Nộp tiền vào tài khoản công ty

• Thread starter maiphuong_83
  • Ngày gửi
M

maiphuong_83

Guest
8/6/06
26
0
0
40
Ha Noi
Các anh, chị ơi cho em hỏi một chút.
Công ty tự nộp tiền vào Tài Khoản cty để thanh toán tiền hàng bằng thẻ Visa có nghĩa là mình mua hàng thì họ sẽ dùng thẻ Visa khấu trừ tiền vào tài khoản của cty đó là trả tiền hàng.
Vì vậy em nộp tiền vào tài khoản 5.000.000 thì em vẫn viết phiếu chi, xong đến khi bên ngân hàng họ gửi bản Sao kê tài khoản thẻ tín dụng về báo số tiền đã khấu trừ ở tài khoản thì em có viết phiếu chi nữa không, nếu viết thì có nghĩa là mình chi 2 lần à.
Hay viết phiếu chi khi mình nạp tiền vào Tài khoản cty rồi thì không phải viết phiếu chi khi thanh toán tiền hàng nữa, mình chỉ theo dõi vào sổ tiền gửi thôi.
Em không biết thế nào cả mong mọi người giúp em với.
:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Song Huong

Cao cấp
maiphuong_83 nói:
Các anh, chị ơi cho em hỏi một chút.
Công ty tự nộp tiền vào Tài Khoản cty để thanh toán tiền hàng bằng thẻ Visa có nghĩa là mình mua hàng thì họ sẽ dùng thẻ Visa khấu trừ tiền vào tài khoản của cty đó là trả tiền hàng.
Vì vậy em nộp tiền vào tài khoản 5.000.000 thì em vẫn viết phiếu chi, xong đến khi bên ngân hàng họ gửi bản Sao kê tài khoản thẻ tín dụng về báo số tiền đã khấu trừ ở tài khoản thì em có viết phiếu chi nữa không, nếu viết thì có nghĩa là mình chi 2 lần à.
Hay viết phiếu chi khi mình nạp tiền vào Tài khoản cty rồi thì không phải viết phiếu chi khi thanh toán tiền hàng nữa, mình chỉ theo dõi vào sổ tiền gửi thôi.
Em không biết thế nào cả mong mọi người giúp em với.
:wall:
Chỉ viết phiếu chi khi nộp tiền vào tài khoản. Nợ 112/ Có 111

Khi nhận bản Sao kê tài khoản thẻ tín dụng về báo số tiền đã khấu trừ, ghi Nợ các tài khoản liên quan/ Có 112.
Thân mến.

M

maiphuong_83

Guest
8/6/06
26
0
0
40
Ha Noi
chị ơi khi nhận bản Sao kê tài khoản thẻ tín dụng về báo số tiền đã khấu trừ, ghi Nợ các tài khoản liên quan/ Có 112.
ghi vào sổ theo dõi tiền gửi ạ. Chị có thể nói rõ hơn hộ em với.

S

Song Huong

Cao cấp
maiphuong_83 nói:
chị ơi khi nhận bản Sao kê tài khoản thẻ tín dụng về báo số tiền đã khấu trừ, ghi Nợ các tài khoản liên quan/ Có 112.
ghi vào sổ theo dõi tiền gửi ạ. Chị có thể nói rõ hơn hộ em với.
Ghi vào sổ theo dõi tiền gửi.

Chúc em thành công trong công việc.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA