Phút thật lòng . . .

• Thread starter lan nguyen
  • Ngày gửi
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Chát gì mà ác thế mí bác, tòan là sáng sớm tinh sương không vậy mí bác,
Nhưng đâu đó, lẫn quẩn vẫn còn có em chưa ngủ nè.hic hic, người iêu tui đâu ròai.

Đầy nè đang nhớ em không ngủ được nè

Khóa học Quản trị dòng tiền
snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
cuộc đời là cái gì đó đau khổ để lòng mình sao phải ngẩn ngơ trời ơi nếu cho tôi môt điều ước tôi xẽ ươc trái đất này sẽ ko còn sự khổ đau ko còn tình yêu

Hạnh phúc tìm ở đâu !

Một ngày kia, đám yêu tinh họp nhau lại để tìm cách phá hoại cuộc sống của loài người. Yêu tinh đầu đàn lên tiếng: "Với loài người, hạnh phúc là thứ quí giá nhất. Vậy chúng ta hãy đánh cắp thứ quí giá nhất của họ và giấu ở nơi mà họ không thể tìm thấy được. Các ngươi thấy sao?".

Một yêu tinh lên tiếng: "Hãy đem hạnh phúc giấu trên đỉnh núi cao nhất trên Trái đất này, chắc con người sẽ không thể tìm ra".

Yêu tinh đầu đàn lắc đầu: "Rồi một ngày họ cũng sẽ tìm cách chinh phục đỉnh núi cao nhất ấy".

"Vậy hãy giấu hạnh phúc dưới đáy đại dương sâu thẳm..." - một yêu tinh khác nói.

"Rồi một ngày họ cũng thám hiểm đến đáy đại dương sâu thẳm nhờ những phương tiện hiện đại", yêu tinh đầu đàn lại lắc đầu.

"Mang giấu ở một hành tinh khác vậy", một tiểu yêu tinh đề nghị.

"Con người đang tìm cách khám phá vũ trụ và các hành tinh khác", yêu tinh đầu đàn ngao ngán.

"Có một sự thật: con người hay tìm kiếm hạnh phúc khắp mọi nơi; nhìn thấy hạnh phúc nơi người khác nhưng thường không nhìn thấy hạnh phúc chính ở bản thân mình. Vậy ta hãy giấu hạnh phúc trong mỗi con người, chắc chắn họ sẽ không thể nào tìm thấy được...", một nữ yêu tinh chậm rãi nói.

Cả đám yêu tinh reo lên sung sướng và quyết định làm theo lời đề nghị trên.

Liệu hạnh phúc của con người có bị đám yêu tinh kia giấu mất? Câu trả lời tùy thuộc chính bản thân chúng ta trong quá trình tìm kiếm hạnh phúc cho mình...

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
@ CTY: Sáng vào Blog của CTY, đọc Entry chị viết cho mình :1luvu: ... Em hiểu những gì chị định nói với em ... Em cũng ko nói nhiều nữa chỉ biết rằng em có chị là một niềm hạnh phúc lớn của cuộc đời em ...:mrstraetz
@ Em: Thấy comt của em trong blog, chỉ một tiếng gọi " Chị ơi" .. ngắn ngủi. Vào PTL đọc bài viết của em ... Chị biết tình cảm em dành cho chị lớn đến đâu ... Cám ơn em ... Thương em ...

Đọc blog của chính mình. Giật mình: "...5 năm bắt đầu từ ngày mai..hic.." Úi trời, thía là 5 năm nữa kể từ ngày hôm nay mới được nói chuyện lại với nhau ... Híc, lâu quá. Mình phán là 5 ngày mà người ta lại kéo dài 5 năm ... ặck ặck ặck ... Chết mất ...:dance2::dance2::dance2:

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Đầy nè đang nhớ em không ngủ được nè
Nhớ mà không chịu nói sớm để em đây biết, hic hic, có người nhớ mình rồi. :angel:
Cóc: dạo này em nhiều tâm sự thế? em cố gắng lên nha, chị sương em nhiều lắm đó.:036::mrstraetz

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Cóc: dạo này em nhiều tâm sự thế? em cố gắng lên nha, chị sương em nhiều lắm đó.:036::mrstraetz
" Em" cám ơn " chị". "Chị" có chuyện mà "em" không biết. Mấy hôm rồi cũng sốt ruột về "chị" lắm đó ...:mrstraetz

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
552
0
0
Đồ nhà quê!
Phụ nữ khi gặp cái gì đấy khó khăn hay buồn khổ thì chỉ biết...KHÓC...muôn đời vẫn là ..... "hãy khóc đi khóc đi đừng ngại ngần"..đúng là đàn bà...mít ướt..

VŨ THỊ TUYẾT MAI

VŨ THỊ TUYẾT MAI

Guest
3/4/06
165
0
0
Vô định
Phụ nữ khi gặp cái gì đấy khó khăn hay buồn khổ thì chỉ biết...KHÓC...muôn đời vẫn là ..... "hãy khóc đi khóc đi đừng ngại ngần"..đúng là đàn bà...mít ướt..

Vì thế mà phụ nữ cần có một bờ vai bên cạnh để nương tựa những lúc như thế đấy huynh à. hihihii. Anh tui gặp rắc rối với phụ nữ òi, hihi, cái này ko biết là nên vui hay buồn đây ta???? :004:

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
552
0
0
Đồ nhà quê!
"Có một sự thật: con người hay tìm kiếm hạnh phúc khắp mọi nơi; nhìn thấy hạnh phúc nơi người khác nhưng thường không nhìn thấy hạnh phúc chính ở bản thân mình. Vậy ta hãy giấu hạnh phúc trong mỗi con người, chắc chắn họ sẽ không thể nào tìm thấy được...", một nữ yêu tinh chậm rãi nói.

Cả đám yêu tinh reo lên sung sướng và quyết định làm theo lời đề nghị trên.
--------------
Phụ nữ bao giờ cũng nguy hiểm hơn ta tưởng!:mrstraetz

T

Thetea

Guest
8/3/08
19
0
0
41
Thanh Hoá
Thật mệt mỏi nếu trong cuộc sống chúng ta lại ko có những phút thật lòng với chính mình cũng như với một ai đó. Nếu ta cứ tạo cho mình một cái vẻ bọc hoàn hảo và hạnh phúc, cứ đêm vể nuốt nước mắt vào trong thì có lẽ tới một ngày ta sẽ trở nên cô độc mà thôi. Lý trí là thứ duy trì cuộc sống như bộ xương của chúng ta, còn tình cảm là vật liệu làm cho bộ xương ấy trở thành 1 con người thực thụ, mềm mại. Nhưng chúng ta cần có bộ xương để di chuyển cũng như cần lý trí để biết mình nên thật lòng với ai. Nhưng riêng tôi, tôi muốn sống thật với chính mình, tôi không muốn tạo nên vỏ bọc kiêu sa bởi tôi muốn là chính mình.

P

PKC

Guest
Một buổi chiều không tin nhắn, không chát chít, không điện thoại ... dài hơn mình tưởng .... :sad: :sad: :sad: ...

snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
Một buổi sáng mưa .............và buồn................... !:sleep:

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Mình cáu thực sự rồi ... Mình ghét cái kiểu nói chuyện mà một người nói còn người khác thì mải làm việc gì khác ... Lúc đó thấy mình vô duyên tệ. Nếu bận thì bảo bận, hoặc có đang bận nói chuyện với người khác thì làm ơn nói giúp một câu ... Cái cảm giác gửi đi một tin mà mãi chẳng thấy reply mới thật là khó chịu. Bạn bình thường thì mình chẳng cáu đến thế đâu ... :wall::wall::wall:. Lúc nãy out xong là ngồi khóc ... Tủi thân gì đâu ... :sad:
Mình dạo này chẳng còn đủ tỉnh táo để phán xét mọi điều nữa. Chỉ những điều nhỏ nhặt nhất cũng có thể khiến mình nổi cáu và tủi thân .... :047: Mình thấy sợ lắm rồi cái cảm giác này .... :sad:

=============
Một suy nghĩ chợt đến và theo đó là một lời đề nghị. Ngay đến cả mình còn bất ngờ về lời đề nghị đó ... Đầu óc trống rỗng và suy nghĩ đó là duy nhất bây giờ ... Xin lỗi, nhưng hãy nghĩ đến lời đề nghị này của Cóc nhé ...
=============
Thế là lại mất một buổi chiều không làm được gì rồi ... Mình thật dễ bị cuốn vào những chuyện xảy ra. Lại thức đêm để kịp tiến độ thôi ... :047:

Sửa lần cuối:
kakaka

kakaka

Trung cấp
17/7/08
177
0
0
Việt Nam
Gì mà buồn bực thế Cóc? lại cáu ai à? chuyện đâu còn có đó. Tập trung mà làm cho xong cái báo cáo của em đi rồi muốn cáu ai thì cáu!:036:

Nay siêng đột xuất, hai mươi mấy năm rồi mới được ngày hôm nay:004:

-----
chả muốn nói nữa...nói mãi mà cũng ko chịu hiểu...thôi thì đành im lặng mà nhìn vậy...

Sửa lần cuối:
Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Gì mà buồn bực thế Cóc? lại cáu ai à? chuyện đâu còn có đó. Tập trung mà làm cho xong cái báo cáo của em đi rồi muốn cáu ai thì cáu!:036:

Nay siêng đột xuất, hai mươi mấy năm rồi mới được ngày hôm nay:004:
Biết là chuyện đâu còn có đó. Nhưng có những chuyện mà nhiều khi đã nghĩ ra thì nên làm và phải làm thôi Ka à ...

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Chị ...

Onl Sky, gặp chị. Hôm trước biết chuyện của chị. Muốn gửi chi chị 1 thứ. Giờ chị lại ... Híc, tự nhiên thấy tủi thân quá. Cảm giác như chị sòng phẳng quá ... Chị làm em buồn rồi. ...
Chị mới gọi điện mấy cuộc nhưng mình không muốn nghe ... Tự nhiên thấy giận chị quá ... :047:

V

Vi Sao

Sơ cấp
25/8/08
41
0
0
35
Bầu Trời Rộng Lớn!
Football Mấy ngày hôm nay bận quá không vô được web.
Mình đang đứng trước nguy cơ rất lớn 90% là thất nghiệp. Buồn quá!

snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
Football Mấy ngày hôm nay bận quá không vô được web.
Mình đang đứng trước nguy cơ rất lớn 90% là thất nghiệp. Buồn quá!

"Trâu " thì không bao giờ thất nghiệp cả !:004:

V

Vi Sao

Sơ cấp
25/8/08
41
0
0
35
Bầu Trời Rộng Lớn!
"Trâu " thì không bao giờ thất nghiệp cả !:004:

Football Tại sao Trâu lại không thất nghiệp hả bạn. Hết vụ thì Trâu cũng chẳng có việc làm mà.

V

Vi Sao

Sơ cấp
25/8/08
41
0
0
35
Bầu Trời Rộng Lớn!
Football Nếu nó cứ bình yên như Dòng Sông chảy thì có lẽ đó lại là một điều hay.

snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
Football Tại sao Trâu lại không thất nghiệp hả bạn. Hết vụ thì Trâu cũng chẳng có việc làm mà.

Hết vụ thì "Trâu " lại làm việc khác muh :dance2:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA