Mỗi tuần một chuyên đề

Nhờ giúp lập báo cáo tài chính doanh nghiệp siêu nhỏ

• Thread starter nguyenkimhien
  • Ngày gửi
A

abchai

Sơ cấp
14/2/14
7
0
1
49
Saigon
Ðề: Nhờ giúp lập báo cáo tài chính doanh nghiệp siêu nhỏ

Bạn kê chứng từ như kiểu bảng kê hóa đơn mua vào bán ra để kê khai thuế hàng tháng. Rồi gửi vào địa chỉ mail: hongbach.01@gmail.com cho mình. tóm chung ntn thì đâu biết chi phí nào với chi phí nào để phản ánh trên báo cáo.

Em nhờ giúp và đã gửi tất cả thong tin chị yêu cầu. Hơn 10 ngày rồi mà không thấy trả lời? Chị ơi làm được không hay chị cũng đi nhờ lại người khác như em hả chị Nhanh tigon2506 ơi :)))))))))))? Sắp đến tháng rùi!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dangmen302

Guest
29/12/13
51
0
6
32
hà nội

Em nhờ giúp và đã gửi tất cả thong tin chị yêu cầu. Hơn 10 ngày rồi mà không thấy trả lời? Chị ơi làm được không hay chị cũng đi nhờ lại người khác như em hả chị Nhanh tigon2506 ơi :)))))))))))? Sắp đến tháng rùi!!!

bạn ơi cùng làm với mình đi, mình cũng mới, cty cũng mới thành lập, cả năm có mỗi cái hóa đơn GTGT và chi phí 1 tháng lương, t cũng đang làm đây này

Tigon2506

Tigon2506

Cao cấp
10/10/12
234
10
18
Ha Noi

Mình chưa biết gửi cho bạn như thế nào? Vì có làm thì chắc 3 năm qua bạn cũng làm thiếu hết rồi. Nên muốn có thời gian để hỏi bạn cho kỹ. Mình nói bạn để lại số ĐT để mình hỏi cho chi tiết. Nhưng không thấy bạn để. Nên mình cũng không thể làm tốt được. Làm việc để cho xong kiểu đối phó mình cứ thấy kỳ kỳ sao ý? Cũng có nhiều bạn gửi mail hỏi mình. Mình cũng trả lời và gửi lại cho một số bạn. Vì các bạn phối hợp với mình tương đối tốt.
Hơn nữa, mình cũng đã nói kinh nghiệm của mình chưa có quá nhiều. Cái nào mình làm được mình sẽ làm xong giúp các bạn. Cái nào chưa biết mình sẽ gửi mail nói hướng giải quyết của mình để cùng trao đổi kinh nghiệm.
Mình cũng đã gửi mail nói lên một số ý kiến của bản thân với công ty bạn. Ngay đến kế toán mà chẳng thấy có bạn nào có chuyên môn. 3 năm liền không hề phát sinh gì thì lạ quá. Nếu bạn vẫn cần một BCTC đối phó thì mình sẽ gửi lại cho bạn nhé.
Trân trọng !

D

dangmen302

Guest
29/12/13
51
0
6
32
hà nội

Mình chưa biết gửi cho bạn như thế nào? Vì có làm thì chắc 3 năm qua bạn cũng làm thiếu hết rồi. Nên muốn có thời gian để hỏi bạn cho kỹ. Mình nói bạn để lại số ĐT để mình hỏi cho chi tiết. Nhưng không thấy bạn để. Nên mình cũng không thể làm tốt được. Làm việc để cho xong kiểu đối phó mình cứ thấy kỳ kỳ sao ý? Cũng có nhiều bạn gửi mail hỏi mình. Mình cũng trả lời và gửi lại cho một số bạn. Vì các bạn phối hợp với mình tương đối tốt.
Hơn nữa, mình cũng đã nói kinh nghiệm của mình chưa có quá nhiều. Cái nào mình làm được mình sẽ làm xong giúp các bạn. Cái nào chưa biết mình sẽ gửi mail nói hướng giải quyết của mình để cùng trao đổi kinh nghiệm.
Mình cũng đã gửi mail nói lên một số ý kiến của bản thân với công ty bạn. Ngay đến kế toán mà chẳng thấy có bạn nào có chuyên môn. 3 năm liền không hề phát sinh gì thì lạ quá. Nếu bạn vẫn cần một BCTC đối phó thì mình sẽ gửi lại cho bạn nhé.
Trân trọng !
chị ơi chị giúp e vơi. cty e mới thành lập có mấy nghiệp vụ thôi. e đã lập xong báo cáo tài chính nhưng chưa biết có lỗi gì không. mặc dù là đơn giản vì có mấy nghiệo vụ nhưng e làm lần đầu nên không biết đung chưa. chị có thể kiểm tra giùm e đc ko chị?

Tigon2506

Tigon2506

Cao cấp
10/10/12
234
10
18
Ha Noi

chị ơi chị giúp e vơi. cty e mới thành lập có mấy nghiệp vụ thôi. e đã lập xong báo cáo tài chính nhưng chưa biết có lỗi gì không. mặc dù là đơn giản vì có mấy nghiệo vụ nhưng e làm lần đầu nên không biết đung chưa. chị có thể kiểm tra giùm e đc ko chị?
Bạn gửi mail: hongbach.01@gmail.com. Tối ở nhà mình xem cho bạn nhé

A

abchai

Sơ cấp
14/2/14
7
0
1
49
Saigon

Trân trọng !

Chào chị Nhanh,

Cám ơn chị đã trả lời. 3 năm qua cty ntn thì e không rõ vì mới vào. Hỏi sếp các yêu cầu số liệu như chị hỏi thì sếp nói y như em trình bày với chị từ đầu, chẳng có gì cả, trừ 2 cái HĐ bán ra, mua vào mà e gửi cho chị đấy. Em làm công ăn lương, nên làm BCTC năm 2013 mang tính đối phó hay là ntn thì e cũng kg biết, mà sếp chỉ bảo là căn cứ số liệu đưa mà làm. Thôi thì chị thấy kỳ kỳ thì e cũng chẳng biết làm sao, chỉ mong được cái BCTC nộp cho đúng thời hạn, đỡ bị thuế phạt và trừ lương thui ah, nên nhờ chị giúp đỡ.

Xin cảm ơn chị.
E Hải.

B

bt872003

Guest
11/1/08
35
0
0
36
Tp HCM

Chào mọi người,

Em là kt mới vào nghề và hiện đang làm cho 1 công ty siêu nhỏ mới thành lập
Công ty e thành lập đầu tháng 3/2014, đến thời điểm hôm nay là ngày 21/3 vẫn chưa có giấy phép in hóa đơn, chắc nhanh cũng phải cuối tháng mới xong.

Vậy mọi người cho em hỏi là e có phải báo cáo thuế cho tháng 3 và báo cáo quý 1 ko ạ?

Xin chân thành cám ơn mọi người!

T

thtuan022002

Sơ cấp
20/10/06
6
0
1
HCM

Topic này hay. Bạn nào cần mình giúp thì cứ mail cho minh : thtuan2012@gmail.com

Tigon2506

Tigon2506

Cao cấp
10/10/12
234
10
18
Ha Noi

Chào mọi người,

Công ty e thành lập đầu tháng 3/2014, đến thời điểm hôm nay là ngày 21/3 vẫn chưa có giấy phép in hóa đơn, chắc nhanh cũng phải cuối tháng mới xong.

Vậy mọi người cho em hỏi là e có phải báo cáo thuế cho tháng 3 và báo cáo quý 1 ko ạ?

Vẫn phải nộp đầy đủ dù là không phát sinh gì bạn nhé.

H

hoangthanhnga31081990

Guest
21/3/14
2
0
0
Hà Nội

Bạn Huyền ơi, công ty bạn chỗ nào cầu giấy vậy, m đang muốn học làm BCTC, bạn có thể chỉ giáo cho mình được k. xin hậu tạ bạn. hihi. t là nga. sdt 0978 257 148. mong bạn giúp

A

abchai

Sơ cấp
14/2/14
7
0
1
49
Saigon

Chào chị Nhanh,

Cám ơn chị đã trả lời. 3 năm qua cty ntn thì e không rõ vì mới vào. Hỏi sếp các yêu cầu số liệu như chị hỏi thì sếp nói y như em trình bày với chị từ đầu, chẳng có gì cả, trừ 2 cái HĐ bán ra, mua vào mà e gửi cho chị đấy. Em làm công ăn lương, nên làm BCTC năm 2013 mang tính đối phó hay là ntn thì e cũng kg biết, mà sếp chỉ bảo là căn cứ số liệu đưa mà làm. Thôi thì chị thấy kỳ kỳ thì e cũng chẳng biết làm sao, chỉ mong được cái BCTC nộp cho đúng thời hạn, đỡ bị thuế phạt và trừ lương thui ah, nên nhờ chị giúp đỡ.

Xin cảm ơn chị.
E Hải.

Chào chị Nhanh,

Chị ơi làm giúp em cái BCTC để em đối phó với. Nhờ chị mãi mà chẳng thấy gì huhuhuhuhuhu

N

nga69

Mưa mùa hè ^^
31/5/11
214
2
0
Nơi tình iu bắt đầu

Cả nhà ơi, có ai ở Kim Bảng - Hà Nam ko ạ? Qua cứu e với. huhu

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Chào mọi người,

Không có phát sinh bạn vẫn phải in tờ khai thuế GTGT tháng, thuế TNDN tạm nộp quý, Báo cáo SD hóa đơn quý
Nếu không muốn bị phạt

B

bt872003

Guest
11/1/08
35
0
0
36
Tp HCM

Không có phát sinh bạn vẫn phải in tờ khai thuế GTGT tháng, thuế TNDN tạm nộp quý, Báo cáo SD hóa đơn quý
Nếu không muốn bị phạt

Bạn ơi vậy mình nộp bản trắng luôn hả bạn? Báo cáo quý thì nộp trực tiếp hay khai qua mạng luôn bạn?

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Bạn ơi vậy mình nộp bản trắng luôn hả bạn? Báo cáo quý thì nộp trực tiếp hay khai qua mạng luôn bạn?
Nộp bản trắng, kê khai thuế qua mạng thì nộp qua mạng

N

nguyenkimhien

Trung cấp
21/7/13
59
0
6
36
Hà Nội

Chưa có thông báo phát hành hóa đơn nghĩa là chưa có đầu ra nhưng cũng có thể có đầu vào được rồi nên vẫn phải nộp báo cáo thuế tháng

Em gửi mail cho chị tigon mà chị ý chẳng phản hồi gì cả, nản nên em tự mày mò mà làm thủ công trên exel cuối cùng cũng xong may nhờ có file kế toán exel của bác levanton trong diễn đàn em coppy dữ liệu dán vào tất cả đều oki. thật cảm ơn bác levanton nhiều nhiều

Hay mà hổng có ai like vậy ta

Sửa lần cuối:
A

abchai

Sơ cấp
14/2/14
7
0
1
49
Saigon

Xin cảm ơn chị Nhanh tigon đã giúp làm BCTC 2013. Chân thành cám ơn, mặc dù e không biết đúng hay là sai nữa :)))))))))))))))))

Tigon2506

Tigon2506

Cao cấp
10/10/12
234
10
18
Ha Noi

Xin cảm ơn chị Nhanh tigon đã giúp làm BCTC 2013. Chân thành cám ơn, mặc dù e không biết đúng hay là sai nữa :)))))))))))))))))
Về cơ bản thì công ty bạn đã mắc rất nhiều lỗi rồi mà. 4 năm mà không phát sinh gì? Tài khoản ngân hàng cũng không thấy có. Thuế môn bài hàng năm cũng kêu không nộp. Hic. Thế nên làm cho bạn mà mình thấy rất dở luôn. Thôi thì sai hay đúng thì bạn cũng là sai ấy mà. Hihi. Mong rằng công ty bạn sớm bổ sung, hoàn thiện bộ phận kế toán nhé. Để có nhờ ai làm giúp còn kiểm tra chút. Hihi. Đến lúc đấy nói luôn được là Tigon có làm đúng hay cũng sai be bét nha. Good luck !

ketoanmimosa

ketoanmimosa

Trung cấp
6/11/13
184
9
18
37
Bình Dương

Về cơ bản thì công ty bạn đã mắc rất nhiều lỗi rồi mà. 4 năm mà không phát sinh gì? Tài khoản ngân hàng cũng không thấy có. Thuế môn bài hàng năm cũng kêu không nộp. Hic. Thế nên làm cho bạn mà mình thấy rất dở luôn. Thôi thì sai hay đúng thì bạn cũng là sai ấy mà. Hihi. Mong rằng công ty bạn sớm bổ sung, hoàn thiện bộ phận kế toán nhé. Để có nhờ ai làm giúp còn kiểm tra chút. Hihi. Đến lúc đấy nói luôn được là Tigon có làm đúng hay cũng sai be bét nha. Good luck !
Nói thật là mình hơi thất vọng vì bạn. Bạn bảo gửi email gửi chờ cả tháng trời qua cái báo cáo tài chính mà cũng ko thấy đâu. Nếu làm được hay ko bạn trả lời để mình còn biết chứ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA