Mỗi tuần một chuyên đề

Nhờ giúp lập báo cáo tài chính doanh nghiệp siêu nhỏ

• Thread starter nguyenkimhien
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thbich

Guest
14/2/14
2
0
0
41
HCM
Ðề: Nhờ giúp lập báo cáo tài chính doanh nghiệp siêu nhỏ

Bên em đang dùng phần mềm kế toán nào?

A

abchai

Sơ cấp
14/2/14
7
0
1
49
Saigon

Sang tuan minh ranh neu it chung tu thi ban mang qua cho minh, minh co the giup ban cung lam. Khoi tinh van de hau ta. Vi minh cung co chut it kinh nghiem. Nhung vua roi ban sinh em be nen cung chua lam them lai nen cung kha ranh. HP: 0986.747.019

Xin chào anh, em là cty siêu siêu nhỏ. Q3 thu nhập thuần 16 triệu, VAT 1,6 triệu. Q4 chi mua TV cho thợ xem hết 11,5 triệu, VAT 1,1 triệu, không phát sinh thu nhập Q4. Vậy nhờ anh giúp chỉ dẫn cách làm BCTC và quyết toán thuế TNDN năm 2013 với nhé. Xin trân trọng cám ơn anh!

Tigon2506

Tigon2506

Cao cấp
10/10/12
234
10
18
Ha Noi

Tigon2506 ơi, nếu bạn giúp trực tuyến được thì cám ơn bạn biết mấy, mình sẽ gửi file cho bạn bằng cách nào được hả bạn .

Mail của mình là hongbach.01@gmail đó bạn

Xin chào anh, em là cty siêu siêu nhỏ. Q3 thu nhập thuần 16 triệu, VAT 1,6 triệu. Q4 chi mua TV cho thợ xem hết 11,5 triệu, VAT 1,1 triệu, không phát sinh thu nhập Q4. Vậy nhờ anh giúp chỉ dẫn cách làm BCTC và quyết toán thuế TNDN năm 2013 với nhé. Xin trân trọng cám ơn anh!
Mình sẽ cố gắng giúp bạn hết mức có thể. Bạn cứ tổng hợp chứng từ đi nhé. Thấy thiếu gì mình sẽ báo bạn bổ sung. Oki?

Bên em đang dùng phần mềm kế toán nào?

Bên mình dùng phần mềm kế toán Vacom nhé

A

abchai

Sơ cấp
14/2/14
7
0
1
49
Saigon

Mail của mình là hongbach.01@gmail đó bạn

Mình sẽ cố gắng giúp bạn hết mức có thể. Bạn cứ tổng hợp chứng từ đi nhé. Thấy thiếu gì mình sẽ báo bạn bổ sung. Oki?

Bên mình dùng phần mềm kế toán Vacom nhé

Hồ sơ kế toán bên e chỉ có như thế này thôi ạ: siêu siêu nhỏ :)
Quý 3: hàng hóa bán ra chưa VAT là 16.000.000, Thuế VAT 10% bán ra là: 1.600.000. Tổng HĐ xuất là: 17.200.000.
Quý 4: hàng hóa mua vào chưa có VAT là 10.500.000, và Thuế VAT 10% mua vào là 1.050.000. Tổng HĐ chi là 11.550.000, không phát sinh thu nhập trong quý 4 này, hic.
Vậy anh giúp em lập bộ BCTC năm 2013 với ạ và rất cám ơn sự giúp đỡ của anh!
Trân trọng!

Tigon2506

Tigon2506

Cao cấp
10/10/12
234
10
18
Ha Noi

Hồ sơ kế toán bên e chỉ có như thế này thôi ạ: siêu siêu nhỏ :)
Quý 3: hàng hóa bán ra chưa VAT là 16.000.000, Thuế VAT 10% bán ra là: 1.600.000. Tổng HĐ xuất là: 17.200.000.
Quý 4: hàng hóa mua vào chưa có VAT là 10.500.000, và Thuế VAT 10% mua vào là 1.050.000. Tổng HĐ chi là 11.550.000, không phát sinh thu nhập trong quý 4 này, hic.
Vậy anh giúp em lập bộ BCTC năm 2013 với ạ và rất cám ơn sự giúp đỡ của anh!
Trân trọng!
Bạn kê chứng từ như kiểu bảng kê hóa đơn mua vào bán ra để kê khai thuế hàng tháng. Rồi gửi vào địa chỉ mail: hongbach.01@gmail.com cho mình. tóm chung ntn thì đâu biết chi phí nào với chi phí nào để phản ánh trên báo cáo.

S

sonlambp

Guest
2/1/14
2
0
0
32
binh phuoc

Công ty mình củng mới thành lập tháng 3 năm 2013, chưa phát sinh doanh số,chỉ có chi phí mua vào thui, công ty mình toàn người nhà làm, giờ chưa biết BCTC như thế nào, có ai ở bình phước kg giúp mình với, xin cảm ơn !

N

nguyenkimhien

Trung cấp
21/7/13
59
0
6
36
Hà Nội

Ai có sẵn bản exell thì giúp bạn này đi ak

J

Jennyvt

Sơ cấp
30/12/13
13
1
0
33
TP HCM

Chị Tigon2506 ơi, chị giúp em với nhé, em làm BCTC xong rồi nhưng cần người kiểm tra giúp em ak, em gởi mail chị kiểm tra giúp em được không?? Em cảm ơn nhiều lắm ah.
Mấy anh chị ở hà Nội nhiệt tình quá ah :thanx::0frown:

Tigon2506

Tigon2506

Cao cấp
10/10/12
234
10
18
Ha Noi

Chị Tigon2506 ơi, chị giúp em với nhé, em làm BCTC xong rồi nhưng cần người kiểm tra giúp em ak, em gởi mail chị kiểm tra giúp em được không?? Em cảm ơn nhiều lắm ah.
Mấy anh chị ở hà Nội nhiệt tình quá ah :thanx::0frown:
Bạn gửi đi. Mình sẽ cố gắng để xem cho bạn. Mail: Hongbach.01@gmail.com nhé

J

Jennyvt

Sơ cấp
30/12/13
13
1
0
33
TP HCM

Dạ em mới gởi rồi, em cảm ơn chị rất nhiều

J

Jennyvt

Sơ cấp
30/12/13
13
1
0
33
TP HCM

Bạn gửi đi. Mình sẽ cố gắng để xem cho bạn. Mail: Hongbach.01@gmail.com nhé
Chị Tigon2506 ơi, bữa em gởi qua mail cho chị rồi, chị nhận được chưa ak, chị kiểm tra giúp em chưa? Mong tin chị nhiều

A

abchai

Sơ cấp
14/2/14
7
0
1
49
Saigon

Bạn kê chứng từ như kiểu bảng kê hóa đơn mua vào bán ra để kê khai thuế hàng tháng. Rồi gửi vào địa chỉ mail: hongbach.01@gmail.com cho mình. tóm chung ntn thì đâu biết chi phí nào với chi phí nào để phản ánh trên báo cáo.

Kinh gui chi Nhanh,

Chi oi em da gui bao cao hd mua vao ban ra vao email cua chi, chi xem giup em lam BCTC som de e nop cho thue tranh bi phat cham chi nhe, hic
Cam on chi nhieu.

Em Hai.

N

Nhungdangqh

Sơ cấp
16/12/13
46
3
0
Nghệ An

Em gái thân chào tất cả anh chị trong diễn đàn. Cty em mới thành lập tháng 5 năm 2013 và số liệu kế toán rất ít. Em mới vào nghề nên kk ông dám chắc chắn mình làm có đúng ko vì vậy em rất mong đc giúp đỡ ạ, có anh chị hoặc bạn kế toán nào có thể giúp em vào ngày chủ nhật thì tốt quá, em sẽ hậu tạ ạ. Em gái ở Xuân Đỉnh, Từ liêm, Hà nội
Bạn đã đăng ký chị nào đi học chưa bạn ?

M

meoutiu

Trung cấp
2/9/11
68
0
0
36
family

Bạn làm bảng kê chứng từ tất hóa đơn mua vào bán ra, lương nhân viên, tài khoản ngân hàng, tất cả các loại thuế cty đã nộp cũng như các hóa đơn khác như điện thoại, điện...nói chung cty bạn phát sinh chi phí nào thì kê hết đầy đủ nhưng phải là những chi phí có hợp lệ có hóa đơn. cùng với số dư đầu kì các tài khoản Rồi gửi vào địa chỉ mail: thanhnhmsc@gmail.com cho mình mình sẽ giúp bạn.

Công ty mình củng mới thành lập tháng 3 năm 2013, chưa phát sinh doanh số,chỉ có chi phí mua vào thui, công ty mình toàn người nhà làm, giờ chưa biết BCTC như thế nào, có ai ở bình phước kg giúp mình với, xin cảm ơn !

Bạn làm bảng kê chứng từ tất hóa đơn mua vào bán ra, lương nhân viên, tài khoản ngân hàng, tất cả các loại thuế cty đã nộp cũng như các hóa đơn khác như điện thoại, điện...nói chung cty bạn phát sinh chi phí nào thì kê hết đầy đủ nhưng phải là những chi phí có hợp lệ có hóa đơn. cùng với số dư đầu kì các tài khoản Rồi gửi vào địa chỉ mail: thanhnhmsc@gmail.com cho mình mình sẽ giúp bạn.

Sửa lần cuối:
B

bichng

Sơ cấp
28/2/14
0
0
0
31
nghia hanh

A/c giup truc tuyen thi giup e vs, e lam ben dnghiep vàng

Vay chj giup e vs, e lam ben dn vàng

Sửa lần cuối:
V

vuhoangvanchi

Guest
13/1/14
34
0
6
37
Hà Nội

Chủ nhật mình có thể bỏ ra 1 ngày làm cho bạn, k biết lương lậu thế nào nhỉ? hihi

B

bichng

Sơ cấp
28/2/14
0
0
0
31
nghia hanh

Luong sao cug dc
giup minh hoan thanh som la ok lun