Nộp thuế TNCN qua trang tncnonline nhưng toàn bị báo "tên file không hợp lệ"

• Thread starter girlvmd
  • Ngày gửi
G

girlvmd

Guest
Nhờ các bạn chỉ giúp. Mình làm quyết toán Thuế TNCN năm 2013 qua HTKK 3.2.0 đã xong xuôi. Mình kết xuất ra file excel và giữ nguyên không đổi tên file. Nhưng khi mình nộp qua tncnonline.com.vn thì máy toàn báo là "tên file không hợp lệ". Mọi năm mình vẫn gửi bình thường, không hiểu sao năm nay lại bị lỗi vậy nhỉ? Có bạn nào bị như mình không?
Cảm ơn các bạn nhiều nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Nộp thuế TNCN qua trang tncnonline nhưng toàn bị báo "tên file không hợp lệ"

Nhờ các bạn chỉ giúp. Mình làm quyết toán Thuế TNCN năm 2013 qua HTKK 3.2.0 đã xong xuôi. Mình kết xuất ra file excel và giữ nguyên không đổi tên file. Nhưng khi mình nộp qua tncnonline.com.vn thì máy toàn báo là "tên file không hợp lệ". Mọi năm mình vẫn gửi bình thường, không hiểu sao năm nay lại bị lỗi vậy nhỉ? Có bạn nào bị như mình không?
Cảm ơn các bạn nhiều nhé.
Bạn vào topic này xem lại hướng dẫn gửi file quyết toán thuế TNCN của rtổng cục thuế khi nâng cấp IHTKK là biết vì sao nó báo lỗi liền.
2. Nâng cấp chuẩn định dạng tờ khai Quyết toán thuế thu nhập cá nhân:

- Nâng cấp chức năng nhận các tờ khai quyết toán thuế TNCN định dạng tờ khai XML thay cho định dạng tờ khai Excel trong các phiên bản trước. Các bước thực hiện như sau:

+ Bước 1: Người nộp thuế kê khai các tờ khai quyết toán thuế TNCN trên ứng dụng HTKK (phiên bản 3.2.0 trở lên) hoặc công cụ hỗ trợ kê khai Quyết toán thuế TNCN (QT-TNCN phiên bản 3.1.0 trở lên).

+ Bước 2: Vào chức năng kết xuất XML, kết xuất tờ khai định dạng XML (thay thế việc kết xuất tờ khai Excel như các phiên bản trước).

+ Bước 3: Vào chức năng nộp tờ khai trên hệ thống Khai thuế qua mạng, chọn tệp tờ khai XML, ký điện tử và nộp tờ khai đến cơ quan thuế.

- Nâng cấp chức năng kê khai trực tuyến, hệ thống sẽ kết xuất ra tờ khai định dạng XML thay cho tờ khai định dạng PDF trong các phiên bản trước.

G

girlvmd

Guest
Ðề: Nộp thuế TNCN qua trang tncnonline nhưng toàn bị báo "tên file không hợp lệ"

Tớ làm theo hướng dẫn đó vẫn không được bạn ạ. Trên trang tncnonline.com.vn khi kết xuẩt dạng XML thì máy báo là "File dữ liệu không đúng cấu trúc".
Còn bình thường khi mình nộp các tờ khai khác qua mạng mình dùng dịch vụ Tax24. Không biết họ có cho nộp Quyết toán thuế TNCN năm 2013 qua dịch vụ này không nhỉ? Để mình đt hỏi họ xem.

Tớ đã nộp được qua trang dịch vụ Taxe 24 rôi cả nhà nhé. Tks all.

Sửa lần cuối:
T

thaomy264

Guest
14/2/12
8
0
1
tp.hcm

Mình quyết toán cho người có thu nhập ở hai nơi, cũng không thể gửi file qua www.tncnonline.com.vn được dù là kết xuất excel hay xml, có bạn nào biết cách khắc phục không? cá nhân không có chữ kí số nên không thể nộp online được mà phải nộp trực tiếp trên cục thuế đồng thời gửi file qua trang web này.
Pls help !

nghiavanhn

nghiavanhn

Trung cấp
30/6/08
74
2
8
Ha Noi

Cũng File XML gửi trên trang thuế gdt thì được mà gửi trên tncnonline.com.vn thì lại bảo tên file không hợp lệ. Doanh nghiệp phải nộp qua cả 2 đường này phải không các bạn?

T

Tran Thi Dieu

Guest
21/11/09
1
0
0
47
phu nhuan

Mình đang làm trong vận tải mình phải tính giá thành khối lượng vận tải mà mình chưa tính cái này bao giờ. Ai biết chỉ cho mình với nha. Xin cảm ơn.

huy dinh

huy dinh

Sơ cấp
25/5/11
47
0
6
Tp. Hồ Chí Minh

Bạn vào topic này xem lại hướng dẫn gửi file quyết toán thuế TNCN của rtổng cục thuế khi nâng cấp IHTKK là biết vì sao nó báo lỗi liền.

Đã thực hiện thành công! Thank Mrvanthuc!

B

bichngoc020905

Guest
11/12/09
2
0
1
thủ đức

Mình đang không biết làm sao mà không gửi được file báo cáo quyết toán thuế, mỗi lần gửi mạng cứ báo " tên file không hợp lệ "

thanks bạn mrvanthuc !

M

minhminhtsubaki

Guest
11/6/13
1
0
0
TPHCM

Kết xuất ra XML nha, mình làm quài cả buổi chiều, cứ bị tên file ko hợp lệ, mình đổi lại định dạng này thì gửi ngon lành

T

tavia278

Sơ cấp
5/1/11
6
0
1
35
HCM

Minh ket xuat ra xml ma cung ko dc. la sao vay.co ai chi minh voi.

N

ngobacuong

Sơ cấp
22/8/08
11
0
1
42
ha noi

Mình kết xuất ra định dạng XML nhưng khi ký offline thì file này không hiện ra để ký. Xin mọi người chỉ giúp

N

ngobacuong

Sơ cấp
22/8/08
11
0
1
42
ha noi

Mình kết xuất ra định dạng XML nhưng khi ký offline thì file này không hiện ra để ký. Xin mọi người chỉ giúp

Không có ai bị như mình à, có bạn nào biết không????

P

phuongthuy641983

Guest
11/3/14
1
0
1
41
Bắc Ninh

Mình kết xuất ra phai XML rồi, gửi thì ok nhưng tải xuống hoạc mở ra đọc thì không đọc được gì. Không biết có vấn đề gì không các bác.

connick

connick

Cao cấp
30/8/07
237
1
18
40
qn

đọc. đóng dấu để lưu thì lại in ra bình thường. chắc là vậy

T

trucvan

Guest
27/3/08
13
0
1
dongnai

Kết xuất sang file xlm thì ok rùi, miễn sao nó gửi cho mình thông báo đã nộp là được rồi

Ah, mình kết xuất sang file xlm giữ nguyên tên file không có sửa lại mình nộp nó chấp nhận , bạn làm thử xem

V

vqt01

Sơ cấp
17/12/08
15
0
1
Ha Noi

Để gửi online thì kết xuất ra file xml, còn để in ra và ký thì kết xuất ra file xls. Có thể in thẳng từ phần mềm. Trước khi kết xuất thì bấm "Kiểm tra" xem có thấy "Tờ khai hợp lệ" không cho chắc ăn!

L

LeThiThanhKimHue

Sơ cấp
8/12/09
33
0
6
Hung Yên

Bạn ơi chỉ kết xuất ra XML thôi? không cần phải kết xuất ra excel và PDF đúng không

L

lenhung9010

Sơ cấp
13/5/10
18
0
1
35
ha noi

Đúng rồi chỉ gần kiết xuất ra XML rồi gửi trang TNCN online là ok
còn in ra PDF là để nộp cho chi cục thuế bản trực tiếp hoăc qua USB token

X

xuyenhuynh02

Sơ cấp
17/2/14
11
0
0
33
Bình Định

Sao mình kết xuất ra file XML không xem được. mình gửi qua trang www.cntnonline.com.vn thì vẫn được. Nhưng không xem được file vậy có sao không?

L

LeThiThanhKimHue

Sơ cấp
8/12/09
33
0
6
Hung Yên

Mình kết xuất ra XML ra máy tính nó hiện biểu tượng mạng khi kích vào thì như bị lỗi là sao hả bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA