Chúc sinh nhật!!

• Thread starter thu6tudo
  • Ngày gửi
T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Mình,luôn cho rằng là người sống tình cảm, hic...
Khi lên web này, thấy chúc mừng sinh nhật người này, người kia, cũng hùa theo mà chúc, song...lại thấy mình quá đỗi vô tâm khi sinh nhật người thân lại nhiều khi lờ đi có chủ ý...ko nói 1 tiếng dù chỉ là Happy birthday...
Bản thân mình, khi sinh nhật cũng sợ vô cùng mở cái di động ra, sợ lại nghe những lời chúc...hic...chả biết cái nào thật, cái nào giả..
Thật ra, nhỏ bạn chân thành đợi đến lúc 12h đêm nhắn tin te te đến để happy birthday to you để làm người chúc sớm nhất, hic, quý quá...
Lại có người nhắn tin đến chúc mừng đủ thứ, để rồi sau đó quay lưng đi te te với người khác, mà có lâu đâu, mới đây còn nói oang rằng thích người ta..:wall:
Đó là chúc, chưa kể đến quà, nói thì bảo chê này nọ, có người nhớ đến cho thế là may, song, điều mà mình thực muốn chỉ là tấm lòng, ko cần những thứ ấy, đã có lần nói thẳng trước bạn bè rằng đừng tặng quà nữa, mà hãy cứ yêu thương mình là được, nhưng hình như mọi người lờ đi điều mong muốn nhỏ nhoi nhưng chân thành ấy..:error:
Thế là quà, là lời chúc...cứ ập đến...Thế nên, trong những lời chúc ấy, biết đâu...có thật có giả mới ra cuộc đời chứ...:dzo:

Khóa học Quản trị dòng tiền
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Chân - Giả???

Chân - Giả???
Cần gì phải rõ ràng đâu là chân; đâu là giả! chỉ cần lòng mình chân là được rồi.
Sinh nhật thì sao? mà không sinh nhật thì sao? Ai chẳng có 1 ngày sinh nên ai cũng nhớ đến nó. Nhưng ai cũng có 1 ngày chết sao lại không nhớ đến?
Đấy cuộc sống mâu thuẫn thế đấy!

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Đúng, chỉ cần lòng mình chân thật là được, song, ko phải ai cũng hiểu cho điều đó. Ta sống ko chỉ riêng mình, mà còn giữa mọi người, phải biết dung hoà và tạo cho nhau niềm tin để sống...Ko nói thì chẳng ai biết, thế nên mới có nhiều chuyện xảy ra...
Xin lổi bác trần chân 1 tẹo ( ko biết dịch nick bác có chính xác ko, xin lỗi trước vậy.), nhưng khi người ta chết đi, làm sao người ta có thể nhớ nổi gì chứ và đâu ai biết ngày nào mất đi để nhớ mà kỷ niệm?
Phải, con người ta sống đâu chỉ có 1 tấm lòng...

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
@ tranchan: L biết có người kỷ niệm ngày chết của mình đấy, muốn biết chi tiết thì vào Harry Potter, tập 3.
@thu6:sao lại cay đắng thế nhỉ? Bạn có người nhớ đến, và bạn không thấy thích thú vì điều đó. Vậy đã khi nào bạn đặt địa vị vào những người mà sinh nhật người ta không ai nhớ đến, và 1 mình tự ...happy birthday chưa?
Muốn biết chi tiết, vào Harry Potter tập 3.

hehehe!

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
phuonghoanglua nói:
@ tranchan: L biết có người kỷ niệm ngày chết của mình đấy, muốn biết chi tiết thì vào Harry Potter, tập 3.
@thu6:sao lại cay đắng thế nhỉ? Bạn có người nhớ đến, và bạn không thấy thích thú vì điều đó. Vậy đã khi nào bạn đặt địa vị vào những người mà sinh nhật người ta không ai nhớ đến, và 1 mình tự ...happy birthday chưa?
Muốn biết chi tiết, vào Harry Potter tập 3.

hehehe!

Chị ơi, hôm nay mới biết chị có tố chất để làm PR đó chứ. :1luvu:

Cuộc sống mà cứ để nghi ngờ nhiều hơn niềm tin thì chỉ thấy đau khổ thôi thu6 ạ.

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Thu6 rất mê Harry Potter mà, đọc đến tập 4 rồi, hay quá xá..
uh, thu6 lâu lâu hay bị vậy đó, nhưng rồi cũng trở lại bình thường à, dễ tin người lắm nên cứ bị mấy đứa bạn chọc lên chọc xuống, hic..
Đau nhất là ngày cá tháng tư, bị dụ chạy vòng vòng ngoài đường cả buổi trưa nắng cháy da, hic...chỉ vì mình lo cho nó, còn nó thì ngồi nhà rung đùi cười...
Nhưng các bạn chắc cũng học qua kiểm toán rồi đúng ko, nguyên tắc cơ bản của 1 kiểm toán viên là: Phải luôn có 1 thái độ hoài nghi...

ao2day

ao2day

User đã bị cấm truy cập
18/4/06
282
0
0
33
₪°ღ Cửa Phật ღ°₪
Tưởng vào chúc sinh nhật
hóa ra là quảng cáo trá hình . ..cái gì mà Harry Potter chứ
Spam hoài.
Ngẫm đến ngày sinh nhật.... À mọi người đã đọc Alice đến xứ sở kỳ diệu chưa
Trong truyện :
Có chiếc cốc luôn nâng lên để " Chúc mừng ngày không sinh nhật đấy"
1 năm có 364 ngày không sinh nhật nhưng đã là 1 ngày thì ngày nào nào cũng đáng để chúc mừng phải không
Chúc sinh nhật thượng lộ bình an

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA