Ai lấy vợ/lấy chồng bằng tuổi thì vào đây chơi nhé!

• Thread starter lunglinh
  • Ngày gửi
lunglinh

lunglinh

Trung cấp
19/11/04
101
0
16
45
Ha Noi
Tôi thấy bây giờ vợ chồng bằng tuổi nhau nhiều lắm. Tôi lấy chồng bằng tuổi và thấy cuộc sống thật nhiều điều thú vị! Tôi lập đề tài này để cùng trao đổi kinh nghiệm với mọi người mong sao cho cuộc sống gia đình luôn hạnh phúc. Có như vậy chúng ta làm việc mới "thăng hoa", những con số, những định khoản Nợ/Có dù có phức tạp đến mấy cũng không làm đau đầu những kế toán trưởng, kế toán viên như chúng ta.:bigok:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Trao đổi kinh nghiệm gì mà "thăng hoa" vậy chị, hic chị nói rõ chứ em hay hiểu lầm lắm :bigok:

lunglinh

lunglinh

Trung cấp
19/11/04
101
0
16
45
Ha Noi
hoangaccounting nói:
Trao đổi kinh nghiệm gì mà "thăng hoa" vậy chị, hic chị nói rõ chứ em hay hiểu lầm lắm :bigok:
Vậy bạn đang hiểu lầm gì vậy? Gì cũng được mà. Thăng hoa trong công việc, thăng hoa trong những phút giây "bốc phét", thăng hoa trong những gì mà mình cảm thấy cần thăng hoa.... hic... híc

S

Six Quit

Guest
17/12/05
1
0
0
Ai Cập
hoangaccounting nói:
Trao đổi kinh nghiệm gì mà "thăng hoa" vậy chị
Có nghĩa là : Vợ chồng cùng tuổi dễ "thăng" trong khi bắn "pháo hoa" đó, ông này chả hiểu gì về điện cả ! :wall:

B

blueremembrance

Trung cấp
Six Quit nói:
Có nghĩa là : Vợ chồng cùng tuổi dễ "thăng" trong khi bắn "pháo hoa" đó, ông này chả hiểu gì về điện cả ! :wall:

Hehehe. Thế thì thật cẩn thận vào đêm 30 hay mùng 1 tết anh nhỉ. Đêm đấy là hay bắn pháo hoa lắm đấy.Nhất là đêm 30, cho trời sáng hơn mà. Người ta chả ví tối như đêm 30 còn gì.

tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
Six Quit nói:
hehehe... ai bắn "pháo hoa" hả bác, nhà nước cấm pháo rồi mà.:dzo:

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Thôi đang bàn tử tế mà các bác cứ bắn biếc linh tinh gì ở đây thế.

Em cũng là 1 thành viên có lẽ sẽ thuộc nhóm này, nên mong muốn các bác đi trước tý kinh nghiệm để sau này áp dụng đối với bản thân ! thôi thì muốn tránh lắm nhưng không được nên đành học cách vui với những gì đang có vậy ! trước hết cho em xin hỏi 1 câu :
- Theo chị thì lấy chồng bằng tuổi có những ưu điểm gì ? trong cuộc sống gia đình, hỗ trợ công việc, và cả các quan điểm về cuộc sống ?

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Hờ thì đồng chí Bình nhà ta ko thấy nói kinh nghiệm là : Cùng tuổi thi dễ " thăng hoa " hay sao nhỉ ? . Thế mà cũng phải hỏi :lol:

T

thaibinh84

Trung cấp
3/4/06
113
0
16
39
Hà Nội
Hoadonbanle nói:
Hờ thì đồng chí Bình nhà ta ko thấy nói kinh nghiệm là : Cùng tuổi thi dễ " thăng hoa " hay sao nhỉ ? . Thế mà cũng phải hỏi :lol:
Anh Lẻ đã ... gì chưa mà có nhiều kinh nghiệm thế? :thumbsup:

lunglinh

lunglinh

Trung cấp
19/11/04
101
0
16
45
Ha Noi
cam_to_80 nói:
Thôi đang bàn tử tế mà các bác cứ bắn biếc linh tinh gì ở đây thế.

Em cũng là 1 thành viên có lẽ sẽ thuộc nhóm này, nên mong muốn các bác đi trước tý kinh nghiệm để sau này áp dụng đối với bản thân ! thôi thì muốn tránh lắm nhưng không được nên đành học cách vui với những gì đang có vậy ! trước hết cho em xin hỏi 1 câu :
- Theo chị thì lấy chồng bằng tuổi có những ưu điểm gì ? trong cuộc sống gia đình, hỗ trợ công việc, và cả các quan điểm về cuộc sống ?
Theo tôi, lấy vợ/chồng bằng tuổi trước hết về mặt tinh thần là rất thoải mái. Vợ chồng dễ hiểu tính nết nhau và cũng dễ chiều theo các sở thích của nhau. Do đó, cuộc sống rất thú vị (mình có dẫn chứng một bên là cảm xúc của vợ (là mình), một bên là cảm xúc của mấy cậu bạn mình):biggrinda

S

Six Quit

Guest
17/12/05
1
0
0
Ai Cập
lunglinh nói:
mình có dẫn chứng một bên là cảm xúc của vợ (là mình), một bên là cảm xúc của mấy cậu bạn mình)

Chít tôi roài, nếu lỡ vợ tui mà cũng có cảm xúc "Thăng hoa" với mấy cậu bạn thì chỉ còn nước ... :wall: . Đàn bà gì đâu mà đòi cảm giác với nhiều người thế .
Điều này chứng tỏ vợ chồng mà cùng tuổi thì thế nào vợ cũng không đạt đủ độ cảm giác ===> Sẵn sàng cắm một số sừng đáng kể lên đầu chồng mình !

lunglinh

lunglinh

Trung cấp
19/11/04
101
0
16
45
Ha Noi
Six Quit nói:
Chít tôi roài, nếu lỡ vợ tui mà cũng có cảm xúc "Thăng hoa" với mấy cậu bạn thì chỉ còn nước ... :wall: . Đàn bà gì đâu mà đòi cảm giác với nhiều người thế .
Điều này chứng tỏ vợ chồng mà cùng tuổi thì thế nào vợ cũng không đạt đủ độ cảm giác ===> Sẵn sàng cắm một số sừng đáng kể lên đầu chồng mình !
ấy chết, em làm văn dốt quá đâm ra gây hiểu lầm!

Ý em là cảm xúc của em đối với chồng em và cảm xúc của các cậu bạn em với vợ các cậu ấy cơ. Các bác đứng bắt bẻ em nữa. Em dể khóc lắm!:flower1:

S

Six Quit

Guest
17/12/05
1
0
0
Ai Cập
lunglinh nói:
Ý em là cảm xúc của em đối với chồng em và cảm xúc của các cậu bạn em với vợ các cậu ấy cơ.

Chả có gì khác nhau cả.
Lunglinh có cảm giác với chồng.
Bạn trai Lunglinh có cảm giác với vợ.
Lunglinh và bạn trai "8" với nhau về "Cảm giác rất riêng tu" này.
===> Rất dễ "thử" một lần cho biết xem "Cảm giác" của phút giây ngoài chồng vợ nó "thăng hoa" khác nhau như thế nào. Nguy hiểm quá !!!:wall: Mọc sừng là điều hiển nhiên roài .

D

duyduong1410

Guest
1/8/06
8
0
0
hà nội
ơ này tôi cũng đang có ý định lấy vợ bằng tuổi đấy, nhung mà tôi thấy cô ấy người lớn lắm, còn tôi thhì ngoài 30 mà vẫn thấy trẻ con đấy. heee
mọi nguoi cho lời khuyên deeeeeeeeeeeee !

A

ASM

Guest
23/10/04
26
0
0
42
Hanoi
Vì bác nghĩ bác 03 tuổi chứ không phải 30 => hết thuốc chữa

T

thangna

Guest
27/8/06
0
0
0
v
Nói linh ta linh tinh , tui chưa lấy vợ vì chưa đủ tuổi để lấy :cheesebur ! nhưng tui nghĩ vợ chồng bằng tuổi sẽ hiểu nhau hơn chứ không như chồng hơn tuổi vợ . Thăng hoa cũng có trong nhiều cái chứ không phải như mấy ông nói bắn "pháo hoa" đâu ! chúng ta chỉ ví như 2 người bạn học bằng tuổi nhau đi , chơi với nhau cảm thấy rất thoải mái , kể cả về mặt lời lẽ hay đối xử : "Tớ hiểu cậu và cậu cũng hiểu tớ ". Quay trở lại vấn đề chính thì vợ chồng hiểu nhau nhất có lẽ là bằng tuổi ! mà đã hiểu nhau thì lẽ thường sẽ rất ít giận nhau đấy , cái này cũng đủ làm thăng hoa rồi ! nào lên ... "bắn pháo hoa" thôi ! hé hé:biggrinda

khoithuocbuontrongdem

khoithuocbuontrongdem

Guest
2/12/05
180
0
0
44
hanoi
Hehehehe.....bác có phải là người trong cuộc không?hay chỉ là nghĩ thế?phải nói rõ nhá.
Vì nhiều khi trong tình yêu hiểu nhau quá rõ cũng chẳng còn gì thú vị cả.......hichichic

L

Lê Trung Nguyên

Trung cấp
7/3/06
76
0
6
Nha Trang
Six Quit nói:
Chả có gì khác nhau cả.
Lunglinh có cảm giác với chồng.
Bạn trai Lunglinh có cảm giác với vợ.
Lunglinh và bạn trai "8" với nhau về "Cảm giác rất riêng tu" này.
===> Rất dễ "thử" một lần cho biết xem "Cảm giác" của phút giây ngoài chồng vợ nó "thăng hoa" khác nhau như thế nào. Nguy hiểm quá !!!:wall: Mọc sừng là điều hiển nhiên roài .
Uýnh cho ............... ù tai chứ ở đó mà lo cắm sừng

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Lê Trung Nguyên nói:
Uýnh cho ............... ù tai chứ ở đó mà lo cắm sừng
Ha ha bác, Lê Trung Nguyên...:cool2: