Cho con xài đt sớm có tốt không?

• Thread starter linkmiu
  • Ngày gửi
L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi
Chào các chị em!!

Thằng con mình năm vừa rồi được sinh giỏi nên mình mua tặng nó một chiếc điện thoại cầm tay cho bằng bạn bằng bè và mình cũng tiện liên lạc với con khi đi làm. Nhưng khi có điện thoại con mình ngày nào cũng ôm chiếc dtdd không biết làm gì ? Không biết mình đã sai khi khi cho con xài dt sớm không nhỉ ?
Xin các chị em cho ý kiến vấn đề này đi ạh ? :050:

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

biencan

Guest
7/3/08
17
0
0
42
thu duc
Ðề: Cho con xài đt sớm có tốt không?

Chào các chị em!!

Thằng con mình năm vừa rồi được sinh giỏi nên mình mua tặng nó một chiếc điện thoại cầm tay cho bằng bạn bằng bè và mình cũng tiện liên lạc với con khi đi làm. Nhưng khi có điện thoại con mình ngày nào cũng ôm chiếc dtdd không biết làm gì ? Không biết mình đã sai khi khi cho con xài dt sớm không nhỉ ?

Có thể là do con mới đc dùng nên khoái quá chăng. Mà chị mua điện thoại gì cho con nữa, nếu có nhiều chức năng thì phải chú ý con nhiều hơn nha

L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi

Có thể là do con mới đc dùng nên khoái quá chăng. Mà chị mua điện thoại gì cho con nữa, nếu có nhiều chức năng thì phải chú ý con nhiều hơn nha

Mình mua chon con chiếc dt galaxy y, mình cũng ko rành lắm. Nhưng có nghe gọi lướt web nghe nhạc. Không biết nó đang làm gì với chiếc đt nữa mà suốt ngày ôm ko rời :(

C

cogaionlien

Guest
1/10/12
0
0
0
HCM

Xài điện thoại có gì là xấu đâu,con trẻ năng động nên thường sử dụng điện thoại nhắn tin cho bạn bè rồi lướt web nghe nhạc là chuyện bình thường.Như tụy mình hồi mới xài điện thoại củng ngày nào nhắn tin 8 cả ngày hết cả tiền đó sao.

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi

Xài điện thoại có gì là xấu đâu,con trẻ năng động nên thường sử dụng điện thoại nhắn tin cho bạn bè rồi lướt web nghe nhạc là chuyện bình thường.Như tụy mình hồi mới xài điện thoại củng ngày nào nhắn tin 8 cả ngày hết cả tiền đó sao.
hic em có hỏi chồng em rồi thì dt đó là có android gì ấy, có nhiều chức năng lắm. Thảo nào con cứ ôm cái đt, phải làm sao bây giờ ạ ?
Hic. Mới đọc bài viết về vấn đề này, Đúng trường hợp thắc mắc của bạn. Bạn tham khảo thêm nhé.

http://news.zing.vn/cong-nghe/co-nen-cho-tre-dung-dien-thoai-som/a276489.html#home_tintop
Cám ơn bạn nhé, nhưng vẫn chưa biết là có nên cho con xài hay không, đó mới phân tích lợi hại à. Làm sao để biết con mình đang làm gì trên đt ạ ?

D

dungplt

Guest
2/10/12
0
0
0
Thanh Xuân, Hà Nội

Mình thấy bọn trẻ bây giờ phát triển sớm lắm, điện thoại có nhiều chức năng vào mạng, wifi nên có nhiều cơ hội tiếp xúc với các nguồn thông tin trên mạng. nếu tốt thì ko sao, xấu thì sợ ảnh hưởng. nếu chỉ để tiện liên lạc tốt nhất bạn cho cháu dùng cái ít chức năng và ứng dụng thui.

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

hic em có hỏi chồng em rồi thì dt đó là có android gì ấy, có nhiều chức năng lắm. Thảo nào con cứ ôm cái đt, phải làm sao bây giờ ạ ?

Cám ơn bạn nhé, nhưng vẫn chưa biết là có nên cho con xài hay không, đó mới phân tích lợi hại à. Làm sao để biết con mình đang làm gì trên đt ạ ?

Nó mà cầm điện thoại thì chủ yếu là chơi Game và bấm lung tung thôi. Chứ ít khi mà nhắn tin gay gọi điện.

L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi

Mình thấy bọn trẻ bây giờ phát triển sớm lắm, điện thoại có nhiều chức năng vào mạng, wifi nên có nhiều cơ hội tiếp xúc với các nguồn thông tin trên mạng. nếu tốt thì ko sao, xấu thì sợ ảnh hưởng. nếu chỉ để tiện liên lạc tốt nhất bạn cho cháu dùng cái ít chức năng và ứng dụng thui.
Vậy giờ em tịch thu điện thoại lại hay sao đây ạ ? Chứ đt đó nhiều chức năng lắm :( Em thì lại chẳng ra 3 cái đồ công nghệ cao

Nó mà cầm điện thoại thì chủ yếu là chơi Game và bấm lung tung thôi. Chứ ít khi mà nhắn tin gay gọi điện.

Có cách nào chặn được không ạ ? Hay em thu lại điện thoại của con

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Vậy giờ em tịch thu điện thoại lại hay sao đây ạ ? Chứ đt đó nhiều chức năng lắm :( Em thì lại chẳng ra 3 cái đồ công nghệ cao

Có cách nào chặn được không ạ ? Hay em thu lại điện thoại của con

1. Không nên cho nó xài máy của bạn. Vì nhiều lúc nó làm gì ảnh hưởng tới danh bạ... mà bạn không biết.
2. Mua cho nó một máy có tính năng cơ bản như nghe nhạc, nhắn tin... Và khi đó thì xoá Game trong máy. Đặt mật khẩu một số tính năng mà không muốn con bạn dùng. Chỉ để lại như nhắn tin, nghe gọi, nghe nhạc...

L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi

1. Không nên cho nó xài máy của bạn. Vì nhiều lúc nó làm gì ảnh hưởng tới danh bạ... mà bạn không biết.
2. Mua cho nó một máy có tính năng cơ bản như nghe nhạc, nhắn tin... Và khi đó thì xoá Game trong máy. Đặt mật khẩu một số tính năng mà không muốn con bạn dùng. Chỉ để lại như nhắn tin, nghe gọi, nghe nhạc...

Cái vụ đặt pass thì em không rành lắm. Hay là em mua chiếc nokia đen trắng cho con nhỉ, còn cái đó em giữ lại dùng.... Chỉ sợ làm thế con nó lại không bằng lòng :(

V

voiconchauphi1411

Cao cấp
1/8/09
228
0
0
36
Hà nội

Cái vụ đặt pass thì em không rành lắm. Hay là em mua chiếc nokia đen trắng cho con nhỉ, còn cái đó em giữ lại dùng.... Chỉ sợ làm thế con nó lại không bằng lòng :(

EM nghĩ chị nên nói chuyện rõ với con vấn đề này, mua đt để liên lạc với con cho tiện và là phương tiện giúp con học tập chứ không phải để con nghịch và cắm đầu vào đó. Nếu nó đồng ý với các ý kiến của mình thì cho xài tiếp, còn không thì mới tính đến khả năng cho xài 1200 chị ơi.

V

vinhi01

Trung cấp
30/9/08
55
0
0
43
ho chi minh

Chào các chị em!!

Em cũng đang dự tính mua cho con em một chiêc di động để tiện liên lạc nhưng thấy nhiều người bảo không nên cho con nhỏ xài dt sớm vì ảnh hưởng tới việc học tập của cháu..

Nenfi

Nenfi

Trung cấp

Nhớ ngày trước đi học bị cấm xài đt đến khi học tiếp cđ còn đc gđ đưa ra đk : năm đầu tiên đc học bổng thì mới cho dùng đt , nge thế là hp lắm rồi .HAizzz chả bù bây giờ ra đường mình thấy học sinh mặc áo tiểu học chắc bé ấy tầm lớp 5 đã thấy bé ấy cầm đt " choanh choách " rồi .

T

TrucMy

Guest
15/5/06
24
0
0
Daknong

Chào các chị em!!

Bạn hãy quản lý và giải thích cho con cái trong việc sử dụng điện thoại sao cho phù hợp. Vì đây là tuổi phát triển và khó dạy lắm, chị nên kèm con nhiều hơn. Vẫn cho con xài nhưng cần dùng các biện pháp quản lý thời gian sử dụng và cước phí của con nữa nhé. Thân

Nhớ ngày trước đi học bị cấm xài đt đến khi học tiếp cđ còn đc gđ đưa ra đk : năm đầu tiên đc học bổng thì mới cho dùng đt , nge thế là hp lắm rồi .HAizzz chả bù bây giờ ra đường mình thấy học sinh mặc áo tiểu học chắc bé ấy tầm lớp 5 đã thấy bé ấy cầm đt " choanh choách " rồi .
Thời bây giờ là thế mà, cháu em mới có 5 tuổi mà nó còn biết cầm đt của em mở game tomcat lên rồi đấy :D Đúng là giờ con nít thông minh quá

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm

trang bị dtdd cho con thì mục đích chính là để LIÊN LẠC với con, nên ko cần fải dt xịn. chỉ cần gọi nghe nói âm thanh tốt là được rồi.
coi chừng bé "nghiện" công nghệ thông tin sớm quá ko hay. hiện nay ở HCM đã có bệnh viện "cai nghiện" các chứng Iphone, Ipad, Facebook....

C

cutepooh

Guest
8/10/12
0
0
0
34
tphcm
www.nhahangauco.com

Theo em thì chỉ nên mua điện thoại ít chức năng cho bé dùng thôi, để bé còn tập trung vào việc học nữa...bây giờ tụi nhỏ mê chơi game lắm..

V

vinhi01

Trung cấp
30/9/08
55
0
0
43
ho chi minh

trang bị dtdd cho con thì mục đích chính là để LIÊN LẠC với con, nên ko cần fải dt xịn. chỉ cần gọi nghe nói âm thanh tốt là được rồi.
coi chừng bé "nghiện" công nghệ thông tin sớm quá ko hay. hiện nay ở HCM đã có bệnh viện "cai nghiện" các chứng Iphone, Ipad, Facebook....

Có cả bệnh viện cai nghiện cơ à chị ? Ở đâu thế :055: Làm gì mà đam mê internet đến độ phải đi cai như thuốc phiện thế ?

L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi

em mua rồi ạ. Hôm qua mua cho con cái nokia chỉ có nghe gọi và nghe nhạc thôi, thế có ổn không nhỉ ? Với lại tiện chủ đề các chị em cho mình hỏi là 1 tháng nên cho con xài bao nhiêu tiền điện thoại đây ??

N

nuketoan

Guest
4/5/06
39
0
8
40
Hà Nội

Nên cho con sd di động đi chị àh, có chuyện gì còn nhanh chóng liên lạc được. Nếu chị sợ thì kiểm soát con bằng cách nạp tiền hoặc khoá 1 số chức năng hay là mua cái nào đơn giản ây

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA