Khi mở file Excel có sẵn làm thế nào để không hiện lên file mặc định Book1?

• Thread starter byen144
  • Ngày gửi
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
cài thêm phần mềm diệt virus ah ? Mình có BKAV, SYMANTEC mà ko ăn thua gì.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoang thanh

Guest
29/11/06
12
0
1
Bình Dương
Bạn có thể xài KAV 6.0 or 7.0 tùy theo cấu hình máy của bạn
Khởi động máy ở chế độ Safe mode rùi quét.
cẩn thận hơn bạn quét lại một lần nữa là OK.
chúc bạn vui vẻ và thành công

C

Cam Phuong99

Guest
14/9/07
59
1
0
Hà Nội
Bạn có thể xài KAV 6.0 or 7.0 tùy theo cấu hình máy của bạn
Khởi động máy ở chế độ Safe mode rùi quét.
cẩn thận hơn bạn quét lại một lần nữa là OK.
chúc bạn vui vẻ và thành công

Máy mình cũng bị như thế.Mà mỗi làm mở sheet khác đều có thông bào không tim thấy macro.Máy mình cài phần mềm có ảnh hưởng không vây?

S

sktltb

Sơ cấp
11/12/03
38
0
6
Hà Nội
Cái này mình cũng đã từng bị kô biết nguyên nhân là do đâu nhưng cách xử lý của mình là bạn search xem file book 1 đó nằm trong file nào đâu(thường là trong office) Delete nó đi. thế là OK

kemuketoan

kemuketoan

Yêu con nhất!
21/6/05
109
0
16
Hải phòng- Hà Đông
cài thêm phần mềm diệt virus ah ? Mình có BKAV, SYMANTEC mà ko ăn thua gì.[/QUOT

Máy tính công ty mình lúc trước cũng bị thế dùng phần mềm diệt virus AVG75free diệt là hết, bạn tìm địa chỉ của AVG trên google dow xuống quét đảm bảo ok.

kemuketoan

kemuketoan

Yêu con nhất!
21/6/05
109
0
16
Hải phòng- Hà Đông
V

VanChau

Cao cấp
29/10/05
595
1
16
43
Ha Noi
www.prospace.com.vn
Cái này mình cũng đã từng bị kô biết nguyên nhân là do đâu nhưng cách xử lý của mình là bạn search xem file book 1 đó nằm trong file nào đâu(thường là trong office) Delete nó đi. thế là OK

File Book1 nằm ở đây: C:/Program Files/ Microsoft office/ XLSTART
Bạn vào đó xóa đi, thì khi mở excel sẽ ko mở ra Book 1 nữa, hay bất kỳ 1 file nào mở kèm theo excel đều vào đây để xóa thế.

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
File Book1 nằm ở đây: C:/Program Files/ Microsoft office/ XLSTART
Bạn vào đó xóa đi, thì khi mở excel sẽ ko mở ra Book 1 nữa, hay bất kỳ 1 file nào mở kèm theo excel đều vào đây để xóa thế.

Mình có làm thử rùi, làm theo cả cách Taoxanh chiỉ hum trưwcs nhưng cũng ko hết.
Mình vào C:/Program File/Microsoft office/Office 11/... trong Office 11 có 1 folder tên XLSTART nhưng ko có gì bên trong. Nhưng trong Office 11 lại có 1 file mang tên EXCEL.EXE, mình xóa nó rùi và xóa cả trong thùng rác nhưng mở lại thì vẫn thấy có. :wall:
Còn nữa, tại sao khi mình copy 1 file hoặc 1 folder thì nó cho copy nhưng ko cho đổi tên ? Nếu mình muốn đổi tên thì phải gõ thêm đuôi của nó vào (VD file word thì thêm .doc còn excel thì thêm xls)

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Mình có làm thử rùi, làm theo cả cách Taoxanh chiỉ hum trưwcs nhưng cũng ko hết.
Mình vào C:/Program File/Microsoft office/Office 11/... trong Office 11 có 1 folder tên XLSTART nhưng ko có gì bên trong. Nhưng trong Office 11 lại có 1 file mang tên EXCEL.EXE, mình xóa nó rùi và xóa cả trong thùng rác nhưng mở lại thì vẫn thấy có. :wall:)

Thế này thì cài lại cho xong hìhì...

Còn nữa, tại sao khi mình copy 1 file hoặc 1 folder thì nó cho copy nhưng ko cho đổi tên ? Nếu mình muốn đổi tên thì phải gõ thêm đuôi của nó vào (VD file word thì thêm .doc còn excel thì thêm xls)

Cái này dễ giải quyết thôi, bạn vào Tools/Folder options/View. đánh dấu mục chọn Hide extensions for known file types .OK

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Cái này dễ giải quyết thôi, bạn vào Tools/Folder options/View. đánh dấu mục chọn Hide extensions for known file types .OK
Thanks nhìu, vụ này đã xong, còn vụ kia thì....

V

vanquan772003

Guest
5/5/06
43
0
0
HCM
www.trungnam.com.vn
Các bạn biết nhìu về excel thì xin cho mình hỏi:
Tại sao khi bắt đầu mở bất kỳ 1 file bằng excel thì là có 1 file là book 1 xuất hiện, mặc dù mình đã xóa file đó đi rùi, nhưng hôm sau mở lên lại thấy hắn xuất hiện ??? :wall:

Trước hết dùng các phần mền diệt virus như Symantec, AVG, ..để quyét. Sau đó vào ổ C/Programfile/Microsoft Office/Office 11/XLSTAR/ Book1 => Delete thằng cha Book1 này là xong.:1luvu:

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Trước hết dùng các phần mền diệt virus như Symantec, AVG, ..để quyét. Sau đó vào ổ C/Programfile/Microsoft Office/Office 11/XLSTAR/ Book1 => Delete thằng cha Book1 này là xong.:1luvu:

Nhưng khổ nỗi là trong XLSTART này ko còn file nào tên là book 1 cả, chỉ có mỗi 1 file là EXCEL.EXE tui cũng xóa luôn rùi, nhưng vẫn ko đc....khổ thế chứ :wall:

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Nhưng khổ nỗi là trong XLSTART này ko còn file nào tên là book 1 cả, chỉ có mỗi 1 file là EXCEL.EXE tui cũng xóa luôn rùi, nhưng vẫn ko đc....khổ thế chứ :wall:
chị ui.Gọi dân IT đến xem cho...chắc ổn đấy.

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Uh, cảm ơn em, chắc phải vậy thui ....

H

huyquan

Guest
5/1/06
22
0
1
44
Hà Đông - Hà Nội
Các bạn vào đường dẫn sau và xóa cái file book1.xls:
C:\Program Files\Microsoft Office\Office\XLStart\book1.xls
The la OK

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Khổ lắm, tui gọi cả dân IT đến rùi, hắn này cũng ko xử lý đc, hắn nói book1 này ko phải là virus nhưng hắn cũng ko delete đc, tui cũng bó tay

A

alicehuyen

Guest
23/1/08
16
0
1
HN
Các bạn ơi cho mình hỏi với máy của mình cũng bị mở các file ra là có book 1 mình cũng làm theo cách của các bạn nhưng mình vào ổ C có Program Files nhưng file này lại là file rỗng ko có gì ở trog hết, các bạn giúp mình với

T

thangnm

Guest
27/7/05
40
0
0
hanoi
Về Book1 trong excel, đó là ngầm định của excel, lên khi cứ mở excel ra luôn là book1, khi lưu, với bất kể tên gì (chính tắc) thì (kể cả lưu luôn với tên là book1) thì khi mở excel ra sẽ lại có 1 file book 1 khác, nên không cần quan tâm tới hắn làm gì cho mệt, còn ngứa mắt muốn delete nó đi thì làm như 1 số bạn bảo ở dưới, nếu không thấy thì vào tool menu, folder option, trong tap view chon show hidden.., OK khi đó thấy book1 dele nó đi là được. còn vẫn không có thì download bkav về, (không cài đặt) , khởi động lại máy, ấn giữ fím F8, chọn chế độ set mode, máy khởi động xong, fải chuột vào my computer, chọn properties, trong tap system restore tích vào turn off..., lúc này mới cài đặt bkav và chạy, khởi động lại máy làm ngược lại đoạn màu đỏ, OK

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA