Cho con xài đt sớm có tốt không?

• Thread starter linkmiu
  • Ngày gửi
L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi
Ðề: Cho con xài đt sớm có tốt không?

Nên cho con sd di động đi chị àh, có chuyện gì còn nhanh chóng liên lạc được. Nếu chị sợ thì kiểm soát con bằng cách nạp tiền hoặc khoá 1 số chức năng hay là mua cái nào đơn giản ây

Như vậy có tiện không ạ ? Không có gói cước nào giúp mình quản lý chi phí nhỉ ? Vì ngoài nạp tiền thì mình vẫn cho tiền con cái đi học nữa. Em lo con lại lấy tiền đó đi nạp thẻ...

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hathu0615

Sơ cấp
16/12/08
35
0
0
38
hoang mai ha noi

Nên cho con sd di động đi chị àh, có chuyện gì còn nhanh chóng liên lạc được. Nếu chị sợ thì kiểm soát con bằng cách nạp tiền hoặc khoá 1 số chức năng hay là mua cái nào đơn giản ây

Mình nghe nói trên mạng có nhiều phần mềm quản lý con qua điện thoại như chặn cuộc gọi hay sử dụng dịch vụ cha con ,"con gọi điện cha trả tiền ".v.v.v

L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi

Mình nghe nói trên mạng có nhiều phần mềm quản lý con qua điện thoại như chặn cuộc gọi hay sử dụng dịch vụ cha con ,"con gọi điện cha trả tiền ".v.v.v

Dịch vụ đấy là sao vậy chị ? Có rẻ không ?

H

hiento199

User đã bị cấm truy cập
1/3/11
5
1
0
Hadong

Tốt chứ bác, bây giờ là thời đại công nghệ rồi còn hỏi vụ này nữa.

H

Hoangvan1505

Guest
23/5/08
3
0
0
40
PT

Àh gói của viettel tên 7 màu ấy

H

hoaimy78

Guest

Cho con xài mà kiểm soát chặt quá con cái cũng không thích đâu ? Gặp đưa con ngoan hiền thì dễ nghe nhưng nếu là con trai ngang ngạnh thì cháu nó khó chấp nhận lắm, thôi thì mẹ nó cứ kiểm soát sao cho cháu nó dễ thở một chút không trẻ lại bảo mình không tin nó nữa thì khổ thân lắm các mẹ ạ,
Không thì mẹ nó thử xài gói cước 7color của viettel xem thế nào ?

C

chiaxa1325

Lang thang!
10/11/08
545
48
28
Chốn thiên đường

Ngày xưa học ĐH rồi nhiều SV chẳng có điện thoại mà dùng có sao đâu.

beautifuleye

beautifuleye

Sơ cấp

Uh hồi xưa làm gì mà rắc rối như bây giờ đâu. Công nghệ hiện đại quá thể đến phát sợ. Suốt ngày nghe nói lấy trộm dữ liệu này nọ.

H

hoaimy78

Guest

Ngày xưa học ĐH rồi nhiều SV chẳng có điện thoại mà dùng có sao đâu.
Ngày xưa em học xong 12 còn không có điện thoại mà xài mãi tới học năm 2 em mới mua cái điện thoại đen trắng xài liên lạc với bạn đó.

H

hoaikt

Guest
11/5/07
28
0
0
40
hà nội

Chào các chị em!!

Thằng con mình năm vừa rồi được sinh giỏi nên mình mua tặng nó một chiếc điện thoại cầm tay cho bằng bạn bằng bè và mình cũng tiện liên lạc với con khi đi làm. Nhưng khi có điện thoại con mình ngày nào cũng ôm chiếc dtdd không biết làm gì ? Không biết mình đã sai khi khi cho con xài dt sớm không nhỉ ?
Xin các chị em cho ý kiến vấn đề này đi ạh ? :050:
Sao mẹ nó không tặng cho con chiếc máy tính để nó lên mạng học tập luôn cho nó khỏe ? còn nhỏ xài điện thoại có sớm quá không ?

beautifuleye

beautifuleye

Sơ cấp

Sao mẹ nó không tặng cho con chiếc máy tính để nó lên mạng học tập luôn cho nó khỏe ? còn nhỏ xài điện thoại có sớm quá không ?

Laptop thì mang đi bất tiện. Dt còn để liên lạc mà bạn :)

S

soulinhVIII

Guest
1/6/08
36
0
0
36
Hà nội

Các chị em cứ so sánh thời xưa với thời nay quá :D Thời xưa ăn no mặc ấm, thời nay ăn ngon mặc đẹp mà hihih

L

luongbg

Sơ cấp
26/2/09
24
0
0
Bắc Giang

học sinh xài hả ?? THấy tụi con nít bây giờ bố mẹ cũng đã cho chúng xài rồi :D

H

hoaikt

Guest
11/5/07
28
0
0
40
hà nội

học sinh xài hả ?? THấy tụi con nít bây giờ bố mẹ cũng đã cho chúng xài rồi :D
Nhà có điều kiện mà cứ cho trẻ xài thoải mái.khi nào vấp ngã thì sửa chứa dạy bảo trẻ mới suy nghĩ chứ có cấm đoán cũng khiến trẻ vươn tới thôi,

P

phuongpham205

Guest
2/7/13
0
1
0
42
hà nội

Mình thấy cho con dùng điện thoại sớm cũng tốt cho con nhưng bạn nên quan tâm để ý đến việc dùng đt của con, có thể vì mải chơi mà ảnh hưởng đến việc học tập của con bạn

T

teddymom99

Guest
10/7/13
0
0
0
34
Hà Nội

Theo tôi thì cho con dùng điện thoại ít chức năng ý, ko có trò chơi gì hết cho nó đỡ ôm lấy. đến người lớn còn ôm suốt ngày nữa là trẻ con

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA