Nâng cấp phần mềm Hỗ Trợ Kê Khai 3.2.2 (Đã cập nhật 2 quận mới HN)

• Thread starter khacdinh
  • Ngày gửi
G

Giangson2000

Trung cấp
Ðề: Nâng cấp phần mềm Hỗ Trợ Kê Khai 3.2.0

Để khắc phục tình trạng tạm thời trong khi chờ bản nâng cấp ,BCTC 2013 trong HTKK 3.2.0 không điền được số âm vào chỉ tiêu lợi nhuận (lỗ),ta có thể làm như sau:
Sử dụng HTKK 3.1.7 lập báo cáo tài chính ,sau đó copy datafiles 3.1.7 vào datafiles 3.2.0 ,mở lại HTKK 3.2.0 ghi và kết xuất là OK
Các bạn thử làm xem .

Mình làm thử rồi, nhưng khi chép datafiles từ 3.1.7 sang 3.2.0 thì nó không đúng hàng. Lỗ thì nó vẫn hiện số âm nhưng nằm ở hàng tiền vay...Bó tay! Có cách nào khác ko

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhanchia

Cao cấp
29/5/07
285
69
28
BRATISLAVA

Mình làm thử rồi, nhưng khi chép datafiles từ 3.1.7 sang 3.2.0 thì nó không đúng hàng. Lỗ thì nó vẫn hiện số âm nhưng nằm ở hàng tiền vay...Bó tay! Có cách nào khác ko
Báo cáo tài chính 2013 thì cứ làm với HTKK 3.1.7, HTKK 3.2.0 áp dụng cho kê khai GTGT và các loại thuế khác của năm 2014, có gì đâu mà phải rối, thích mới thì phải chờ hết "Tết" ( tháng giêng là tháng ăn chơi mà !) !!!!

H

hoinguyenvan

Guest
2/6/11
1
0
0
Đà Nẵng

Mình lập báo cáo trên HTKK 3.2 không được, vì không nhập được số âm; lập Báo cáo tài chính qua kê khai trực tuyến cũng không được, vì trên bảng cân đối kế toán nó không cộng số liệu vào dòng B-Vốn chủ sở hữu (400=410+430). Nhờ anh chị em hướng dẫn cho mình cách khắc phục, vì hỏi hỗ trợ thuế thì họ nói để xem lại, mình chờ mãi sốt ruột quá. Xin cảm ơn anh chị em !

C

canhbuomxanh84

Sơ cấp
12/4/13
26
0
1
dong nai

Mình cũng vậy, năm trước bị lỗ
nhưng mình lại không thể nhập số lỗ vào dư nợ của TK 4211 được

D

DUCHUY

Trung cấp
15/5/06
145
1
18
54
Ho Chi Minh

Hiện nay ,iKTKK chỉ cho phép gửi bằng 3.2.0,không sử đụng được 3.1.7 bạn nhé.Còn về copy datafiles từ 3.1.7 sang 3.2.0 phần BCTC vẫn OK mà các bạn ,mình đã copy thành công mà các bạn

connick

connick

Cao cấp
30/8/07
237
1
18
40
qn

đành chờ bản update thôi

M

meohoangsao

Guest
3/1/09
63
0
6
hà nội

Mã số 417 trong bảng cân đối kế toán không cho nhập giá trị âm, làm sao sửa được vậy ah?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Mã số 417 trong bảng cân đối kế toán không cho nhập giá trị âm, làm sao sửa được vậy ah?
Chịu khó chờ phiên bản chỉnh lỗi thôi bạn ạ

M

meohoangsao

Guest
3/1/09
63
0
6
hà nội

Chịu khó chờ phiên bản chỉnh lỗi thôi bạn ạ
Em mất cả buổi chiều nay loay hoay với cái bảng cân đối tài khoản, đến điên mất thôi ah, vì tk 214 ko cho nhập số dư đầu kỳ bên có, tài khoản 333 không cho nhập du đầu kỳ bên nợ. Đến chết mất ko có TMBCTC và CDTK trong HTKK thì kêu, có rồi thì mới thấy nó chả linh hoạt gì cả.

N

Ng thu Huong

Guest

Mình đã làm báo cáo tài chính của công ty và hiện giờ thì không thể làm nổi với phiên bản HTKK 3.2.0 vì nó không cho ghi số lỗ mà chỉ cho ghi số lãi của chỉ tiêu lãi lỗ (thể hiện trên tài khoản 421). Mặt khác nếu khai thuế TNDN cũng sẽ bị lỗi. Cả nhà thử kiểm tra lại xem. Mình đã gửi thông báo về lỗi của phần này lên trang thuế nhưng hiện tại chưa thấy có gì thay đổi cả. Chán nản vì năm nào thay đổi nâng cấp cứ sát lúc nộp báo cáo là trục trặc thế này.

D

datuan07

Trung cấp
19/7/11
95
7
8
Sài Gòn

Năm nào cũng vậy, lỗi tè le ống xé, mệt ghê.

J

jusesduc

Guest
21/7/05
17
0
1
61
TP.HCM

Mình có một vấn đề của bảng kê 01.1/GTGT, bên mình có bán vé máy bay, mà vé quốc tế thì thuế suất 0%. Khi nhập dữ liệu vào BK 01.1 trên excel (theo đúng trình tự các cột của biểu mẫu mới), sau đó chuyển vảo HTKK 3.2.0, mọi cái đều ok. Nhưng khi nhấn GHI thì ngay dòng 2.HHDV chịu thuế suất thuế GTGT 0% hiện lên tất cả các dữ liệu (số hd, ngày tháng, tên, mst người mua....) nhưng cột 9 (Doanh số bán chưa có thuế) không có một con số nào.
HTKK3.2.0 yêu cầu phải làm thêm phụ lục bảng kê 01.3/GTGT, mình có làm theo va thấy trogn đó toàn yêu cầu kê khai những dữ liệu liên quan đến hàng xuất khẩu, nhưng bên Cty mình đâu có làm gì liên quan đến hàng hóa xuất khẩu? Loay hoay cả ngày hôm nay mà không làm sao giải quyết được vấn đề này.
Rất mong các bạn giúp đở để kịp làm báo cáo tháng 01/2014. hic....

G

gacon 2008

Guest
17/8/10
3
0
1
Hanoi

Mình cũng bị tình trạng như này. làm hết BCTC trên 3.1.7 rồi, bây h quay sang 3.2.0 thì ko nhập được. Nên nộp BCTC theo phiên bản cũ hay đợi bản mới update đây?
Ờ, mình cũng đang loay hoay với vấn đề này đây. Làm xong BCTC trên exel rồi mà nhập vào 3.2.0 mãi chả đc vì k cân.
Ở bảng cân đối kế toán thì phần Lợi nhuận sau thuế chưa phân phối (417) đang là lỗ (-), vậy mà phần mềm lại k cho nhập số âm, bắt nhập dương (+). Nếu nhập dương thì có mà sai hết bản chất tình hình hđ kd của DN rồi còn gì.
Còn bảng cần đối tài khoản, TK 214 bắt nhập số âm bên nợ, dư đầu TK 421 đang lỗ mà cứ bắt nhập số dương. hichic. Mấy ông bà quản lý thuế đúng là rảnh rỗi thật, suốt ngày thay đổi thông tư.
Bác nào giải quyết đc vấn đề này thì chia sẻ kinh nghiệm cho e với nhé.
Yahoo của em: huongtt156

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

Mình cũng bị tình trạng như này. làm hết BCTC trên 3.1.7 rồi, bây h quay sang 3.2.0 thì ko nhập được. Nên nộp BCTC theo phiên bản cũ hay đợi bản mới update đây?

TCT đã sửa lỗi bạn nhé!

Những ai đã setup HTKK 3.2.0 thì remove & download bản mới nhất trên web của Tổng Cục Thuế về setup lại nhé. Bản cũ bị lỗi, các bác TCT sửa lỗi, đã upload lại. Mình down về, đã test một số lỗi thì thấy các bác đã sửa thật . Ví dụ : LN sau thuế trên bảng cân đối kế toán trong menu Báo Cáo Tài Chính, bản cũ ko gõ được số âm - giờ cài test thì đã gõ được số âm, tại bảng kê HHDV mua vào, đã có thể kê khai chứng từ nộp thuế GTGT NK C1-02NS.....vv....

Tải bản 3.2.0 mới nhất tại link dưới :
http://gdt.gov.vn/wps/portal/!ut/p/b1/04_Sj9CPykssy0xPLMnMz0vMAfGjzOINTCw9fSzCgv2NzZxcDTxDgyy9jAJcDA3cjPULsh0VAV2fkhU!/

ngocngyn25

ngocngyn25

Sơ cấp
25/12/10
9
0
1
33
hà nội

Em đã down lại nhưng vẫn không ghi được dấu âm ạ.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

Em đã down lại nhưng vẫn không ghi được dấu âm ạ.

Em gỡ bỏ bản 3.2.0 cũ, xóa file cài đặt cũ. Down lại bản mới, cài lại, cài xong khởi động lại máy.
Chị test rồi, ghi được số âm. Em xem thêm topic dưới, cũng có bạn cài lại và đã gõ thử lại đc số âm. Chị đang bận nên ko chụp màn hình, up ảnh minh họa được !
http://www.webketoan.vn/forum/threa...chi-tieu-loi-nhuan-chua-phan-phoi#post3155053

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Em gỡ bỏ bản 3.2.0 cũ, xóa file cài đặt cũ. Down lại bản mới, cài lại, cài xong khởi động lại máy.
Chị test rồi, ghi được số âm. Em xem thêm topic dưới, cũng có bạn cài lại và đã gõ thử lại đc số âm. Chị đang bận nên ko chụp màn hình, up ảnh minh họa được !
http://www.webketoan.vn/forum/threa...chi-tieu-loi-nhuan-chua-phan-phoi#post3155053

BV có thử ghi số âm chỉ tiêu lợi nhuận ở QD48 chưa ?

G

gacon 2008

Guest
17/8/10
3
0
1
Hanoi

Mình download và cài đạt lại. Kết quả vẫn vậy: không ghi được số âm vào Chỉ tiêu 417 trong Bảng CĐKT ( QĐ48). Tiếp tục chờ TCT sửa phần mềm vậy.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Để tránh cài đặt HTKK liên tục trong thời điểm này ... sau khi tải bộ cài đặt các bạn khoan giải nén vội, cứ bấm thẳng vào file nén và kiểm tra "update"

Theo hình bên dưới (vừa tải xong) thì HTKK 3.2.0 vẫn là phiên bản ngày 22/01/2014

chukysovietnam

chukysovietnam

Hỗ Trợ Chữ Ký Số (Nguyễn Viết Kiên)

Chả là hôm qua em có nộp tờ khai nhưng bị báo lỗi do mẫu từ phần mềm HTKK 3.1.7, phải dùng mẫu của phần mềm 3.2.0.

Nhưng làm trên 3.2.0, khi làm tờ khai TNDN tạm tính thì lại bị lỗi, mặc dù không có số liệu gì cả.

Mng xem giúp em với ạ :(

Do công ty không có phát sinh gì nhiều nên sếp bắt em làm cái tờ khai này. Em ko phải dân kế toán nên bị mù tịt. các bác giúp em với nhé!

Em cảm ơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA