Giúp mình cách in trong word

• Thread starter thanhlinh70
  • Ngày gửi
T

thanhlinh70

Guest
18/5/05
1
0
0
Ho Chi Minh
Mình có tài liệu cần in nhưng quá nhiều trang , mình không biết cách in 2 mặt liên tục .
Mong Diễn đàn giúp chỉ mình cách in trang chẳn và lẽ trong word .

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phuong Nam

Phuong Nam

Guest
14/11/05
220
1
0
Ha Noi
In hai mặt đối với các máy văn phòng thông thường thì không được rồi. Muốn in hai mặt, bạn phải in từng mặt cách trang rồi úp xuống in lại, nhưng như vậy nếu chất lượng giấy không tốt có thể dính giấy và sẽ bị lệch trang.
Cách chọn in cách trang từng mặt như sau:
Mở bản word cần in, chọn Ctrl + P để lấy lệnh in. Trên cửa sổ in, bạn chọn Option, tick vào chỗ ô trống có dòng lệnh Front of the sheet, để in các cách trang theo thứ tự 1,3,5,7...
Sau khi in xong mặt trước, lật úp giấy và thực hiện lại thao tác trên, chọn Back of the sheet để in các cách trang theo thứ tự 2,4,6,8....
Nhưng xin nói lại là bạn phải để ý, nếu giấy bị kẹp díp là các trang ở hai mặt giấy lung tung hết cả đấy nhé! :lol:

H

hoiminh

Guest
Trong tài liệu muốn in:
Bạn vào file, chọn print, ở mục print bạn chọn odd pages( in toàn trang lẻ), chọn Even pages(in toàn trang chẵn) rùi nhấn ok. Thế là song.

S

soundmax

Guest
5/3/05
54
0
0
43
Ở đây
Để đặt lệnh in 2 mặt thực hiện được thì phải có máy in cho in được 2 mặt chứ, (ví dụ như Hp Laser 1320): File/Print/Properities/Finishing/Print On both sides/Ok -> thế là xong:)
Còn nếu máy in không có chức năng in 2 thì...cứ làm như phuongnam chỉ ý:)

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
soundmax à, việc in 2 mặt thì do mình set trang in thôi chứ, đâu có a. hưởng gì tới loại máy in hả?

Hong83nd

Hong83nd

Cao cấp
7/3/06
294
1
18
41
Ha Noi
ketoan4mat nói:
soundmax à, việc in 2 mặt thì do mình set trang in thôi chứ, đâu có a. hưởng gì tới loại máy in hả?
Zậy ạh:cool2: , hướng dẫn cách làm đi bác.
Thanks!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA