Đăng ký tiền lương sai, phải làm sao bây giờ?

• Thread starter Katherine
  • Ngày gửi
Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
Có điều này nhờ mọi người chỉ giúp!
Đầu năm, kế toán bên công ty mình đăng ký tiền lương bị sai:Quỹ lương bên mình dự tính 1 tháng = 40tr, vậy 1 năm phải là 480tr. Nhưng trong bảng đăng ký tiền lương cô ấy chỉ ghi 40tr (bằng 1 tháng).
Bây giờ mới phát hiện ra mà bạn ấy cũng đã nghỉ rồi. Vậy xin đăng ký lại với cơ quan thuế có được không? Và cần phải làm gì nhỉ?
Cảm ơn mọi người trước!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Tốt nhất bạn làm 01 công văn xin điều chỉnh gửi tới cơ quan thuế, nói rõ lý do xin điều chỉnh. Tôi nghĩ chắc là sẽ được thôi.
Chúc bạn thành công!

Hong83nd

Hong83nd

Cao cấp
7/3/06
294
1
18
41
Ha Noi
Katherine nói:
Có điều này nhờ mọi người chỉ giúp!
Đầu năm, kế toán bên công ty mình đăng ký tiền lương bị sai:Quỹ lương bên mình dự tính 1 tháng = 40tr, vậy 1 năm phải là 480tr. Nhưng trong bảng đăng ký tiền lương cô ấy chỉ ghi 40tr (bằng 1 tháng).
Bây giờ mới phát hiện ra mà bạn ấy cũng đã nghỉ rồi. Vậy xin đăng ký lại với cơ quan thuế có được không? Và cần phải làm gì nhỉ?
Cảm ơn mọi người trước!
Mình nghĩ bạn làm theo cách Phạm Văn Khang hướng dẫn là đúng đó. Nhưng tốt nhất là bạn nên hỏi quản lý thuế trực tiếp của bạn là tốt nhất, họ sẽ hướng dẫn cho bạn cách xử lý hợp lý nhất.
Thân!

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Sao chẳng thấy bác Và anh tới cho ý kiến về cái này nhỉ ? rõ ràng là giải quyết bao nhiêu vụ rồi mà không giúp đỡ các thành viên là sao ???
Theo Cam thì cũng làm lại 1 bản ( hợp tình & hợp lý ) nộp cho cơ quan thuế, có thể cầm theo bản đăng ký tiền lưông của năm trước để giải trình.

N

nhungpt59

Cao cấp
25/7/03
324
1
0
Trường hợp này bạn xin làm tờ khai điều chỉnh đăng ký tiền lương.
Phần giải trình phía dưới bạn trình bày rõ lý do vì sao xin điều chỉnh lại. Bạn nên làm sớm đi vì bây giờ đã là tháng 8 rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA