Phút thật lòng . . .

• Thread starter lan nguyen
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
kakaka

kakaka

Trung cấp
17/7/08
177
0
0
Việt Nam
Bị giận nữa rồi, câu nói để thanh minh cho mình mà hóa ra trở thành lời buộc tội khi bị hiểu nhầm theo nghĩa khác.:wall::wall:..Căng thẳng thật:016:

T

tranglethu

Guest
21/11/07
72
0
0
Bắc Giang quê ta đó!
Mod xóa giúp em bài này ah. :thanx:

Sửa lần cuối:
Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Hẹn cô mãi sáng nay mới đi gặp được ... địa chỉ tưởng dễ tìm hoá ra không phải. Đi lòng vòng mãi chẳng tìm ra. Hỏi đường thì mỗi người chỉ một kiểu ... Mệt hết cả người ... Tìm thấy nhà cô thì cũng mất toi cả một buổi sáng ... Híc híc híc .....

Vừa mệt vừa chán thì chị ở nhà lại nhắn: Em ơi sao lâu về thế? Không thấy nóng ruột à .. chuyện nghiêm trọng rồi đấy. Về mà giải quyết đi .....
Ặc ặc ặc .... thấy bủn rủn cả chân tay. Sao tự nhiên mình thấy sợ thế .....

Hôm trước đi ăn cơm với chị. Mình có nói với chị rằng: EM thấy ở đây, ai cũng sống vội. Lúc nào cũng vội vội, tất bật .... Chị chỉ cười. Mà có lẽ như vậy lại hay. Còn hơn là phải sống và làm việc trong một môi trường lúc nào cũng có thể bị người khác cầm dao đâm vào sau lưng.... Mình thấy thực sự sợ hãi và không hiểu. Tại sao lại cứ phải hại nhau, dẫm đạp lên nhau để đạt được những thứ cao hơn??? Tại sao lại cứ phải dìm nhau xuống vũng bùn để đạt được mục đích của mình ????? Mình thực sự lo lắng. Liệu mình có đủ tỉnh táo để tránh những mũi dao từ những kẻ miệng nam mô bụng một bồ dao găm không????

Trước kia trong mắt mình mọi thứ sao đơn giản, sao dễ sẻ chia... Nhưng càng này mình càng nhận ra không phải mình tốt với ai người ta cũng tốt lại. Không phải mình nghĩ tốt cho người ta mà người ta sẽ mỉm cười....

Cuộc đời này sao khó sống đến vậy nhỉ ??????

Mình thực sự cảm thấy mệt mỏi, rã rời .........

kakaka

kakaka

Trung cấp
17/7/08
177
0
0
Việt Nam
Bọn tiểu nhân chỉ được cái nước đó thôi Cóc à...Vững vàng lên Cóc nhé!

Sửa lần cuối:
T

tranglethu

Guest
21/11/07
72
0
0
Bắc Giang quê ta đó!
Vào đọc blog của em trai, thấy em viết về sinh nhật của papa làm mình cảm động quá, nó viết có vài dòg thôi nhưng cổ họng mình thấy nghèn nghẹn, đang ở công ty không thể khóc được..... thấy nhớ nhà quá. Hôm qua sinh nhật nó, công việc lại đang dồn dập nên ko về được gọi điện chúc mừng em nó hẹn cuối tuần này về rồi đưa đi mua quà. Em mình lớn thật rồi, 18 tuổi còn gì nữa nhưg mình vẫn nghĩ nó như 1 đứa trẻ lên 3 vậy. Cố gắng lên em nhé, chị luôn bên cạnh em.

L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
Quá nhiều ghen tuông làm cho tình yêu chết trong nghi ngờ
Quá nhiều giận dỗi làm cho tình yêu chết trong mệt mỏi
Quá nhiều nước mắt làm cho tình yêu chết trong đau khổ
Quá nhiều lãng mạn làm cho tình yêu chết trong ảo ảnh
Quá nhiều thực tế làm cho tình yêu chết trong toan tính
Quá nhiều đam mê làm cho tình yêu chết trong mộng mị.

Chỉ một chút, chỉ một chút thôi…

Một chút giận dỗi để thấy mình được vỗ về,
Một chút ích kỷ để biết mình thuộc về ai đó,
Một chút nước mắt để thấy mình không vô cảm,
Một chút hờn ghen để biết mình đang yêu thật nhiều...

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Thật lòng mình chẳng muốn nổi cáu vô cớ.....
Thật lòng mình biết mình làm thế là hơi quá .......
Thật lòng mình đang rất ... mệt mỏi, chán chường ....
Thật lòng mình chẳng muốn hành hạ ai đó phải khổ sở .....
Thật lòng mình chỉ muốn khi ai đó nghĩ về mình, họ sẽ nghĩ ngay đến một con bé Cóc hay cười, vô tư ....
Thật lòng mình không muốn ...................
Thế nhưng ......
Thật lòng bây giờ mình cũng chẳng hiểu nổi mình ................................
Thật lòng ... giờ mình muốn ngủ một giấc thật dài, thật dài... để khi tỉnh lại chợt hiểu ra rằng những đắng cay, mệt mỏi, chán chường, bon chen, đấu đá .... tất cả những thứ đó chỉ là một cơn ác mộng .....

Thật lòng em muốn nói với anh rằng: Hãy tha lỗi cho em ...................

Sửa lần cuối:
kakaka

kakaka

Trung cấp
17/7/08
177
0
0
Việt Nam
Stress...lại làm người khác giận nữa rồi:wall::wall:

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Phút thật lòng ......

Biết viết gì bây giờ nhỉ?
Những ngày mệt mỏi dần trôi qua ... Những nút thắt hình như đang dần được gỡ bỏ... Trao và nhận những tình cảm thân thương...
Thật lòng muốn nói hai từ: Cảm ơn...
Thật lòng muốn nói hai từ: Xin lỗi ...
Thật lòng muốn tin có duyên sẽ có phận ...
Thật lòng muốn làm tất cả vì ai đó ...
Thật lòng muốn thực hiện được tất cả những lời hứa đã hứa với ai đó ...
Thế nhưng:
Thật lòng mình luôn tự hỏi mình có xứng đáng nhận all những điều tốt đẹp đó ko?...
Thật lòng mình luôn tự hỏi mình có quá tham lam và ích kỷ ....
Và thật lòng mình đang thực sự cảm thấy bế tắc ... Một mớ bòng bong chưa biết gỡ thế nào ...
Muốn nói:
1 lời cảm ơn chân thành đến tất cả những người ta yêu thương ...
1 lời xin lỗi đến tất cả những người ta làm họ buồn ...
1 lời oán trách tạo hoá trêu ngươi ...
1 lời khinh bỉ cho những kẻ " cắn trộm"...
1 lời tự trách chính bản thân ta .... vì .....

S

sky-blue

Guest
Biết viết gì bây giờ nhỉ?
Những ngày mệt mỏi dần trôi qua ... Những nút thắt hình như đang dần được gỡ bỏ... Trao và nhận những tình cảm thân thương...
Thật lòng muốn nói hai từ: Cảm ơn...
Thật lòng muốn nói hai từ: Xin lỗi ...
Thật lòng muốn tin có duyên sẽ có phận ...
Thật lòng muốn làm tất cả vì ai đó ...
Thật lòng muốn thực hiện được tất cả những lời hứa đã hứa với ai đó ...
Thế nhưng:
Thật lòng mình luôn tự hỏi mình có xứng đáng nhận all những điều tốt đẹp đó ko?...
Thật lòng mình luôn tự hỏi mình có quá tham lam và ích kỷ ....
Và thật lòng mình đang thực sự cảm thấy bế tắc ... Một mớ bòng bong chưa biết gỡ thế nào ...
Muốn nói:
1 lời cảm ơn chân thành đến tất cả những người ta yêu thương ...
1 lời xin lỗi đến tất cả những người ta làm họ buồn ...
1 lời oán trách tạo hoá trêu ngươi ...
1 lời khinh bỉ cho những kẻ " cắn trộm"...
1 lời tự trách chính bản thân ta .... vì .....

Đáng ghi nhận điểm 10 cho những sự thật:045:

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Gửi bạn ...

Nhận điện thoại của bạn, nghe bạn nói, nghe bạn cười ... Những tiếng cười có vẻ như vui vẻ lắm mà sao nghe lòng xót xa đến vậy ... Đừng giấu mình, vì mình hiểu bạn hơn bất cứ ai. Bạn từng nói đàn ông không bao giờ khóc, nhưng hãy nghe mình .. Khóc ko có gì là xấu, đừng cố chôn chặt nỗi đau và tìm đến men rượu để giải sầu nữa .. Uống nhiều bạn có thấy say không? Hay càng uống càng tỉnh và càng đau hơn ... Đã một lần mình nghe bạn khóc khi bạn nghe tin mình bệnh nặng và có thể mãi mãi không còn onl được nữa ... Tại sao lúc đó bạn khóc được mà bây giờ thì không??? Hay giờ đây bạn nghĩ bạn đã lớn hơn rồi, trưởng thành hơn rồi .....
Bạn à, Sao lúc nào bạn cũng tỏ ra cứng rắn trước mình thế ... Bạn có giấu được mình đâu cơ chứ ... Bạn đã từng hứa sẽ không bao giờ để mình phải lo lắng nữa ... Nhưng để thực hiện lời hứa đó không phải là bạn cứ giấu mình mọi chuyện mà là bạn phải cố gắng, thật sự cố gắng, đừng nản chí nghe bạn ....
" Cố gắng lên nghe bạn ... Mình sẽ luôn bên bạn mà ... cuộc đời này còn dài lắm ... Vạn sự khởi đầu nan" - Bạn đã từng nói với mình như vậy đó, nhớ không??????
P/S; Minh đã biết tên bài hát đó rồi ... Thanks nhiều nha ..dù chưa thực sự phù hợp cho một tình bạn nhưng mình hiểu ý bạn muốn nói mà ..Mình sẽ luôn trân trọng tình bạn của chúng mình ... thân mến .... .

Sửa lần cuối:
kakaka

kakaka

Trung cấp
17/7/08
177
0
0
Việt Nam
Vạn sự khởi đầu nan...
Gian nan bắt đầu nản...:005:

Nam vô tửu như kỳ vô phong! Chị em phụ nữ còn được quyền khóc, còn đàn ông thì ko được cái quyền đó, nên uống rượu giải sầu là chuyện tất yếu phải xảy ra!:quiet:

.... CĐN....

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Vạn sự khởi đầu nan...
Gian nan bắt đầu nản...:005:

Nam vô tửu như kỳ vô phong! Chị em phụ nữ còn được quyền khóc, còn đàn ông thì ko được cái quyền đó, nên uống rượu giải sầu là chuyện tất yếu phải xảy ra!:quiet:

.... CĐN....
Chẳng ai truất cái quyền ấy đâu cậu ạ ... Tại con trai các cậu lúc nào cũng tự cho mình là phái mạnh nên lúc nào cũng phải cố tỏ ra là người cứng rắn thôi ... Có ngừơi nói : Đàn ông chỉ khóc khi thái hành ... Nhưng có nhìêu người khi thái hành thì mắt ráo hoảnh nhưng ... vẫn khóc khi có những nỗi đau quá lớn... Chuyện bình thường thôi cậu ạ . ...
Có nghe câu: uống rượu giải sầu, sầu không giải được mà càng sầu thêm chưa???
Tranh cãi nhiều rồi mà. Đừng bảo thủ :1nono::1nono::1nono: :016:

snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
Phút thật lòng đôi khi muốn vứt bỏ cái bộ mặt đạo đức giả tạo, nào là con gái phải thế này, thế kia. Động đến làm gì cũng bị coi con gái ko được thế, mệt mỏi vì phải giới hạn những suy nghĩ, hành động...

Phút thật lòng muốn chạy đến bên anh, ôm anh mà ko phải nghĩ ra lý do gì chính đáng che đậy rằng mình đang rất nhớ...

Phút thật lòng là muốn nói hết mọi suy nghĩ về ai đó mà ko phải lăn tăn rằng họ đánh giá sao về bản thân mình....

Phút thật lòng là lúc bên anh em cảm thấy sao mình nhẹ bỗng.... ko còn cảm giác mệt mỏi

Phút thật lòng là cảm giác buồn bã khi nhìn thấy anh bên em... một cách gượng gạo...

Phút thật lòng đôi lúc em muốn rời xa anh... một chút... để biết được rằng anh có nhớ em ko..

Phút thật lòng ước gì anh đọc được bài này...

Phút thật lòng giá mà em có thể nói em nhớ anh đến cồn cào.... tình cảm thật sự của em... chứ ko fải chỉ là một phút xao lòng...

Phút thật lòng em sẽ nói là em buồn, em đã cảm thấy đau như thế nào... khi anh làm em tổn thương...

Phút thật lòng thật sự em đã rất hạnh phúc khi ở bên anh

Phút thật lòng em cảm thấy tự hào vì anh là người yêu của em...

Phút thật lòng đáng lẽ em đã có 1 cái gì đó để chứng minh anh từng là của em... dù chỉ trong giây phút... nhưng ko cần... vì anh đang ở trong tim em đây này...

Phút thật lòng nhiều lúc giận anh, ghét anh, em sẽ lại nghĩ " em quá ngu ngốc vì em quá yêu anh " ... nhưng ko fải thế anh àh...

.... Ở bên anh em đã trưởng thành hơn rất nhiều, em ngu ngốc ko phải vì em yêu anh... mà ngu ngốc vì em ko khiến anh yêu em nhiều hơn thế...

Giá mà em có thể nói ra tất cả trong một phút thật lòng...

kakaka

kakaka

Trung cấp
17/7/08
177
0
0
Việt Nam
Chẳng ai truất cái quyền ấy đâu cậu ạ ... Tại con trai các cậu lúc nào cũng tự cho mình là phái mạnh nên lúc nào cũng phải cố tỏ ra là người cứng rắn thôi ... Có ngừơi nói : Đàn ông chỉ khóc khi thái hành ... Nhưng có nhìêu người khi thái hành thì mắt ráo hoảnh nhưng ... vẫn khóc khi có những nỗi đau quá lớn... Chuyện bình thường thôi cậu ạ . ...
Có nghe câu: uống rượu giải sầu, sầu không giải được mà càng sầu thêm chưa???
Tranh cãi nhiều rồi mà. Đừng bảo thủ :1nono::1nono::1nono: :016:

Cười là tiếng khóc khô không lệ...

---CĐN---

naviah

naviah

Guest
25/11/06
113
8
0
18
somewhere in my dreams
Hôm nay có kết quả ACCA, chúc mừng em gái đã qualified nhé, sức học của em đáng nể thật.
Cả văn phòng rộn ràng coi kết quả, oài... tự nhiên thấy chạnh lòng... phải 1 năm nữa...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA