Thuế TN đối với người có thu nhập cao tính trên lương cơ bản hay tổng lương được nhận

• Thread starter dola_vn2002
  • Ngày gửi
D

dola_vn2002

Trung cấp
16/3/06
76
0
6
hanoi
Các anh chi cho em hỏi một chút a.
Tiền lương của một người bao gồm lương cơ bản+ phụ cấp+ bảo hiểm.... = tổng lương được nhận. Như vậy thì cách tính thuế đối với người có thu nhập cao căn cứ vào lương cơ bản hay tổng lương được nhận ạ? Rất mong mọi người giúp đỡ em !!:friend:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Để xác định đầy đủ thu nhập chịu thuế TNCN của người có thu nhập cao, bạn hãy tham khảo Phần I của Thông tư 81/2004/TT-BTC.

Thu nhập chịu thuế sẽ không chỉ là lương cơ bản và cũng chưa chắc là toàn bộ tổng lương được nhận.

D

dola_vn2002

Trung cấp
16/3/06
76
0
6
hanoi
Tớ đã đọc TT81 nhưng vẫn chưa thật sự hiểu rõ là tính trên lương cơ bản hay toàn bộ tổng lương được nhận.
Bạn nào biết chỉ giùm tớ với !!!

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
dola_vn2002 nói:
Tớ đã đọc TT81 nhưng vẫn chưa thật sự hiểu rõ là tính trên lương cơ bản hay toàn bộ tổng lương được nhận.
Bạn nào biết chỉ giùm tớ với !!!

Thì Tú Anh đã nói trước rồi nè:

Thu nhập chịu thuế sẽ không chỉ là lương cơ bản và cũng chưa chắc là toàn bộ tổng lương được nhận

V

vannhat

~*Vô Đối*~
THEO TT 81 thì sẽ là tổng số lương được lĩnh trừ các khoản quy định trong TT không hcụ thuế tN : khoản phụ cấp....

P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Thu nhập chịu thuế = tổng lương - phụ cấp trách nhiệm - BHXH, BHYT + thu nhập khác nếu có (ăn ca, bổ sung lương năm trước, chia quỹ khen thưởng, phúc lợi, thù lao do kiêm nhiệm HDQT,BKS...)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA