Kế toán viên nghĩ gì về kế toán trưởng?

• Thread starter xuantham
  • Ngày gửi
Tran Thao Cuc

Tran Thao Cuc

Guest
15/8/06
76
0
0
Sai Gon
Đọc cái đề tài này cũng vui vui đấy chứ!!!:biggthump
Cũng đã từng trải qua công việc của kế toán viên và cũng từng trải qua công việc của kế toán trưởng. Thảo Cúc cũng từng nghĩ như các bạn, tại sao mình phải làm từ sáng đến chiều, còn chị ấy sao cứ ngồi cắn bút thế, ghi ghi chép chép cái chi chi, mà sao chỉ ghi mỗi trong 1 quyển sổ tay thôi vậy...???
Thế rồi cũng đến lúc, mình phải ngồi vào cái vị trí mà người ta gọi là KTT. Oh! Nghe thì oai lắm đó, có 2-3 đệ tử để mà "sai bảo" nữa chứ. Vâng, tất cả mọi việc mình đều để cho các em tự làm, giống như mình ngày trước, và cũng học hỏi từ KTT trước đây của mình, cách "sai bảo" kế toán viên như thế nào. Những điều các em nói phía sau lưng mình, mình đều hiểu cả, mình không buồn vì mình hiểu việc mình làm là đúng và có ích cho đồng nghiệp nhỏ của mình. Bằng chứng ư? Đó là những tin nhắn mà các em gởi cho mình, những lời cảm ơn vì đã cho các em hiểu rất nhiều về cuộc sống, và những điều xung quanh nghề, ...những điều mà các em không được học trong trường lớp, những điều làm các em trở thành người lớn... Tôi hạnh phúc, không vì lời khen, không vì lời cảm ơn... Tôi hạnh phúc, vì tôi đã tri âm những chân tình mà các KTT của tôi đã dành cho tôi, cho tôi kiến thức và cả sự che chở khi tôi còn ở bên các anh chị... tôi đã lớn khôn hơn, khi tôi va chạm thực tế, khi tôi vấp ngã tôi có cả lời động viên lẫn khiển trách của các anh chị, tôi luôn "ganh tị" với công việc của họ, nhưng tôi cũng luôn phấn đấu được như họ... Và tôi biết các đồng nghiệp nhỏ của tôi, cũng giống như tôi ngày trước.
:two: :two: :two: :two: :two:

Khóa học Quản trị dòng tiền
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Topic này có tất cả 21 lần post bài, trong số 21 bài được post lên có báo nhiêu người đã, đang làm KTT? (Nói ngược lại thì dể đếm hơn- có bao nhiêu KTV post bài trong topic này?)

Vậy có bao giờ bạn suy nghĩ rằng đây là câu hỏi của một người KTT không?

Có bao giờ bạn ngồi suy nghĩ rằng: Kế tóan trưởng không làm gì hết mà sao lại được hưởng lương cao không? Việc gì cũng chỉ sai người khác làm chứ họ có làm đâu! Thậm chí có khi còn nghĩ rằng thằng KTT không biết làm gì nữa là khác phải không? Tâm không phục, mà khẩu cũng chẳng phục .

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
xuantham nói:
Vậy có bao giờ bạn suy nghĩ rằng đây là câu hỏi của một người KTT không?
Đọc câu hỏi là biết ngay đây là KTT rồi đấy chị ạ!

C

ciao

Guest
20/7/06
2
0
0
Ha noi
"Kiểm tra và ra lệnh", thử hỏi nếu bạn không có trình độ thì làm sao bạn kiểm tra được người khác? nếu bạn không có năng lực thì làm sao ra lệnh bắt người khác làm theo được?

win100

win100

TV đang tích cực
16/8/06
86
0
0
Gara moto
ciao nói:
"Kiểm tra và ra lệnh", thử hỏi nếu bạn không có trình độ thì làm sao bạn kiểm tra được người khác? nếu bạn không có năng lực thì làm sao ra lệnh bắt người khác làm theo được?
Úi trời, không có mà vẫn ra lệnh được mới tài chứ, biết rồi, có trình độ là bình thường. Ok:rotfl:

H

havt

Guest
6/7/06
44
0
0
41
Bắc-Trung-Nam
Em chẳng biết kế toán trưởng cty các anh chị sao chứ, cty em mới tuyển kế toán trưởng các gì cũng hỏi cho bằng được, nhiều cái không liên quan cũng hỏi, em chẳng biết có làm nên tích sự gì không nhưng thấy kế toán trưởng là chán rồi đó ạ.

tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
Câu hỏi của topic này nhiều trường hợp quá, chả biết trả lời theo TH nào.
đơn cử 1 TH: Nếu KTT mà là gái và lại xinh nữa thì chắc là... mình sẽ suốt ngày nghĩ tất cả những gì có thể nghĩ đc về KTT của mình.
:dzo:

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
havt nói:
Em chẳng biết kế toán trưởng cty các anh chị sao chứ, cty em mới tuyển kế toán trưởng các gì cũng hỏi cho bằng được, nhiều cái không liên quan cũng hỏi, em chẳng biết có làm nên tích sự gì không nhưng thấy kế toán trưởng là chán rồi đó ạ.

Hic! chẳng liên quan đến em, chẳng liên quan đến công việc của em nhưng lại liên quan đến công việc của KTT

Sửa lần cuối:
hungh123

hungh123

Trung cấp
1/2/05
53
0
6
47
Somewhere near you
Nguyên văn bởi havt

Nó còn hỏi là may. Còn thằng KTT của em nó lại chẳng hỏi cái gì mà nó cũng chẳng làm được gì. Thế mới đau chứ!

H

hoàng hôn dốc

Guest
Hic đọc topic này mà thấy đau lòng cho KTT quá. Các bạn thử ở vào vị trí của KTT xem, chắc ít nhiều gì các bạn cũng biết luật kế toán mừ. Tại sao người ta nói làm KTT có chuyện gì thì đi "bốc lịch" cùng giám đốc vậy?
Em cũng là một kế toán viên quèn thui nhưng em biết vai trò và tầm quan trọng của KTT, các bạn đừng thấy KTT ít làm mà "ko làm" nhé, áp lực kinh khủng. Mỗi người có một nghệ thuật lãnh đạo riêng mà, trong công việc thì KTT là như thế còn khi đi chơi, hay liên hoan thì KTT của bạn như thế nào? Vui hết mình và chơi hết mình ko có quan hệ "sếp-nhân viên" gì cả đúng ko và rất quan tâm đến mọi người nữa mà. Mà chắc rằng ko ai lại ko muốn làm KTT!?
Thêm một nỗi buồn nữa là kể về sếp mà các bạn còn dùng từ "thằng, con" ở đây :wall:

H

HuyenLy

Guest
27/9/06
39
1
6
39
Đại dương thanh bình
Là một kế toán viên đi làm ngoài công việc, môi trường, lương bổng thì chỉ mong mình có một KTT nhiều kinh nghiệm để có thể học hỏi. Chỉ đạo công việc cho mình thui...
Chứ cũng chẳng ai muốn nói xấu hay bất mãn người là Sếp mình cả đâu :(

C

ciao

Guest
20/7/06
2
0
0
Ha noi
Hi`, đúng là thú vui nhất của nhân viên là được nói xấu sếp ở sau lưng

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Dạo chơi box này thấy mục của chị Hai em liền vào ngay. Hì Hi có lẽ chị Hai hơi bức xúc. Em cũng có lúc bức xúc như vậy khi làm kế toán tổng hợp ( làm từ A đến Z luôn ) kế toán trưởng chỉ mỗi ký thế mà lương ông ấy lại gấp 1.5 mình thế mới đau chứ . Bây giờ em làm thêm ở 1 công ty khác (công ty TNHH ) và được bổ nhiệm làm kế toán trưởng nhưng lại khổ nỗi công ty này chỉ mỗi 1 kế toán nên kế toán trưởng hay kế toán viên thì cũng là em ( thế là lại đau một lần nữa vì tưởng đời sẽ lên hương) Nhưng nghĩ kể cũng đúng vì công ty em làm thêm có quy mô nhỏ nếu tuyển thêm kế toán viên nữa thì em lại ngồi và ký mà chủ cũng phải trả lương nên ổng ấy xót.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
ciao nói:

Thấy sếp xấu mà vui thì lạ thật

win100

win100

TV đang tích cực
16/8/06
86
0
0
Gara moto
Bàn về vấn đề này thì nhiều lắm, đủ loại lun, Tóm lại nà lếu không nàm được thì thui, còn nàm được thì nàm cho ra làm, lếu mà còn bàn đến chuyện phải chịu trách nhiệm thì nghỉ đi còn hơn, tệ nhất là lại còn đề cập đến vấn đề vào nhà đá nữa chứ (tệ thật) (Chịu trách nhiệm kiếu này thì nông dân cũng chịu được cần gì đến KTT). Tốt nhất là mội người nên bàn đến đức tính của KTT, còn tính xấu thì bỏ qua đi (không thèm chấp), nếu có Ktt nào đọc vào đây thì cúng nên lấy đó mà học tập, và nếu không làm được thì out đi cho sớm. Chúng ta là nhân viên kế toán chỉ nên học tập tính tốt thui, nếu đọc phải tính xấu thì rút kinh nghiệm nhé. Kiếu gì

win100

win100

TV đang tích cực
16/8/06
86
0
0
Gara moto
Bàn về vấn đề này thì nhiều lắm, đủ loại lun, Tóm lại nà lếu không nàm được thì thui, còn nàm được thì nàm cho ra làm, lếu mà còn bàn đến chuyện phải chịu trách nhiệm thì nghỉ đi còn hơn, tệ nhất là lại còn đề cập đến vấn đề vào nhà đá nữa chứ (tệ thật) (Chịu trách nhiệm kiếu này thì nông dân cũng chịu được cần gì đến KTT). Tốt nhất là mội người nên bàn đến đức tính của KTT, còn tính xấu thì bỏ qua đi (không thèm chấp), nếu có Ktt nào đọc vào đây thì cũng nên lấy đó mà học tập, và nếu không làm được thì out đi cho sớm. Chúng ta là nhân viên kế toán chỉ nên học tập tính tốt thui, nếu đọc phải tính xấu thì rút kinh nghiệm nhé.:1nono:

huemis

huemis

sonbt@eurowindow.biz
2/11/05
278
0
0
42
ha noi
Đó là quy luật cuộc sống rồi không thể trách được: Có câu học tài thi phận mà

hungh123

hungh123

Trung cấp
1/2/05
53
0
6
47
Somewhere near you
ciao nói:

Không thể phát triển được vì suốt ngày không chịu học hỏi mà chỉ nghĩ cách nói xấu sếp.

C

ciao

Guest
20/7/06
2
0
0
Ha noi
Thế mới nói là thử phấn đấu ngồi vào ghế của KTT xem, bạn sẽ biết ngay mà

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA