Ai lấy vợ/lấy chồng bằng tuổi thì vào đây chơi nhé!

• Thread starter lunglinh
  • Ngày gửi
Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Lê Trung Nguyên nói:
Uýnh cho ............... ù tai chứ ở đó mà lo cắm sừng
Ha ha, chú Lê Trung Nguyên...:cool2:

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

DINOSAUR

Guest
9/12/05
25
0
0
Ha Noi
www.buffalotours.com
Nếu lấy vợ bằng tuổi nhiều khi ba hoa chích chòe khó lắm đó nghe. Bởi vì vợ hiểu mình nhiều quá rồi, nhất là những khi vợ lại học cùng đại học thì thôi rồi lượm ơi. Nhất là mấy chị kế toán nữa lúc đó các bác chỉ có hát bài "Một cõi đi về" :wall: :wall: :wall:

babyan

babyan

Guest
2/3/06
263
0
0
nguoi lon
DINOSAUR nói:
Nếu lấy vợ bằng tuổi nhiều khi ba hoa chích chòe khó lắm đó nghe. Bởi vì vợ hiểu mình nhiều quá rồi, nhất là những khi vợ lại học cùng đại học thì thôi rồi lượm ơi. Nhất là mấy chị kế toán nữa lúc đó các bác chỉ có hát bài "Một cõi đi về" :wall: :wall: :wall:

Bác cứ kén đê rồi gõ kẻng lang keng thui :dance2:

N

Ngo Thi My Linh

Guest
14/8/06
11
0
0
39
Quan 12
Chị có khi nào nghĩ là mình sẽ già trước anh ấy ko?
Và có thể bằng tổi nhau thì người vợ phải là người lo cho chồng nhiều hơn là ngược lại

S

sky-blue

Guest
Dân thì gian họ bảo thế lày: "Vợ chồng cùng tuổi nằm d..u...ỗ...i mà ăn!!!"
Nhưng đêm nằm đừng có vắt chân lên trán suy nghĩ rồi xoay qua tự hỏi: "Sao vợ mình nó ... già thế nhỉ?":wall:

lunglinh

lunglinh

Trung cấp
19/11/04
101
0
16
45
Ha Noi
Ngo Thi My Linh nói:
Chị có khi nào nghĩ là mình sẽ già trước anh ấy ko?
Và có thể bằng tổi nhau thì người vợ phải là người lo cho chồng nhiều hơn là ngược lại
Ngày xưa người phụ nữ thường vất vả, không được sự tôn trọng của xã hội như bây giờ. Thêm vào đó, phụ nữ không có điều kiện để chăm lo sắc đẹp và sức khỏe cho bản thân nên thường già đi nhiều hơn đàn ông.
Còn ngày nay, phụ nữ thường có xu hướng trẻ lâu. Trong họ hàng, gia đình nhà mình có rất nhiều đôi = tuổi nhau và mình thấy họ vẫn tương xưng nhau về dáng vẻ bên ngoài, thậm chí là các ông trông vẫn chững chạc hơn ấy chứ.
Bạn không thể làm thời gian ngừng lại trên nét mặt bạn. Vì vậy, đừng lo mình già vì lo lắng sẽ làm mình càng chóng già đấy.

N

Ngo Thi My Linh

Guest
14/8/06
11
0
0
39
Quan 12
Lunglinh nói hay wá, chắc mình liều lấy đại xem sao

B

biggirl

Guest
25/7/06
11
0
1
Tp.HCM
Em xin có ý kiến, em từng yêu một người bằng tuổi, từ hồi học cấp 2 đến khi lên đại học, cùng học chung ngành, và cũng nghĩ đến chuyện sẽ lấy nhau, nhưng giờ em bị mất dần cảm giác với người ta.
Tụi em cũng thường xuyên bàn bạc về mọi vấn đề về cuộc sống hằng ngày và công việc, nhưng e nhận ra là những suy nghĩ trong công việc em và anh ấy có khoảng cách rất xa, chính xác là hoàn toàn đối lập nhau, nhiều khi chỉ có một vấn đề cỏn con mà cũng gây bất hòa cả ngày, làm việc mệt mỏi lại fải đối diện chuyện đó, em nghi ngờ ko biết lấy xong ntn nữa.
Các bác có cách nào khắc phục giúp ko, chứ kiểu này trước sau gì cũng chia tay

HongViet

HongViet

Cao cấp
10/11/05
286
10
18
Đà nẵng
Dưới 25 tuổi: /(/êu lấy người cùng tuổi;
Trên 40 tuổi: /(/ên lấy con của người cùng tuổi;
Trên tuổi hưu: Phải lấy cháu ngoại của người cùng tuổi!

S

sky-blue

Guest
biggirl nói:
Các bác có cách nào khắc phục giúp ko, chứ kiểu này trước sau gì cũng chia tay
Khắc phục thế quái nào được nữa! Bệnh này là bệnh "YÊU QUÁ LÂU" nên hocmon tình yêu đã tiêu tan hết rùi (nó chỉ tiết ra mạnh nhất có 1 năm àh, mà bạn yêu chắc là khoảng chục năm rùi nhỉ) nên nếu bạn cưới hồi....cấp 2 thì may ra, chứ bây giờ là chỉ còn....nghĩa vụ nữa mà thôi!
Để giải quyết chuyện này thì:
1. Cưới gấp, còn phần nào hay phần nấy,
2. Bỏ gấp,để biết đường và có thời gian mà mần lại cái khác!

B

biggirl

Guest
25/7/06
11
0
1
Tp.HCM
Trời cách giải quyết của bác có thể làm e mất thêm vài năm nữa để tìm kiếm phần sót của mình đấy. Bác nghĩ là e còn đủ dũng khí yêu thêm nữa ko. Chắc lên hàng băm vẫn chống cằm ngồi đợi trăng mất thôi
Lấy trong tình trạng này thì chắc là e sẽ nổi cơn khùng trong ngày cưới mà bỏ trốn mất.
Vậy e sẽ phải tự mò trong bóng tối nữa rồi. Dù sao cũng cảm ơn bác đã nói thẳng thắn con đường tăm tối của chúng em.

D

DINOSAUR

Guest
9/12/05
25
0
0
Ha Noi
www.buffalotours.com
sky-blue nói:
Khắc phục thế quái nào được nữa! Bệnh này là bệnh "YÊU QUÁ LÂU" nên hocmon tình yêu đã tiêu tan hết rùi (nó chỉ tiết ra mạnh nhất có 1 năm àh, mà bạn yêu chắc là khoảng chục năm rùi nhỉ) nên nếu bạn cưới hồi....cấp 2 thì may ra, chứ bây giờ là chỉ còn....nghĩa vụ nữa mà thôi!
Để giải quyết chuyện này thì:
1. Cưới gấp, còn phần nào hay phần nấy,
2. Bỏ gấp,để biết đường và có thời gian mà mần lại cái khác!
Sao Sky lại khuyên em thế, biết đâu người yêu em cũng tham gia diễn đàn này thì mình e là anh chàng đó sẽ đến tận nhà bác để ..... :dzo: với bác, và cảm ơn bác đã nói ra điều mà lẽ ra anh ta phải nói biggirl cách đây mấy năm rồi. :talk:

tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
tớ ko lấy vợ bằng tuổi, vào đây xem, tham khảo thôi có được ko nhỉ? :dzo:

S

sky-blue

Guest
biggirl nói:
Trời cách giải quyết của bác có thể làm e mất thêm vài năm nữa để tìm kiếm phần sót của mình đấy. Bác nghĩ là e còn đủ dũng khí yêu thêm nữa ko. Chắc lên hàng băm vẫn chống cằm ngồi đợi trăng mất thôi
Lấy trong tình trạng này thì chắc là e sẽ nổi cơn khùng trong ngày cưới mà bỏ trốn mất.
Vậy e sẽ phải tự mò trong bóng tối nữa rồi. Dù sao cũng cảm ơn bác đã nói thẳng thắn con đường tăm tối của chúng em.

"Củi một cành khô lạc mấy dòng"!!!!
Thâm Tâm ơi là Thâm Tâm!!!:wall:
Nhưng theo câu chuyện kể về con rệp của ngài Chung gì đấy (mình quên mất tên rùi), chủ tịch của tập đoàn Huyndai thì: Tất cả mọi vấn đề đều có thể tìm ra giải pháp để giải quyết :ladiesman ! chúc bạn sớm tìm ra con đường của mình với chi phí cơ hội là ... thấp nhất!!!

Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
Mọi người có nghe câu này chưa :
Lòng người trai 30
Vui như trẻ lên 10
Yêu như tuổi 17
Buồn như sắp 50

Cứ tưởng tượng người bạn đời cùng tuổi nhưng lúc này lúc khác thì hơi mệt đấy.

1

112

Trung cấp
2/10/03
132
0
16
Hồ Lan nói:
Mọi người có nghe câu này chưa :
Lòng người trai 30
Vui như trẻ lên 10
Yêu như tuổi 17
Buồn như sắp 50

Cứ tưởng tượng người bạn đời cùng tuổi nhưng lúc này lúc khác thì hơi mệt đấy.
Hehe hay quá.
Theo em vợ chồng bẳng tuổi "lợi bất câp hại".

M

mailam

Guest
13/9/06
0
0
0
44
TPHCM
Minh thay vo vhong bang tuoi thoai mai voi nhau tat ca cac van de, co the chia xe cung nhau moi kho khan vui buon trong cuoc song, cong viec, ban be...

K

ketovi

Đời lận đận.....;)
24/7/04
189
2
18
Nơi SX bánh ... Cáy
Dung day, vo chong cung tuoi de trong khi thang thi ban phao rat dep do

T

thaotran204

Trung cấp
14/6/10
75
0
0
quân 12
Dung day, vo chong cung tuoi de trong khi thang thi ban phao rat dep do

hiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
chào mọi người em cũng là thành viên của forum này nhưng lau nay e chỉ tahm gia bên phần thi công hcức hải quan thui.
nhưng hiện giờ em đang quen bạn trai cũng tuổi cũng học cấp 3 với em. hiện tai bọn em đang yêu nhưng mà xa nhau. cả 2 cùng ở quê là quãng nam nhưng hịen tại em đang làm trong hồ chí minh. yeu rùi giờ ũcng suy gnghxi nhiều anh chị ah.
ko biết sau này 2 đứa có cải nahu ahy ko. tính em thfi bướng lắm, anh ấy cũng vậy. nhưng mà hình như anh cxung nghe lời e. nhưng mà em lại sợ ba mẹ q chê nhỏ tuổi, sợ ko che chở cho e, anh ấy lại làm bên ngàhnh đừong sắt nữa, lương ko cao, em đnag suy nghxi ko biết sao nữa. mong mọi người cho em lời khuyên
em cảm ơn anh chị nhiều

T

tanghuong179

Sơ cấp
27/8/10
6
0
0
Thanh Hà HD
em moi co nguoi yeu bang tuoi, chưa cưới vì bố mẹ em không thích, nhất là mẹ em vì mẹ em bằng tuổi bố, mẹ bảo "giờ đi với bố mày tao như mẹ hai của bố mày". sợ sau này em thành gái già chông em nó lại chê.Cái đó thì em chưa tính tới, chỉ biết là bi h bọn em hợp nhau, vì bằng tuổi, từng học cùng lớp, sở thích, tư tưởng sống giống nhau, hợp lém

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA