File Excel NX Hang Hoa

• Thread starter thanhnhan53
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

thanhnhan53

Guest
20/7/03
66
0
0
Dịch số tiền thành chử, có rất nhiều trên diễn đàn, có cái chỉ sử dụng công thức, có cái sử dụng macro, theo mình thì sử dụng công thức dễ hơn, tiện ích hơn, nó dùng cho các bạn không hiểu rõ ngôn ngữ lập trình . Khi viết fileNXHangHoa, mình đã có ý để các bạn tự phát triển thêm thành một tập tin KT hoàn chỉnh với đầy đủ các bản báo cáo theo yêu cầu của đơn vị như vậy mới thấy thú vị , vì dù sao nó cũng là của chính mình , đúng không các bạn ? Ít nhất là biến cái của người khác thành cái của riêng mình , bởi thế mình đã nói, file NXHangHoa chỉ là ý tưởng, cái còn lại là của các bạn, cám ơn tất cả mọi người đã quan tâm đến nó .
To WhoamI nếu cuối cùng vẫn không giải quyết được yêu cầu của bạn, bạn có thể cho email, mình se gởi cho bạn một bản hoàn chỉnh hơn, dĩ nhiên có đọc số tiền thành chử o các phiếu thu chi, nhập xuất . Chào

Khóa học Quản trị dòng tiền
cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
To Thanhnhan53 :
Bác cho địa chỉ mail của bác đi !
Nếu được bác gửi cho em một bản vào : cam_to_80@yahoo nhé
Cám ơn bác !

W

WhoamI

Cao cấp
Originally posted by thanhnhan53@Jun 23 2004, 08:37 AM
To WhoamI nếu cuối cùng vẫn không giải quyết được yêu cầu của bạn, bạn có thể cho email, mình se gởi cho bạn một bản hoàn chỉnh hơn, dĩ nhiên có đọc số tiền thành chử o các phiếu thu chi, nhập xuất . Chào
Bác Thanhnhan53 gửi cho WhoamI một bản nhé ? :thank Cảm ơn bác !

Email: hanghtt2003@yahoo.com

T

teppi

Sơ cấp
21/6/04
45
0
6
Truy cập trang
Originally posted by thanhnhan53@Jun 2 2004, 10:45 PM
Gởi bạn Its, bạn bỏ Liên 2, chèn thêm dòng ở Liên1 và in 2 lần, nhập dữ liệu vẫn là Sheet NhatKyNX. Tiện ích hơn nhập form, bạn tự khám phá đi.
Bác thanhnhan ơi em chèn thêm dòng ở liên 1 rùi muh nó vẫn thế , chả được gì cả
:wall :help

T

teppi

Sơ cấp
21/6/04
45
0
6
Truy cập trang
Originally posted by thanhnhan53@Jun 2 2004, 10:45 PM
Gởi bạn Its, bạn bỏ Liên 2, chèn thêm dòng ở Liên1 và in 2 lần, nhập dữ liệu vẫn là Sheet NhatKyNX. Tiện ích hơn nhập form, bạn tự khám phá đi.
Bác thanhnhan ơi em chèn thêm dòng ở liên 1 rùi muh nó vẫn thế , chả được gì cả
:wall :help

T

thanhnhan53

Guest
20/7/03
66
0
0
To teppi .

Bạn có copy công thức không vậy . Ráng khám phá đi dễ lắm mà .

H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
Mình thấy các bạn thảo luận về file của thanhnhan53 hấp dẫn quá, mà tìm hoài không thấy file đó nằm ở đâu cả. Nếu được, bạn gởi cho mình với, thú thực, mình rất mê làm kế toán trên Excel, mình có xài qua Unesco, nhưng mình goodbye nó rồi, vì mình không thích cái kiểu hậu mãi của tụi nó, và khi mình đoạn tuyệt với Unesco rồi thì mình thấy Excel có quá nhiều điều hay mà chúng ta chưa khai thác hết, mình khoái cái vụ Excel Fan club của vongphuc quá, cám ơn các bạn nhiều

L

lechi1

Guest
Mình cũng thèm được xem file của bạn thanhnhan53 quá. Bạn nào có cho minh một bản với nhanaaihn@s.vnn.vn. Cám ơn các bạn nhiều.

L

lechi1

Guest
Hay quá, cám ơn bạn thanhnhan53 và diễn đan nhé.

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Thanhnhan53 cho Em thắc mắc về 1 cái mà xem mãi rồi mà vẫn không hiểu cách làm !
Ở sheet Danh mục khách hàng :
khi khai mã khách hàng là A
sau đó vô tình khai tiếp 1 mã khác cung là A
thì dòng sau sẽ báo lỗi = cách tô màu Đỏ
Bác cho em hỏi về cách làm cái vụ này nhé !

T

thanhnhan53

Guest
20/7/03
66
0
0
To: cam_to_80, bạn chọn vùng MK và vào Format chọn Conditional Formatting, xem cách mình sử dụng định dạng có điều kiện. Thân chào.

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Thế mà em cứ xem mãi ở format nên chẳng thấy gì !
cám ơn bác !

L

lechi1

Guest
Bac ThanhNhan53 ơi, Công ty em áp dụng "Nhập trước, xuất trước". Em có một bảng theo dõi hàng nhập, bao gồm các cột : Ngày nhập.,Số phiếu nhập., Mã hàng., Số lượng., Giá trị hàng nhập., Ngày xuất hàng. Công ty em nhỏ nhưng là công ty thương mại, kinh doanh nhiều mặt hàng. Làm thế nào để trừ giá vốn cho nhanh hả bác. Bác giúp em với.

T

tony_thn

Guest
26/9/04
2
0
0
41
Ha Noi
goi minh 1 bang voi, cam on ban nhieu nha! mail: ambush192@yahoo.com

OverAC nói:
Mình gặp một vấn đề nhỏ là máy mình không có hàm eomonth() (theo mình hiểu là end of month, hàm trả về ngày cuối tháng. Hàm này mình gặp ở Sheet t "TongHopNX" ô C16, nên mình thay bằng công thức sau:
=DATE(YEAR(NhatKyNX!B6);MONTH(NhatKyNX!B6)+1;1)-1
Cái này hơi dài có ai có cách khác chỉ mình với nhá

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA