thanks nhé Tigon

• Thread starter ngocanh291182
  • Ngày gửi
N

ngocanh291182

Trung cấp
Tigôn ới ời, không phải ngọc Anh đang khen nịnh Tigôn mô nhé, mà thật lòng đó, chị Hương của Ngọc Anh ngày mô cũng tấm tắt " Tigôn là ai mà nhiệt tình, tốt bụng với mi quá đó, bé nhỏ hí" , Ngọc Anh nói " bí mật......"

Không phải khách sáo mô Tigôn nhé, mà xiệc đó, vài bữa nữa Ngọc Anh ra là có quà Huế liền, mắm Tôm chua nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Ui Ngọc Anh ơi, làm Tigon xí hổ quá. Cũng là chuyện bình thường thôi mà, có chi đâu. Việc đó cũng trong khả năng của Tigon thôi mà.

Dù sao thì Tigon cũng cảm ơn NA

Thế hôm nào định ra đây? mà ra được mấy hôm. Cuối tháng này hội cafe đang có kế hoạch đi picnic. Ra đây đi chơi luôn

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
868
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Cám ơn mà thân mật và công khai ghê. Tui chỉ cần " mắm tôm chua thui" ăn ké được hok NA?

T

thaibinh84

Trung cấp
3/4/06
113
0
16
39
Hà Nội
Tigon-ETC nói:
Cuối tháng này hội cafe đang có kế hoạch đi picnic. Ra đây đi chơi luôn
Chị Post kế hoạch đó lên đi cho mọi người có ý kiến và sắp xếp lịch để còn đi. Đợi chờ gì nữa chị ơi. Chị đưa ra kế hoạch, để mọi người còn suy nghĩ, sau đó thứ 7 này ở Cafe Báo mọi người sẽ bàn bạc cụ thể. Để tuần sau tiến hành luôn. :dance2:
hihihi, cái vụ Picnic là em cũng giống chị, thích đi lắm! Hhihihi:friend:

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
thaibinh84 nói:
Chị Post kế hoạch đó lên đi cho mọi người có ý kiến và sắp xếp lịch để còn đi. Đợi chờ gì nữa chị ơi. Chị đưa ra kế hoạch, để mọi người còn suy nghĩ, sau đó thứ 7 này ở Cafe Báo mọi người sẽ bàn bạc cụ thể. Để tuần sau tiến hành luôn. :dance2:
hihihi, cái vụ Picnic là em cũng giống chị, thích đi lắm! Hhihihi:friend:

Post roài, em gái.

luckygirl85 nói:
Cám ơn mà thân mật và công khai ghê. Tui chỉ cần " mắm tôm chua thui" ăn ké được hok NA?

Mắm tôm chua ở Huế ngon "kinh khủng"

N

ngocanh291182

Trung cấp
không ngờ, mọi người có vẻ thích mắm tôm chua ở Huế ghê hả, nếu cuối tháng này NGọc Anh chưa ra được thì khi mô các u đi Pic Nic Ngọc Anh sẽ gửi ra trứoc cho mọi người dùng. Tigôn hí, gửi anh Phanh đó, hê hê, oké

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
ngocanh291182 nói:
không ngờ, mọi người có vẻ thích mắm tôm chua ở Huế ghê hả, nếu cuối tháng này NGọc Anh chưa ra được thì khi mô các u đi Pic Nic Ngọc Anh sẽ gửi ra trứoc cho mọi người dùng. Tigôn hí, gửi anh Phanh đó, hê hê, oké

Thế mà tưởng ra... lại được ăn dưa bở. Thôi lần sau, cứ quyết định mai đi thì nay thông báo. Không lại nói trước không bước qua NA nhể

N

ngocanh291182

Trung cấp
làm chi cóa, Ngọc Anh nói ra nhưng chưa thui mà, cuối tháng 8 đi, okế, vì đang bận chuẩn bị đón Sếp mới của phòng về mà, nên không thể đi đựoc, chứ Ngọc Anh mô dám cho ai ăn Dưa bở mô, tiếc lắm, Dưa ngon thế Ngọc Anh ăn 1 mình thui

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Ko biết thế nào chứ, thu6tudo ko biết ăn món tôm chua, huhu, năm ngoái có nhờ bạn mua vào, nhưng ko biết đường ăn đành đem đi đổ hết, đau đứt cả ruột, may mà nó ko biết, chứ nó mà biết thì chỉ có chết...

M

mualantan

Trung cấp
26/6/06
95
0
0
Gần nhà bạn
thu6tudo nói:
Ko biết thế nào chứ, thu6tudo ko biết ăn món tôm chua, huhu, năm ngoái có nhờ bạn mua vào, nhưng ko biết đường ăn đành đem đi đổ hết, đau đứt cả ruột, may mà nó ko biết, chứ nó mà biết thì chỉ có chết...

Bây giờ nó biết rồi, của một đồng công một lượng( cả cây lận đó), của quý mà đem đi đổ, người đứt cả ruột là người mang từ Huế vô, và hiểu lắm : khi ăn không được muốn đổ, làm sao mà đứt ruột được. Lần sau nếu có ai gửi tặng mắm tôm, nhớ ăn cùng với bưởi Biên Hòa, nhé. Vừa ngọt ngọt, vừa mặn mặn

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Ko phải là ko biết quý trọng, quý lắm chứ tình cảm của nó dành cho mình, chính vì vậy mới đau. Còn tui ở Đồng Nai bao năm, chưa hề nghe nói có chuyện ăn mắm tôm với bưởi cả, đừng có ở đó mà nói dại nhé.

B

blueremembrance

Trung cấp
Mắm của Huế tóm lại là tất cả đều ngon: mắm nêm, mắm tôm chua, mắm tép, mắm sò, mắm rò...

Em biết tất cả chỗ mua mắm ngon ở Huế. Ví dụ như mắm tôm chua mua ở nhà gấn cửa Hữu hoặc đường Phùng Hưng đúng không chị Ngọc Anh?

Tháng nào em cũng vào Huế. Lúc ra là cả 1 thùng mắm mua hộ mọi người, không dám mang theo mình mà phải gửi đường ô tô ra.

Nhà mình có ai thuê em dịch vụ này không nhỉ?

N

ngocanh291182

Trung cấp
răng mà blue nói trúng hết zaay cà, người thưởng thức như em thì Mắm Huế mới càng ngày càng ngon hơn chứ. thanks thanks..chứ không như những người chỉ biết chế bai....xaaaaaaaaaaaaa
Cái này Tigoon cũng mê lắm lắm đóa, phải Hôn Tigon nhẩy?
à, mà em nói tháng nào cũng vô Huế mà răng không thấy ới ời 1 tý gì cho chị hết, quà Hà Nội mô, hay sợ chị đòi........nói thiệt nhá, chị không cần quà cáp chi mô chỉ cần gặp " người nhà" là ok rùi, hê hê, gặp xong rùi nhận quà chưa muộn mà, phải không?hiiiiiiiiiiiiiiiii

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
ngocanh291182 nói:
răng mà blue nói trúng hết zaay cà, người thưởng thức như em thì Mắm Huế mới càng ngày càng ngon hơn chứ. thanks thanks..chứ không như những người chỉ biết chế bai....xaaaaaaaaaaaaa
Cái này Tigoon cũng mê lắm lắm đóa, phải Hôn Tigon nhẩy?
à, mà em nói tháng nào cũng vô Huế mà răng không thấy ới ời 1 tý gì cho chị hết, quà Hà Nội mô, hay sợ chị đòi........nói thiệt nhá, chị không cần quà cáp chi mô chỉ cần gặp " người nhà" là ok rùi, hê hê, gặp xong rùi nhận quà chưa muộn mà, phải không?hiiiiiiiiiiiiiiiii
Chả hiểu có phải nói mình ko nữa, nói lại 1 lần nữa nhá, tui ko có chê bai gì cả, chỉ tại ko biết chế biến món tôm chua ăn như thế nào cho đúng, chứ có làm gì đâu. Mà tui đâu có chê đồ ăn ở huế, tui thấy nó ngon ấy chứ, bây giờ còn chảy dãi đây này...( dư âm của chuyến đi huế vừa rồi).Mọi người đã rõ chưa?

B

blueremembrance

Trung cấp
thu6tudo nói:
Chả hiểu có phải nói mình ko nữa, nói lại 1 lần nữa nhá, tui ko có chê bai gì cả, chỉ tại ko biết chế biến món tôm chua ăn như thế nào cho đúng, chứ có làm gì đâu. Mà tui đâu có chê đồ ăn ở huế, tui thấy nó ngon ấy chứ, bây giờ còn chảy dãi đây này...( dư âm của chuyến đi huế vừa rồi).Mọi người đã rõ chưa?

To thu6tudo: mình chỉ cho 1 cách ăn mắm tôm chua nhé. Mắm tôm chua bạn cho thêm ít đường vào nhé. Thịt ba rọi bạn mua về luộc, để nguội. Thái thật mỏng. Quấn với lá sắn, chuối xanh mà chấm với mắm tôm chua đó thì ngon thiệt đó.

To ngocanh: Hihihi. Em vô Huế chỉ vô họp hành rồi nhìn list những người nhờ mua mắm tôm chua, chạy ù ra đó là xong. Nhưng chắc chắn sẽ có dip gặp chị. Quà Hn nhé chị. Ô mai hay bánh cốm nhỉ?

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
blueremembrance nói:
To thu6tudo: mình chỉ cho 1 cách ăn mắm tôm chua nhé. Mắm tôm chua bạn cho thêm ít đường vào nhé. Thịt ba rọi bạn mua về luộc, để nguội. Thái thật mỏng. Quấn với lá sắn, chuối xanh mà chấm với mắm tôm chua đó thì ngon thiệt đó.

Đúng là mắm tôm chua thì phải ăn với thịt luộc mới ngon, dưng mà thịt nạc thôi, chứ thịt mỡ thì...

B

blueremembrance

Trung cấp
Tigon-ETC nói:
Đúng là mắm tôm chua thì phải ăn với thịt luộc mới ngon, dưng mà thịt nạc thôi, chứ thịt mỡ thì...

Em đang ngồi họp, nghe toàn thấy hội phụ nữ với lợn, gà, cuốc xẻng, ghé qua đây thăm bà con cái.

Nhà em cũng không ăn được thịt mỡ. Thịt nạc nhà em cũng chê. Nhà em ăn cái loại phải vừa nạc vừa mỡ, nhất là "phần mông"

N

ngocanh291182

Trung cấp
đúng là Tôm chua chỉ ăn với thịt luộc thôi, nhưng ăn với Củ Kiệu giá chua thì ôi thôi thôi, thế mới là ngon nhất nhé.
gủi blue....chị mê nhất món Xấu Xào Gừng Hà Nội, rùi mấy món ô mai mà không có Hột ở trong í, úi úi, xèm quá , hiiiiiiiiiiiii, nhớ nhé , chị đợi đó,
Than gửi tigôn, mấy nay vì không liên lạc đựoc với anh P nên không gửi đựoc cho Tigôn, thôi thì để Ngọc Anh đem ra sau cùng người Ngọc Anh luôn nhé

B

blueremembrance

Trung cấp
Okie! Em sẽ có quà khi vào Huế gặp chị.

Em còn nghiện món quả vả của Huế nữa cơ chị Ngọc Anh à. Nhất kà dịp tết, chỗ mè xửng Thuận Thành hay có quả vả muối đó, ngon lắm

N

ngocanh291182

Trung cấp
cái gì chứ Vả thì em yên tâm, nhà chị mẹ chị có trồng 10 cây Vả lẫn đó , chị sẽ tặng em nếu như đúng mùa nó ra nhiều , oké.
Chị thì sợ vả lắm rùi, he he, bí mật khi mô em vào chị kể cho mà nghe

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA