Gửi người tôi mến

• Thread starter khoithuocbuontrongdem
  • Ngày gửi
hungh123

hungh123

Trung cấp
1/2/05
53
0
6
47
Somewhere near you
Vậy là mình xa nhau thật rồi phải không anh? E không trách, ko hối hận. Nhưng em cảm thấy lòng tự trọng của em bị tổn thương ghê ghớm. Anh vẫn thế. Anh mãi theo đuổi một thứ không bao giờ thuộc về anh nữa. Em buồn và khóc thật nhiều.
Yêu anh ư? Nhớ anh ư? Để làm gì khi con tim anh không thuộc về em?
Lý do chia tay àh? Cũng chỉ có thế chẳng hơn được gì? Vẫn là những lý do xưa như diễm của những đôi đã từng yêu nhau.
Em chấp nhận chia tay với tất cả những lý do ấy. Chỉ có một lý do em ko chấp nhận.............Lý do đó làm lòng tự trọng bị tổn thương.

Tạm biệt!!!

Xin chia sẻ cùng em sự hụt hẫng khi phải trải qua một cuộc tình mà còn để lại trong em bao sự luyến tiếc nhớ nhung. Em ạ! Cuộc chia tay của tình yêu nào mà không có sự luyến tiếc, nhớ thương. Nhưng cuộc sống có cho ta được tất cả những gì ta mong muốn đâu em! Hãy vững tin vào cuộc sống và hãy hy vọng vào tương lai nha em. Anh tin em sẽ gặp được người yêu em rất nhiều và em sẽ quên được mỗi tình đã qua!

Thân!

Khóa học Quản trị dòng tiền
maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Anh! Hôm nay gặp anh trên nét em rất vui, đã bao lâu rồi anh nhỉ? thời gian và khoảng cách quá xa khiến anh em mình không thể gặp được nhau phải không anh? em đã cố gắng rất nhiều khi không có anh ở bên cạnh, tự làm những việc mà xưa kia anh từng làm, một mình đi trên biển vắng mỗi khi em về lại lối xưa, tuy không có anh bên cạnh em rất buồn và khó khăn, nhưng em sẽ cố gắng anh hãy làm tốt những gì anh lựa chọn nhé.

P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Chị trẻ trung xinh đẹp, dịu dàng
Để cho em bất chợt thành bối rối
Lảng mắt nhìn ra ngoài trời nắng xối
Day dứt hỏi lòng .......mình có lỗi gì không?! :inlove:

H

HienMQ

Guest
11/5/06
19
1
3
Tp HCM
Xin chia sẻ cùng em sự hụt hẫng khi phải trải qua một cuộc tình mà còn để lại trong em bao sự luyến tiếc nhớ nhung. Em ạ! Cuộc chia tay của tình yêu nào mà không có sự luyến tiếc, nhớ thương. Nhưng cuộc sống có cho ta được tất cả những gì ta mong muốn đâu em! Hãy vững tin vào cuộc sống và hãy hy vọng vào tương lai nha em. Anh tin em sẽ gặp được người yêu em rất nhiều và em sẽ quên được mỗi tình đã qua!

Thân!

Hix, đúng là kinh nghiệm đầy mình có khác, bị cưa đúng vào tâm trạng nên mới thấy lão này ăn nói tử tế, chứ mọi ngày toàn thấy lão nói chuyện con dơi con chuột không hà.

MPI of VN

MPI of VN

Trung cấp
12/3/07
145
0
0
Hanoi
Trước không anh bình thản sống vô tư
Giờ trở lại không anh đầy bão tố
Cứ tưởng sẽ bình yên như cũ
Nào ai ngờ không lại chẳng bằng không.

Hix , lúc người ta ở đây thì vô cảm , giờ người ta đi rồi mới trống vắng làm sao...
:inlove:

tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
Ơ, trời mưa kìa, em yêu
Cũng dầy và nặng hạt đấy chứ
Chắc Có lẽ nó mang đầy tâm sự
Chẳng cầm được lòng... nên để hạt mưa rơi

Anh nghĩ rằng mưa nặng hạt thế thôi
Chứ có lẽ cũng mau tạnh lắm
Như lòng anh, trước cũng nhiều cay đắng
Giờ yên lòng vì...nắm được tay em.
:dzo:

H

HueThuong

Guest
27/11/06
3
0
0
Hue
Ơ, trời mưa kìa, em yêu
Cũng dầy và nặng hạt đấy chứ
Chắc Có lẽ nó mang đầy tâm sự
Chẳng cầm được lòng... nên để hạt mưa rơi

Anh nghĩ rằng mưa nặng hạt thế thôi
Chứ có lẽ cũng mau tạnh lắm
Như lòng anh, trước cũng nhiều cay đắng
Giờ yên lòng vì...nắm được tay em.
Hay

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Bất ngờ gặp lại 1 người..rất quen, cảm thấy vui thật vui...:inlove:
Người đã cho thu6 1 cảm giác thật đặc biệt, thân lắm. Thật bất ngờ...:1luvu:
Vẫn cách ăn nói mộc mạc, chân thành và cả sự nhường nhịn thu6 nữa. Sự nhường nhịn đáng yêu:):cool2:

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Đã lâu rồi em không còn ngồi viết cho anh nữa... cái việc mà e vẫn thường làm mỗi ngyaf trước đây..
Bây giờ hộp thư dành riêng cho anh không còn ở vị trí đầu tiên trong mailbox mà ở vị trí cuối cùng im lìm, không thư đến thú đi..tín nhắn yahoo,..tất cả đều được xóa dấu vết anh, như để tránh một nỗi đau...
giờ này anh đang làm gì?chôn vùi vào cuộc sống hối hả? Chắc cũng tập thói quen quên em đi rồi.Dù sao cũng là một chuyện đã thu xếp rồi mà... Những thói quen cũ dần sẽ được lui vào một góc nào đó của ký ức..
Cuộc sống là một chuỗi lựa chọn.à anh đã lựa chon rùi, con đường đó không có em.Tren con đường này có biết bao nhiêu người yêu nhau nhưng không thể đến được với nhau?Có biết bao nhiêu người con gái cũng đau khổ như em đây..? Rồi sẽ có ngày nó được nguôi ngoai?
Phút yếu lòng ai cũng có.Nó chỉ như một nhánh rễ nhỏ, để rồi sau đó người ta vẫn phỉa quay lại với "đại lộ chính" của cuộc đời mình,cú ngỡ có con đường mới được tạo ra bằng những bước chân đi.Nhưng giờ đây những bước chân kia đã quay về lối cũ..một phút chốc dao động trong tiếng khẽ đẻ rồi bông hoa dại nào vẫn lạng lẽ chốn đồng hoang!
Muốn làm một cái gai đâm vào chân anh thật đau.Đẻ kí ức chẳng còn chi êm đềm đẻ nhớ về.Như vậy sẽ tốt hơn.Anh sẽ nhanh hơn,dấu vết tan mau hơn..Nhưng rồi sợ người ta đau mất! Thôi thì làm một làn hương thoảng nhẹ.đẻ xao dịu cõi lòng ai, biết đau, cũng đang giày vò...
Rồi mỗi người sẽ có một cuộc sống riêng mới? Biết làm sao được khi sưc em không đủ đẻ nuôi lớn một tình yêu, đủ lớn để có thể vượt qua tất cả..Nhưng bây giờ, anh đẻ lại nó quá lớn để em quen đi..
nếu em sẽ chờ anh ở cuối đường kia, thì liệ có ngày nào đó anh sẽ tìm thấy?Chác là khồn.ì em đã nói với anh em đi đường khác rồi!Chắc anh cũng tin vậy thôi..Cuộc đời sẽ không công bằng nếu có quá nhiều điều kì diệu đến với một người, anh nhỉ?

saomai1325

saomai1325

Guest
18/1/07
135
0
0
TP. Hồ Chí Minh
Chị cũng rất thích câu "cái gì của mình thì sẽ là của mình, cái gì ko phải là của mình thì sẽ mãi mãi ko phải là của mình". Khói thuốc cứ để mọi chuyện tư nhiên đi. Vui vẻ mà sống chứ. Mình sống đâu phải cho chính bản thân mình, mà còn bố mẹ, anh chị em, bạn be nữa chứ.Họ thấy Khói thuốc buồn, chắc mọi người cũng chăng vui đâu. Cố lên.!

đúng vậy bạn à, Như vậy mới giọi là cuộc sống. Có nhiều khi không như mình mong muốn được đâu.

tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
Xuân thì thầm hỏi gió
Anh ở đây bao lâu
Gió rì rào bên tai
Như tình đầu em ạ.

Xuân chạm tay vào lá
Có e, lá màu xanh
Anh biết ko? gió à,
Có anh, e cũng thế.

Gió ôm xuân thủ thỉ
Chẳng gì mãi bền lâu
Dù ta chẳng bên nhau
Anh vẫn yêu em mãi.
( Xuân qua, Đông tới và Gió lại làm 1 bài thơ tương tự...)

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
T Thân!
Cũng khá lâu rồi tớ và cậu không liên lạc cùng nhau, nhiều khi tớ cũng nhớ cậu nhiều lắm,nhưng tớ chẳng đủ can đảm để cầm máy gọi đt cho cậu, quả thật cậu nói chẳng sai tý nào tớ quá nhút nhát phải không? chẳng bao giờ dám đối mặt với tình cảm của tụi mình, nhưng cậu hãy hiểu đâu thể dễ dàng thay đổi đc, từ bé tới lớn tụi mình vẫn là đôi bạn thân, tớ luôn yêu quí cậu nhưng chỉ đơn thuần là một tình bạn, nhưng nay cậu gọi đt cho tớ bảo cậu sẽ quên tớ và đi lên miền núi công tác rồi sẽ tìm cho mình một cô gái dân tộc làm vợ quả thật tớ thấy rất buồn.
Cậu hã là cậu nhwu ngày nào đừng như tớ cũng cũng từng khuyên tớ nên biết chấp nhận mọi thứ dù có khó khăn đến đâu mà.
Chúc cậu gặp thật nhiều may mắn sau khi ra trường nhé.

G

gái nhà quê

Guest
23/10/06
16
0
0
36
Sài Gòn
Hix, đúng là kinh nghiệm đầy mình có khác, bị cưa đúng vào tâm trạng nên mới thấy lão này ăn nói tử tế, chứ mọi ngày toàn thấy lão nói chuyện con dơi con chuột không hà.
:mrstraetz :mrstraetz :mrstraetz :mrstraetz :mrstraetz :mrstraetz :mrstraetz :mrstraetz :mrstraetz :bigok:

saomai1325

saomai1325

Guest
18/1/07
135
0
0
TP. Hồ Chí Minh
:mrstraetz :mrstraetz :mrstraetz :mrstraetz :mrstraetz :mrstraetz :mrstraetz :mrstraetz :mrstraetz :bigok:

hôm nay tôi rất vui vì người đó hiểu và thông cảm được cho tôi, Một ngày thật tuyệt vời ,,,,,,,,,

H

HienMQ

Guest
11/5/06
19
1
3
Tp HCM
hôm nay tôi rất vui vì người đó hiểu và thông cảm được cho tôi, Một ngày thật tuyệt vời ,,,,,,,,,

ai mà mãi đến hôm nay mới hiểu được em thế?
Đứa nào không hiểu em thì em cứ mách anh, nó mà không hiểu thì... anh hiểu.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Đã lâu rồi mọi người vẫn nói rằng em không thật lòng...
Hờ hờ... chả có em yêu nào để nói như thế cả.

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Đã lâu rồi mọi người vẫn nói rằng em không thật lòng...
Hờ hờ... chả có em yêu nào để nói như thế cả.
Hôi trưởng hội đọc thân mừ cũng than phiền kìa.

P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Trên net em thực sự là em. Em nói được nhiều hơn những tâm sự của em, kể cả những tâm sự sâu kín nhất trong lòng.
Em thấy anh cũng thực gần gũi. Thông minh, nhiệt tình nhưng cũng rất gia trưởng...
Miss you,

W

white_black

Guest
16/6/06
2
0
0
40
TP.HCM
Chà chà, tôi thấy bạn quả thật là 1 anh chàng đa sầu đa cảm đó nha. Nhưng ít ra thì bạn cũng đã can đảm để thổ lộ cảm xúc của mình với mọi người.
Mình rất cảm thông cho bạn nên muốn chia sẽ với bạn vài điều.

Nhưng "khói thuốc buồn" ah, theo mình nghĩ thì 2 người nam-nữ gặp nhau, cảm thấy tâm đầu ý hợp với nhau,quý mến nhau thì không nhất thiết phải có tình yêu nam nữ với nhau, không nhất thiết trở thành 1 cặp tình nhân thì mới là kết cục tốt đạp. Ban thấy quý mến người bạn gái đó, vậy tại sao bạn và người ấy lại không thể trở thành bạn tri kỷ với nhau được nhỉ? Đâu nhất thiết phải trở thành người yêu thì mới được chứ, phải ko?

Còn về tình yêu thì mình tin vào duyên số bạn ah. Vì thế theo mình thì tốt hơn là bạn cứ để mọi việc diễn ra một cách tự nhiên, mình tin là chắc chắn có một ngày nào đó bạn sẽ gặp được "một nửa" đúng nghĩa của mình thôi.
Khi đó nhớ thông báo cho mình biết để chúc mừng bạn nhé.

"Cám ơn đời sớm mai thức dậy, lại cho tôi một ngày mới để yêu thương". Lạc quan lên bẹn nhé.

Chúc bạn luôn vui vẻ và may mắn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA