Làm sao để quản lý con cái cho hợp lý nhất ?

• Thread starter PhiLe
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
O

omron

Guest
28/6/05
34
0
0
47
TPHCM
Ðề: Làm sao để quản lý con cái cho hợp lý nhất ?

Viettel mới ra gói cước cho cha mẹ quản lý con cái là 7 colors. Hạn chế được nhiều điều mà lại theo dõi & hạn chế đc chi phí của con sử dụng. Con cái chỉ nạp đc 1 tháng với số tiền nhất định thôi, còn là do mình nạp mới đc đó :015:

Gói đó là như thế nào vậy bạn ?

H

hoaikt

Guest
11/5/07
28
0
0
40
hà nội

Truyền thông bộ sản phẩm 7-colors không chỉ là phương tiện liên lạc, còn là công cụ để các em học hỏi kiến thức xã hội. Đặc biệt, là công cụ giúp bố mẹ và con cái sử dụng được trong tình huống khẩn cấp (khi số di động của con hết tiền, hoặc trường hợp bố mẹ không liên lạc được với con).

H

hoameo85

Sơ cấp
10/11/09
41
1
8
35
Hà Nội

Cho trẻ xài ít ít thôi ? trẻ bây giờ chỉ ham chơi game vơi 8 với bạn khác giới thôi.

H

hathu0615

Sơ cấp
16/12/08
35
0
0
38
hoang mai ha noi

Cho trẻ xài ít ít thôi ? trẻ bây giờ chỉ ham chơi game vơi 8 với bạn khác giới thôi.
trẻ nào chẳng ham chơi ngày xưa các mẹ còn trẻ cũng đâu có ít chơi như tụi trẻ bây giờ.

H

hoaikt

Guest
11/5/07
28
0
0
40
hà nội

Ở nông thôn thì trẻ mấy khi được xài điện thoại, ở thành phố thì chắc trẻ xài sớm cũng đúng thôi.

H

hoangtq

Cao cấp
17/6/08
232
8
18
TPHCM
www.facebook.com

Ở nông thôn thì trẻ mấy khi được xài điện thoại, ở thành phố thì chắc trẻ xài sớm cũng đúng thôi.
Ở thành phố có gì khác nông thôn đâu ?

A

abcs

Sơ cấp
17/3/09
30
0
0
37
hanoi

Ui trời trẻ bây giờ nhiểm công nghệ nhiều nên ở đâu cũng như vậy thôi có điều kiện là trẻ tiếp xúc liền àh.

T

tanlenguyet

Guest
21/3/08
29
0
0
43
quan12

Các mẹ ạh em không biết có nên cho thằng con nhỏ ở nhà sử dụng điện thoại không nhỉ ? Em tất bật công việc mổi ngày nên không có nhiều thời gian chắm sóc cho thằng nhỏ.Mỗi lần liên lạc với con thì phải gọi về nhà.Mà những lúc thằng bé đi học thì không biết làm sao ?xin các mẹ tư vấn dùm em được không ạh.

Chị lo lắng vấn đề gì ?

P

PhiLe

Guest
Ðề: Re: Ðề: Re: Làm sao để quản lý con cái cho hợp lý nhất ?

Theo chị thì mình phải thực sự tôn trọng và tin tưởng nó biết tạo uy tính với cha mẹ. Bạn phân tích cho con em biết tại sao nên làm gì và không nên làm gì? Lợi hại thế nào? Và động viên con em tự giác làm tốt để xứng đáng với sự tôn trọng và tin tưởng của bà mẹ: là con đã lớn, và biết suy nghĩ. Ai cũng thích được người khác tôn trọng, chí ít là từ khi bé 5 tuổi đã có nhu cầu được người khác tôn trọng rồi.

Em cám ơn nhiều ạ. Cho con xài 1 thời gian rồi thấy cũng có lợi ích vì có thể liên lạc với con thường xuyên hơn, đưa đi đón về cũng đỡ vất vả. Nhưng còn 1 số vấn đề em vẫn chưa an tâm lắm. Dạo này con đòi mua cái máy khác để bảo lên mạng học nên em đang lo lắng

P

PhiLe

Guest

trẻ nào chẳng ham chơi ngày xưa các mẹ còn trẻ cũng đâu có ít chơi như tụi trẻ bây giờ.

Đúng rồi đó chị, đủ thứ cám dỗ. Mà em sợ nhất con ngiện net. Đọc báo thấy lo lắng quá

H

hoameo85

Sơ cấp
10/11/09
41
1
8
35
Hà Nội

Đúng rồi đó chị, đủ thứ cám dỗ. Mà em sợ nhất con ngiện net. Đọc báo thấy lo lắng quá
Mẹ nó mua điện thoại cho trẻ xài thì có liên quan gì tới net mà sợ con nghiện net chứ ?

T

tanlenguyet

Guest
21/3/08
29
0
0
43
quan12

Em cám ơn nhiều ạ. Cho con xài 1 thời gian rồi thấy cũng có lợi ích vì có thể liên lạc với con thường xuyên hơn, đưa đi đón về cũng đỡ vất vả. Nhưng còn 1 số vấn đề em vẫn chưa an tâm lắm. Dạo này con đòi mua cái máy khác để bảo lên mạng học nên em đang lo lắng

Chắc lại lo vấn đề tiền nong khi cho con xài chứ gì

Vậy chắc là đua đòi cho bằng bạn bằng bè rùi. Ko nên chiều theo con kiểu đó nhé chị, ảnh hưỡng tới sau này. Chị nên giáo dục cho con hiểu :)

P

PhiLe

Guest

Mẹ nó mua điện thoại cho trẻ xài thì có liên quan gì tới net mà sợ con nghiện net chứ ?

Con hay đi ra ngoài nên em lo lắng ấy, với lại trẻ bây giờ dính vào cái đó thì chả chịu học hành gì cả :(

H

haithanhqb

Guest
16/10/07
28
0
0
Da Nang

Trẻ nó cần điện thoại thì mình mới mua thôi chứ không cần thì mua làm gì ?

S

soulinhVIII

Guest
1/6/08
36
0
0
36
Hà nội

Truyền thông bộ sản phẩm 7-colors không chỉ là phương tiện liên lạc, còn là công cụ để các em học hỏi kiến thức xã hội. Đặc biệt, là công cụ giúp bố mẹ và con cái sử dụng được trong tình huống khẩn cấp (khi số di động của con hết tiền, hoặc trường hợp bố mẹ không liên lạc được với con).
2 mẹ con em cũng đang xài gói này. Mà chả biết nhắn tin thế nào để tìm con, muốn thử mà ko biết nt. Chị biết không chỉ em ?
Con hay đi ra ngoài nên em lo lắng ấy, với lại trẻ bây giờ dính vào cái đó thì chả chịu học hành gì cả :(

D(ừng quản lý con cái chặt quá kẻo con khó chịu đấy chị ơi. Lạt mềm buộc chặt :)

H

hoaikt

Guest
11/5/07
28
0
0
40
hà nội

2 mẹ con em cũng đang xài gói này. Mà chả biết nhắn tin thế nào để tìm con, muốn thử mà ko biết nt. Chị biết không chỉ em ?

Chị chỉ việc soạn tin sms như sau : Tim sdt con gửi 288 là có tin nhắn gửi về thông báo địa chỉ con của bạn ngay thôi/

L

luongbg

Sơ cấp
26/2/09
24
0
0
Bắc Giang

Quản lý con cái thì không có một giới hạn nào hết đâu, em thấy mấy chị cũng tư vấn khá hay. Có thể dùng công nghệ bây giờ để theo dõi con cái cũng là 1 cách hay.

S

soulinhVIII

Guest
1/6/08
36
0
0
36
Hà nội

Chị chỉ việc soạn tin sms như sau : Tim sdt con gửi 288 là có tin nhắn gửi về thông báo địa chỉ con của bạn ngay thôi/

Thanks chị. Quản lý được con cái bằng cách này cũng hay, chị chủ thớt cũng áp dụng đi. mà gọi + nt này có mắc hơn gói thường không chị

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA