Phụ cấp thâm niên vượt khung

• Thread starter mainguyen
  • Ngày gửi
M

mainguyen

Guest
18/6/06
2
0
0
bạc liêu
Phu cấp thâm niên vượt khung có dùng để tính trích và hưởng BHXH không ?Hiện đơn vị mà em đang thực tập không cộng khoản này vào tính trích BHXH.Vậy đơn vị em đang thực tập có làm đúng nguyên tắc không? Giúp em với,em sắp phải nộp đề tài rồi. Em cảm ơn nhiều!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

BUI CHI THANH

Guest
21/2/06
479
2
0
48
VUNG TAU
Phu cấp thâm niên không nhất thiết phải trích nộp bảo hiểm. Khoản trích nộp bảo hiểm không thấp hơn mức lương sàn nhà nước quy định của nhà nước quy định là được . tùy thuộc theo chính sách lương và bảo hiểm mà công ty đã đăng ký trích nộp ở cơ quan bảo hiểm.

M

mainguyen

Guest
18/6/06
2
0
0
bạc liêu
Cảm ơn Chi Thanh ! Đơn vị mà em đang thực tập là đơn vị hành chính sự nghiệp anh ah. Có lẽ nó có khác so với các công ty và doanh nghiệp. Thực tế ở trường học em được học môn Lý thuyết tài chính hành chính thì khoản phụ cấp thâm niên vượt khung được dùng đề tính trích BHXH. Vậy trên thực tế là như thế nào hả anh vì tất cả những gì em được biết chỉ là lý thuyết học được ở nhà trường thôi. Giúp em với! em cảm ơn nhiều

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
mainguyen nói:
Cảm ơn Chi Thanh ! Đơn vị mà em đang thực tập là đơn vị hành chính sự nghiệp anh ah. Có lẽ nó có khác so với các công ty và doanh nghiệp. Thực tế ở trường học em được học môn Lý thuyết tài chính hành chính thì khoản phụ cấp thâm niên vượt khung được dùng đề tính trích BHXH. Vậy trên thực tế là như thế nào hả anh vì tất cả những gì em được biết chỉ là lý thuyết học được ở nhà trường thôi. Giúp em với! em cảm ơn nhiều
Trên thực tế thì khoản thâm niên vượt khung này vẫn phải đóng BHXH đó bạn, vì khi nghỉ hưu người hưu trí được hưởng 75% tiền lương của người đó bình quân 5 năm cuối cùng.
Mà tiền thâm niên vượt khung đó vẫn là tiền lương của họ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA