File Excel NX Hang Hoa

• Thread starter thanhnhan53
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuyvtt

Guest
Ban nao da co bang excel ve NX hang hoa nay lam on cho minh xin mot ban duoc khong? Cam on cac ban rat nhieu.
Dia chi email: vuthuy311@yahoo.com

V

van_accvn

Trung cấp
9/9/03
117
1
0
45
Hà Nội
Truy cập trang
T

thanhnhan53

Guest
20/7/03
66
0
0
Xin được upload lại, mời các bạn quan tâm đến hãy nghiên cứu cho ý kiến.

Đính kèm

• NKChungTu.zip
    74.2 KB · Lượt xem: 994
N

nguyenthuhoai

Guest
Cam on thanhnhan nhieu!
Bai viet nay rat hay

L

lts

Guest
13/4/04
32
0
0
Cac anh cac chi cho em hoi mot chut voi, trong file NXHANGHOA_NEW, o sheet in chung tu va thekho co phan kich vao o vuong se tu dong hien ra danh sach du lieu can tim. Vd o ma hang trong sheet the kho em kich vao o vuong day no hien ra danh sach mat hang nhung em tim mai khong biet cach lam. Chi dum em voi

W

WhoamI

Cao cấp
lts nói:
Cac anh cac chi cho em hoi mot chut voi, trong file NXHANGHO A_NEW, o sheet in chung tu va thekho co phan kich vao o vuong se tu dong hien ra danh sach du lieu can tim. Vd o ma hang trong sheet the kho em kich vao o vuong day no hien ra danh sach mat hang nhung em tim mai khong biet cach lam. Chi dum em voi
Chắc bạn đang thắc mắc về ứng dụng Validation trên file của bác Thanhnhan. Phần này đã có một số bài viết rất chi tiết của chị Handung,
Bạn Its vào đây để tham khảo nhé!

L

lts

Guest
13/4/04
32
0
0
Chị HanDung ơi, chị có thể gửi cho em file minh hoạ về ứng dụng của Validation được không. WhoamI đã chỉ cho em phần hướng dẫn của chị nhưng em không hiểu lắm. em cũng biết về ứng dụng này nhưng để kích vào ô vuông mà hiện được ra 02 cột như bài NX Hanghoa thi em không thể tìm ra được. giúp em với

H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
To Its : File NX HangHoa của thanhnhan sử dụng ComboBox chứ không phải Validation đâu, để mỗi hàng có được danh sách như vậy, bạn ấy đã phải sử dụng 25 Combobox, bạn vào View/Toolbars/Control Toolbox, sau đó bạn chọn trên thanh công cụ Control Toolbox nút ComboBox. Khi con trỏ trở thành hình dấu cộng, bạn vẽ vào các Cell nào muốn đặt ComboBox.
Tôi lấy thí dụ File NX Hang Hoa của Thanhnhan cho bạn dễ hiểu vì bạn có File này rồi. Bạn chọn trên thanh công cụ Control Toolbox, nút Properties. Click vào mỗi ComboBox, bạn sẽ thấy :
-Bound Column là 1 nghĩa là dữ liệu ở cột 1 của bảng dữ liệu sẽ thể hiện ở Active Cell
-Column Count là 2 nghĩa là bảng dữ liệu của ComboBox gồm 2 cột
-Column Width là 49.95pt;200pt nghĩa là chiều rộng của cột 1 là 49.95pt và cột 2 là 200pt
-List Fill Range là DMKhachHang!B7:C13 nghĩa là vùng B7:C13 của Sheet DMKhachHang sẽ thể hiện trong Ds của ComboBox
-List Row là 8 nghĩa là sẽ có 8 hàng thể hiện, bạn có thể thay đổi con số này tuỳ ý.
Thật ra, với ComboBox, bạn có thể thay đổi chiều rộng của DS, số cột thể hiện trong Ds, còn với Validation, bạn sẽ phải kết hợp với VBA mới làm được. Tuy nhiên với những dữ liệu lớn, có số hàng nhiều, mỗi hàng phải thiết kế ComboBox thì rất tốn công, trong khi Validation, bạn chỉ cần rê chuột kéo xuống là có thể áp dụng Validation cho một dãy hàng rồi.

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
To: Tuanyoko,
Tôi thấy bạn Thanh Nhàn có đưa file lên sao bạn không download về mà cứ phải yêu cầu gởi cho bạn.
Xin tất cả các bạn chú ý việc này! Nếu không thì tất cả các thread tòan là xin file chứ không có trao đổi, học hỏi gì cả!
Xin cám ơn.
Lê Văn Duyệt

C

cao manh son

Sơ cấp
25/10/05
34
0
8
TX HungYen
Chị ThanhNhan ơi,muốn email cho chị mà không có địa chỉ.File XN hàng hoá của chị hay quá nhưng không biết chị tạo danh sách sổ xuống ở các cột mã hàng và khách hàng như thế nào, cũng không copy được xuống. Chị dùng gì vậy, comboBox hay Validation.chị chỉ giúp nhé .
Cao Mạnh Sơn
CongtymayHY@vnn.vn

H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
cao manh son nói:
Chị ThanhNhan ơi,muốn email cho chị mà không có địa chỉ.File XN hàng hoá của chị hay quá nhưng không biết chị tạo danh sách sổ xuống ở các cột mã hàng và khách hàng như thế nào, cũng không copy được xuống. Chị dùng gì vậy, comboBox hay Validation.chị chỉ giúp nhé .
Cao Mạnh Sơn
CongtymayHY@vnn.vn
Các bạn lạ thật, vấn đề này đã được trả lời rồi, sao bạn không chịu đọc, ngay bài trên đấy thôi, chẳng ở đâu xa cả ??? Bài số 54, bạn phải chịu khó đọc và tìm tòi học hỏi mới hiểu được bài nhé

File của thanhnhan53 hiện đang có trên Thư viện của WKT

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA