Bạn nghĩ gì về yêu 2 người ?

• Thread starter No Name
  • Ngày gửi
N

No Name

Guest
29/9/05
11
0
0
44
Hà nội
Các Bạn nghĩ sao nếu như Bạn yêu 2 người cùng một lúc hay người yêu của Bạn yêu cùng lúc 2 người.
Là con người nên chúng ta ai cũng có những tình cảm, có cảm nhận, có suy nghĩ và có tình yêu. Tình yêu thật đẹp biết bao nếu như ta yêu và được yêu. Nhưng đâu phải trong tình yêu là không có sóng gió. Chúng ta phải biết chọn lựa, phải biết hy sinh, phải biết trân trọng những tình cảm đó. Với Bạn, Bạn sẽ chọn lựa như nào ? Hãy để cảm xúc của Bạn được nói lên qua chủ đề này nhé.
Chúc các Bạn luôn luôn hạnh phúc với người mình yêu dấu.
Thân !
:1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Bạn yêu 2 người cùng một lúc
Có thể thích 2 người cùng một lúc chứ yêu thì chắc là ko, à mà có thể, ko bít nữa...
người yêu của Bạn yêu cùng lúc 2 người.
Ko chấp nhận

Thế bác Noname đang "bắt cá hai tay" ah?!

Ps: Bác nên post bài này bên PNNgơi mới phải chứ!

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
No Name nói:
Các Bạn nghĩ sao nếu như Bạn yêu 2 người cùng một lúc hay người yêu của Bạn yêu cùng lúc 2 người.
Là con người nên chúng ta ai cũng có những tình cảm, có cảm nhận, có suy nghĩ và có tình yêu. Tình yêu thật đẹp biết bao nếu như ta yêu và được yêu. Nhưng đâu phải trong tình yêu là không có sóng gió. Chúng ta phải biết chọn lựa, phải biết hy sinh, phải biết trân trọng những tình cảm đó. Với Bạn, Bạn sẽ chọn lựa như nào ? Hãy để cảm xúc của Bạn được nói lên qua chủ đề này nhé.
Chúc các Bạn luôn luôn hạnh phúc với người mình yêu dấu.
Thân !
:1luvu:
Có gì đâu mà phải nghĩ nhỉ?
Yêu 1 người mới có vấn đề, yêu 2; 3 người là ít, yêu 9,10 người là bình thường..................

T

Thang_MADI

Trung cấp
13/5/05
99
0
8
Hanoi
www.1vs.vn
tranchan79 nói:
Yêu 1 người mới có vấn đề, yêu 2; 3 người là ít, yêu 9,10 người là bình thường..................

Vậy Trần Chân thử tự đánh giá mình là người thế nào?

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Thang_MADI nói:
Vậy Trần Chân thử tự đánh giá mình là người thế nào?
Em cũng chỉ là con người bình thường thôi anh ạ!
Sinh ra trên có ông bà cha mẹ nên em phải học cách "Yêu" ông bà cha mẹ.
Em không phải con một nên phải biết cách "Yêu" anh chị em
Lớn nên 1 chút: phải học cách "Yêu"..............
tóm lại em mới "Yêu" khoảng 9; 10 người gì đó, đáng tiến tới "Yêu" nhiều hơn nữa đây..

ao2day

ao2day

User đã bị cấm truy cập
18/4/06
282
0
0
33
₪°ღ Cửa Phật ღ°₪
tranchan79 nói:
Bó tay bác tranchan79
tuy nhiên nói yêu 1 người là giọng văn của chị Thanh Tâm thôi.
Yêu 2 người 1 lúc muội nghĩ thì cũng là hợp lý
Cơ hội lựa chọn sản phẩm nhiều, hơn cuộc sống đa dạng hơn.
Tất nhiên là phải khéo léo 1 chút để hài hòa các mối quan hệ
Nhất là người đàn ông
Có câu:" trước 2 người phụ nữ người đàn ông luôn chọn người thứu 3"

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
61
Ho chi Minh city
tranchan79 nói:
Em cũng chỉ là con người bình thường thôi anh ạ!
Sinh ra trên có ông bà cha mẹ nên em phải học cách "Yêu" ông bà cha mẹ.
Em không phải con một nên phải biết cách "Yêu" anh chị em
Lớn nên 1 chút: phải học cách "Yêu"..............
tóm lại em mới "Yêu" khoảng 9; 10 người gì đó, đáng tiến tới "Yêu" nhiều hơn nữa đây..

Nhất trí với tranchan, Nếu chỉ yêu một người thế thì mình ko yêu bố mẹ mình à. Kiểu này thành lũ con bất hiếu à nghe

Cũng giống như câu chuyện mọi người hỏi : Bạn có gia đình chưa , câu trả lời sẽ là : về mặt nguyên tắc ai cũng có gia đình cả rồi hihi

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
868
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
tranchan79 nói:
Em chấp nhận là người " yêu ít" như Pác Tranchan79 nói. Chứ là người " yêu nhiều " thì em sợ lém.:banana: :banana: :banana:

F

Face_to_destiny

Trung cấp
26/9/04
113
0
0
42
In the end...
Theo tớ, trong chuyện iêu đương boy girl ấy mà. Chỉ có thể là iêu 1 hoặc không iêu, chứ chả bao giờ có chuyện iêu 2 người bao giờ. Còn nếu ai đó nói là: "trái tim tớ bây giờ đang chia đôi, không biết lựa chọn thế nào", tớ đếch tin... :ezpi_hear :1nono: :ezpi_hear

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
nếu yêu thực sự thì sẽ không hề có chuyện yêu đương 2 người,nếu bạn có tình cảm với 2 người thì đó chỉ là "thích" thôi ,từ " thích " đến "yêu" là cả một khoảng cách vì yêu là lúc nào bạn cũng nghĩ đến người yêu thì còn thời gian đâu mà nghĩ đến người khác.:"Yêu là không bao giờ nói rất tiếc"

S

soundmax

Guest
5/3/05
54
0
0
42
Ở đây
Mình đồng ý với Dangkhoaquan, yêu thực sự thì chỉ có một người thôi, còn nếu có tình cảm với người khác, có chăng chỉ là một cơn " say nắng" mà thôi, khi tỉnh lại thì mới nhận ra....

tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
Tư vấn gấp, tôi yêu 3,4 người 1 lúc mà chả có ai yêu lại. ( ko tính như bác trần chân, tính thế chắc e yêu đôi chục ). Còn người mình yêu thì yêu lại 3,4 người.:dzo:

Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
soundmax nói:
Mình đồng ý với Dangkhoaquan, yêu thực sự thì chỉ có một người thôi, còn nếu có tình cảm với người khác, có chăng chỉ là một cơn " say nắng" mà thôi, khi tỉnh lại thì mới nhận ra....
Oài, hi vọng mình không vớ phải người "hay say nắng".... Lúc tỉnh lúc mê thì chít!!!

babyan

babyan

Guest
2/3/06
263
0
0
nguoi lon
Thế thích nhiều người thì làm thế nào, kiẻu tình iu bao la rông nhớn ý :1nono:

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Thì tình cảm con người nó vốn là " Bao la rộng lớn" mà , thế nên càng nhiều thì càng tình củm :lol: hí hí
Thân./:rotfl:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
dangkhoaquan nói:
nếu yêu thực sự thì sẽ không hề có chuyện yêu đương 2 người,nếu bạn có tình cảm với 2 người thì đó chỉ là "thích" thôi ,từ " thích " đến "yêu" là cả một khoảng cách vì yêu là lúc nào bạn cũng nghĩ đến người yêu thì còn thời gian đâu mà nghĩ đến người khác.:"Yêu là không bao giờ nói rất tiếc"
Chú này trích dẫn sai rồi:
"
Yêu có nghĩa là không bao giờ phải nói tiếc - Mà phải nói rất tiếc"

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Yêu 2 người thôi ư? Ít thế! Lửa đồng ý với Tranchan, từ bé đến giờ yêu quá nhiều rồi! Bi giờ tiếp tục trải tình yêu ra muôn nơi thôi!
P/s: Và tình yêu của tôi đang làm tôi đau hết cả ...tim. :(

S

soundmax

Guest
5/3/05
54
0
0
42
Ở đây
tranchan79 nói:
Chú này trích dẫn sai rồi:
"
Yêu có nghĩa là không bao giờ phải nói tiếc - Mà phải nói rất tiếc"
Cái này giống như là: " Chưa có em đời tôi như vô nghĩa/ Có em rồi thà vô nghĩa còn hơn" :flowersun

Quangteo

Quangteo

tình - tiền - tù - tội
10/10/04
180
1
18
TPHCM
soundmax nói:
Cái này giống như là: " Chưa có em đời tôi như vô nghĩa/ Có em rồi thà vô nghĩa còn hơn" :flowersun
quá đúng đấy chứ
:lol: :lol: :lol:

T

thaibinh84

Trung cấp
3/4/06
113
0
16
39
Hà Nội
Em đã được nghe một câu nói như thế này: "Bạn có thể yêu một người và thích một người cùng một lúc". Đúng vậy. Khi có người yêu rồi, đến một lúc nào đó, ai trong chúng ta lại bắt gặp và có những cảm xúc thăng hoa với đối tượng mình quen. Đang yêu một người, rồi cùng thời điểm đó lại thích một người khác. Điều đó dễ xảy ra lắm. Quan trọng nhất là mình phải xác định đâu là tình cảm thật của mình để mình chọn lựa. Trong thực tế, nhiều người khi có người yêu rồi nhưng khi gặp người con trai (hoặc con gái) khác mới nhận thấy đó chính là tình yêu thật sự của mình, là người mình cần. Và khi ấy, phải dũng cảm để suy nghĩ, lựa chọn và quyết định. Nếu đã là tình yêu đích thực của mình thì mình không nên bỏ qua.

Quan điểm của em là Tình yêu đích thực không thể tồn tại với hình thức yêu ai người cùng một lúc. Chỉ có thể là yêu một người và thích một người khác thôi.
Chúc cho những ai yêu nhau hãy giữ gìn và phát triển tình cảm của mình. Đôi khi, cảm xúc thăng hoa với một đối tượng (không phải người yêu của mình) cũng là một cảm xúc đẹp, một kỉ niệm đẹp và có thể trở thành một phần trong cuộc đời mình sau này!

Yêu hay thích đều là những tình cảm được tôn trọng, vì tình cảm không bao giờ có lỗi cả. Quan trọng nhất là không nên làm đau khổ, tổn thương đến những người mà mình yêu quý.

@ No name: No Name, Anh có tin em biết anh là ai không?

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA