Ký hợp đồng dài hạn, trả lương khi nhân viên tạm nghỉ theo lương nào?

• Thread starter nhuanan
  • Ngày gửi
N

nhuanan

Guest
25/4/06
3
0
0
43
binhdinh
công ty mình chuyên thu mua và sản xuất cà phê thô.Công ty ký hợp đồng dài hạn với nhân viên thu mua hàng.Hiện nay hết mùa cà phê nên không mua nữa, Giám đốc muốn cho nhân viên tạm nghỉ 4 tháng vậy trong bốn tháng đó công ty có trả lương cho nhân viên không, nếu trả thì trả lương cơ bản hay bao gồm phụ cấp? còn công nhân cũng vậy. Các bạn giúp mình với.Mình cám ơn các bạn trươc nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
nhuanan nói:
công ty mình chuyên thu mua và sản xuất cà phê thô.Công ty ký hợp đồng dài hạn với nhân viên thu mua hàng.Hiện nay hết mùa cà phê nên không mua nữa, Giám đốc muốn cho nhân viên tạm nghỉ 4 tháng vậy trong bốn tháng đó công ty có trả lương cho nhân viên không, nếu trả thì trả lương cơ bản hay bao gồm phụ cấp? còn công nhân cũng vậy. Các bạn giúp mình với.Mình cám ơn các bạn trươc nhé
Cái này tùy thuộc vào quy chế tài chính của công ty và tình hình thực tế và quýêt định của GD khi cho nhân viên nghỉ. Thông thường thì chỉ được hưởng lương căn bản.
Thân

levanton

levanton

Cao cấp
nhuanan nói:

Công ty bạn phải trả lương cho nhân viên, và một số khoản phụ cấp: phụ cấp đắc đỏ, phụ cấp nhà ở ( nếu có), còn những phụ cấp liên quan đến công việc thì không trả: như phụ cấp xăng xe đi lại để thu mua, phụ cấp điện thoại, phụ cấp chức vụ, trách nhiệm, phụ cấp độc hại.
Ngoài ra công ty bạn vẫn phải nộp BHXH cho những nhân viên đó.

N

nhuanan

Guest
25/4/06
3
0
0
43
binhdinh
Trước hết mình cảm ơn các bạn nhiều. Nhưng Giám Đốc bảo nếu không làm thì làm sao có lương được, nhưng mình không có bằng chứng nên không thể trả lời được.Vậy các bạn có thông tư về điều này thì cho mình xin với .

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA