Mỗi tuần một chuyên đề

Nộp thuế TNCN qua trang tncnonline nhưng toàn bị báo "tên file không hợp lệ"

• Thread starter girlvmd
  • Ngày gửi
thutinhyeu

thutinhyeu

Cao cấp
2/11/09
253
1
16
35
Hà Nội
Ðề: Nộp thuế TNCN qua trang tncnonline nhưng toàn bị báo "tên file không hợp lệ"

Các bạn kết xuất file quyết toán thuế TNCN dưới định dạng "xml" rồi gửi ở trang tncnonline.com đúng định dạng này là ok. Mình vừa gửi được rồi. Giờ trang này nhận file đuôi "xml" chứ k nhận file đuôi "xls" nữa nha để họ đảm bảo thông tin cho DN

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thamvu89

Trung cấp
7/4/09
66
0
6
35
hn
Ðề: Nộp thuế TNCN qua trang tncnonline nhưng toàn bị báo "tên file không hợp lệ"

Gửi qua tncnonline rổi, mình cũng gửi qua nộp tờ khai ok rồi, nhưng tình trạng tờ khai trên tncnonline là chưa phê duyệt có sao ko bạn

L

loan138

Guest
21/3/11
45
1
8
36
triều khúc, thanh xuân, HN

Bạn cứ kết xuất ra file XML là gửi được luôn. mình làm rồi, ok

T

thuyduong3009

Sơ cấp
6/2/09
7
0
1
TP. HCM

Xin lỗi vì chen ngang vào topic này. Mình không biết cách tạo topic mới. Cho mình hỏi sao HTKK3.2.1 lại tính thuế suất thuế TNCN bậc 1 là 0.25%. Theo mình biết phải là 0.5% mới đúng. Bạn nào gặp trường hợp này chỉ mình cách khắc phục với. Mình chân thành cám ơn.

H

haivankt

Sơ cấp
25/3/14
8
0
0
Hà Nội

Xin lỗi vì chen ngang vào topic này. Mình không biết cách tạo topic mới. Cho mình hỏi sao HTKK3.2.1 lại tính thuế suất thuế TNCN bậc 1 là 0.25%. Theo mình biết phải là 0.5% mới đúng. Bạn nào gặp trường hợp này chỉ mình cách khắc phục với. Mình chân thành cám ơn.

HTKK đã nâng cấp lên 3.2.2 rồi bạn ơi. Bạn cài đặt nâng cấp đi xem có bị lỗi ko nhé.
Mình dùng bản 3.2.2 thấy ok.

H

huyenluan

Sơ cấp
11/5/10
4
0
0
quảng ninh

Minh ket xuat ra xml ma cung ko dc. la sao vay.co ai chi minh voi.

bạn kết xuất ra XML rồi ấn save là xong,file đó lưu ở ổ C mà .
bạn ko nộp được trên tncnonline thì vào trang: nhantokhai rồi nộp là được ngay mà

B

betty208

User đã bị cấm truy cập
3/4/10
26
0
1
hải phòng

Minh ket xuat ra xml ma cung ko dc. la sao vay.co ai chi minh voi.
Một điều mà mọi người hay sai nhất là chỉ đâm đầu vào làm mà không biết việc mình làm đã đúng chưa.
Các bạn phải tìm hiều trước rồi hãy làm thì không mất thời gian, thế anh google để làm gì, bộ phận hỗ trợ về thuế quản lý các bạn để làm gì, bộ phận cung cấp chữ ký số để làm chi.

M

MrNobody

Sơ cấp
7/8/13
49
2
8
Ha Noi

Gửi qua tncnonline rổi, mình cũng gửi qua nộp tờ khai ok rồi, nhưng tình trạng tờ khai trên tncnonline là chưa phê duyệt có sao ko bạn

Mình có cùng câu hỏi như của bạn này, nhưng mình nghĩ là không cần nộp qua Tncnonline khi doanh nghiệp đã nộp qua noptokhai.vn . Có đúng ko nhỉ?

T

tuanthuykt

Cao cấp
3/8/10
202
2
0
hà nội

Mình có cùng câu hỏi như của bạn này, nhưng mình nghĩ là không cần nộp qua Tncnonline khi doanh nghiệp đã nộp qua noptokhai.vn . Có đúng ko nhỉ?
Đúng rồi bạn, nếu bên bạn nộp qua mạng trên noptokhai.vn rồi thì không phải nộp ở tncnonline nữa

H

hoangmy0000

Guest
7/9/09
2
0
1
tp.hcm

Mình gửi trên tncnonline file xlm thì bị lỗi 'There is already an open DataReader associated with this Command which must be closed first.". cái này điều chỉnh làm sao bạn nào giúp mình với?

J

jaycee.pham

Guest

Mình gửi trên tncnonline file xlm thì bị lỗi 'There is already an open DataReader associated with this Command which must be closed first.". cái này điều chỉnh làm sao bạn nào giúp mình với?

mình cũng vừa bị lỗi giống bạn ...Bạn tắt 1 tab trình duyệt của trang nhantokhai.gdt.gov.vn là sẽ nộp được ở tncnonline :D

TIện đây các bạn cho mình hỏi với mình nộp xong hết rồi nhưng như các tháng trước mình nộp xong sẽ có email báo về là đã nhận lần này mãi chưa có...ko bis có sao ko hic...mà mình kiểm tra trong phần tra cứu thì có bản nộp lên rồi hic...

T

thanhthuy989

Guest
7/5/10
2
0
0
35
tp.hcm

Bạn thử đổi qua máy khác thử… Mình gửi cũng bị zậy. Nhưng khi đổi qua máy khác tải HTKK 3.2.2 và làm lại rùi gửi được thui:005:

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,623
620
113
The Capital

mình cũng vừa bị lỗi giống bạn ...Bạn tắt 1 tab trình duyệt của trang nhantokhai.gdt.gov.vn là sẽ nộp được ở tncnonline :D

TIện đây các bạn cho mình hỏi với mình nộp xong hết rồi nhưng như các tháng trước mình nộp xong sẽ có email báo về là đã nhận lần này mãi chưa có...ko bis có sao ko hic...mà mình kiểm tra trong phần tra cứu thì có bản nộp lên rồi hic...

Tầm này đang "tắc đường" nên có thể bạn nhận email xác nhận sẽ chậm hơn đôi chút, chờ vài bữa nữa là có thôi :)

T

thamvu89

Trung cấp
7/4/09
66
0
6
35
hn

Mình nộp cả 2 rồi có sao ko nhỉ???

lunglinh

lunglinh

Trung cấp
19/11/04
101
0
16
46
Ha Noi

Một điều mà mọi người hay sai nhất là chỉ đâm đầu vào làm mà không biết việc mình làm đã đúng chưa.
Các bạn phải tìm hiều trước rồi hãy làm thì không mất thời gian, thế anh google để làm gì, bộ phận hỗ trợ về thuế quản lý các bạn để làm gì, bộ phận cung cấp chữ ký số để làm chi.

Bạn nì nói hay nhỉ! Bộ phận hỗ trợ thuế của các chi cục thuế chắc chỉ để thu tiền thuế thôi, gọi điện đến hỏi thì chuyển máy hết từ phòng nọ sang phòng kia. Cuối cùng thì chả anh nào có câu trả lời ra hồn cả!

Có mỗi một việc là tôi đã nộp tờ khai trực tuyến có chữ ký số rồi thì có cần nộp thêm vào trang tncnonline không mà chuyển máy từ người nọ, sang người kia. Đơn giản thế cũng không hướng dẫn nổi thì còn hướng dẫn cái gì! Còn các thông tin khác là mọi người hỏi nhau làm, chả có căn cứ nào là nộp trực tuyến có chữ ký số thì không phải nộp qua tncnonline.

T

Thuvinhloc

Guest
26/1/10
3
0
0
38
Hai duong

Đã thực hiện thành công! Thank Mrvanthuc!
Ban nop 2 IHTKK va TCN a, hay nop 1 noi thoi.
Minh nop o IHTKK roi, con TNCN thi ko nop dc

V

vananhpsx

Sơ cấp
29/3/14
6
0
0
Tp.HCM

Mình gửi trên tncnonline 5 ngày rồi mà vẫn báo là chưa duyệt là sao hả mọi người?trong khi gừi ở nhantokhai thì đã có thông báo nhận được của cục thuế,vậy có sao ko?

A

anhle109

Guest
22/3/13
175
6
18
Hà Nội

Quyết toán thuế TNCN với những cá nhân ủy quyền vẫn gửi qua IHTKK được mà, cần ji qua TNCN online nhỉ, năm trước nếu gửi qua TNCN online thì còn phải nộp thêm bản cứng

H

Huong cf

Guest
14/3/15
1
0
1
39
Cho minh hỏi xíu
Thuế THu nhập cá nhân bên mình chỉ có thuê ngoài và dưới 2tr thi minh kê khai thế nào?
Cam ơn mọi nguoi!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA