Có cần mã số xuất nhập khẩu

• Thread starter vohamyphuong200
  • Ngày gửi
V

vohamyphuong200

Guest
23/10/05
24
0
1
TPHCM
Công ty em không có mã số thuế xuất nhập khẩu, nhưng có bán hàng cho 1 công ty trong khu chế xuất Tân Thuận và giao hàng ở hội chợ rồi. Bây giờ em xuất hóa đơn cho khách hàng này. Cho em hỏi, em có cần khai hải quan của khu chế xuất Tân Thuận không? Và em có được viết hóa đơn đỏ với thuế gtgt là 0% không? Vui lòng trả lời giúp em nhé. Em xin cám ơn các anh chị nhiều. :angel: :1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,041
410
83
46
Ninh Thuận
Nếu bạn muốn được hưởng thuế suất 0% thì bạn cần phải làm các thủ tục như vậy. MS thuế XNK bây giờ do cục thuế cấp nên bạn chỉ cần thông báo với cơ quan thuế bằng văn bản thì họ sẽ cấp cho bạn ngay.
Thân

Phuong Nam

Phuong Nam

Guest
14/11/05
220
1
0
Ha Noi
vohamyphuong200 nói:
Công ty em không có mã số thuế xuất nhập khẩu, nhưng có bán hàng cho 1 công ty trong khu chế xuất Tân Thuận và giao hàng ở hội chợ rồi. Bây giờ em xuất hóa đơn cho khách hàng này. Cho em hỏi, em có cần khai hải quan của khu chế xuất Tân Thuận không? Và em có được viết hóa đơn đỏ với thuế gtgt là 0% không? Vui lòng trả lời giúp em nhé. Em xin cám ơn các anh chị nhiều. :angel: :1luvu:
Mã số xuất nhập khẩu cũng là mã số thuế. Trước kia giấy chứng nhận XNK tách riêng với giấy chứng nhận mã số thuế, nhưng bây giờ gộp làm 1 rồi bạn ah. Nếu trong đăng ký kinh doanh của bạn có đăng ký ngành nghề (XNK) thì làm công văn lên thuế để xác nhận mã số XNK là xong thôi bạn ạ.

O

One

Guest
23/3/06
33
4
0
48
Hanoi
Công ty bạn có quyền XNK hàng hóa, miễn hàng là không thuộc diện cấm mà không phụ thuộc vào ngành nghề đăng ký kinh doanh.

Bạn cũng không bắt buộc phải mở tờ khai XK cho DN chế xuất, mà chỉ cần làm, nếu có nhu cầu hoàn lại thuế GTGT. Khi đó, trên hóa đơn bán hàng phải thể hiện rõ thuế suất thuế GTGT là 0%.

Để tìm hiểu rõ thêm, bạn có thể vào địa chỉ http://dncustoms.gov.vn

Đây là địa chỉ trang web của HQ Đồng nai, nhưng mình không chính xác địa chỉ như trên or có dấu chấm (.) giữa chữ "dn" và "cutoms", trong đó có nhiều văn bản mới cập nhật lắm. Chúc bạn tìm được nhiều thông tin trên đó!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA