Thuế TNCN của VPDD nước ngoài

• Thread starter cagoca
  • Ngày gửi
S

sunflower24680

Guest
7/7/16
5
0
1
36
ui bên mình cũng sắp làm hồ sơ đóng cửa VPDD, may mà có bạn hỏi vde này, ko thì mình chết toiiiiiiiiiiiii luôn, bao nhiêu khoản ko hoá đơn đỏ

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nthieu1190

Guest
18/12/10
2
0
1
hà nội
Anh/chị cho em hỏi, với văn phòng đại diện mà các hóa đơn nhỏ như mua nước uống cho nhân viên sử dụng hóa đơn bán lẻ thì cơ quan thuế có chấp nhận không? Khi làm thủ tục đóng cửa văn phòng đại diện, các khoản chi phí sử dụng hóa đơn bán lẻ có bị tính PIT không ạ? Mong được anh/ chị giúp đỡ

N

nthieu1190

Guest
18/12/10
2
0
1
hà nội
Anh chị cho em hỏi, với văn phòng đại diện mà các hóa đơn nhỏ như mua nước uống cho nhân viên sử dụng hóa đơn bán lẻ thì cơ quan thuế có chấp nhận không? Khi làm thủ tục đóng cửa văn phòng đại diện, các khoản chi phí sử dụng hóa đơn bán lẻ có bị tình PIT?

Nguyenanluat

Nguyenanluat

Trung cấp
24/10/16
65
26
18
nguyenanluat.vn
Đối với VPĐD nước ngoài tại VN, sau này giải thể bạn phải làm cân đối sao cho khớp với số tiền đã chuyển qua tài khoản ngân hàng. Dù là hoá đơn bán lẻ bạn cũng nên giữ lại thì tốt hơn, vì khi giải thể cơ quan thuế bắt VPĐD phải sao kê tài khoản ngân hàng. Họ sẽ so sánh sổ sách chứng từ + số tiền đã chuyển qua tài khoản, nếu không khớp mà bị dư thì cơ quan thuế sẽ tính vào thuế TNCN là 20%.
Thân ái!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA