Thuế xuống kiểm tra, họ sẽ làm những gì?

• Thread starter Denta_X
  • Ngày gửi
D

Denta_X

Guest
24/9/06
1
0
0
38
Hà Nội
:wall:

Mong mọi người giúp với. Cty em là Cty kinh doanh mặt hàng nội thất. Có nhà xưởng máy móc, kinh doanh đàng hoàng nhưng ngoài cái vụ tự làm tự bán thi công ty còn mua nhiều sản phẩm hàng nội thất ( mua của các nhà xưởng, không hoá đơn ) và bán các hàng đó cũng hầu hết là không hoá đơn ( nhà xưởng chỉ để làm hàng đặt thôi ). Năm nay nhà thuế sắp xuống kiểm tra rồi. Em làm như thế liệu có hợp pháp không nhỉ, và làm thế nào để hợp pháp hoá được ạ. Em còn một đống hàng ở của hàng đang bán dịp tết. Nếu thuế mà khuân đi hết thì Tết này nhà em treo niêu. Mong các bác giúp đỡ

Mà thuế xuống thì họ làm gì nhỉ. Mong các bác miêu tả cụ thể giúp em với nhé:imwithstu .

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tqt

Guest
24/9/06
3
0
0
Hanoi
Checking invoice....... 1-5 years.
Thuế kô khuân hàng của bạn đi, chỉ có quản lý thị trường thôi.......

Tốt nhất hợp thức hóa invoice như đã kê khai trong kê khai thuế
hàng thì move đi thôi kekeke

Và quan trọng nhất là "lobby" nữa chứ

S

senhong

Guest
4/8/06
23
0
0
Hà Nội.
Help me! Các bác ơi cứu em với! Em vừa nhận được đt thoại của người quản lý thuế của công ty em, họ báo trên tờ khai thuế GTGT tháng 8 của bên em, bị sai ở mục B:Thuế GTGT còn được khấu trừ kỳ trước chuyển sang,dẫn đến việc sai số Thuế GTGT còn được khấu trừ chuyển sang kỳ sau. Bây giờ em phải làm sao đây, có bác nào mách giúp em với!Khẩn cấp lám rùi.
Thank!

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Bạn lập lại tờ khai tháng 08, điều chỉnh các số liệu cho đúng. Ở mục đầu bạn chọn vào ô "Tờ khai thay thế" và nộp lại tại nơi tiếp nhận hồ sơ như bình thường. Bạn có thể sẽ bị phạt vi phạm nộp trễ tờ khai khi thay thế tờ khai đã nộp...

H

hungktbb

Guest
4/8/06
114
1
0
Ha Noi
senhong nói:
Help me! Các bác ơi cứu em với! Em vừa nhận được đt thoại của người quản lý thuế của công ty em, họ báo trên tờ khai thuế GTGT tháng 8 của bên em, bị sai ở mục B:Thuế GTGT còn được khấu trừ kỳ trước chuyển sang,dẫn đến việc sai số Thuế GTGT còn được khấu trừ chuyển sang kỳ sau. Bây giờ em phải làm sao đây, có bác nào mách giúp em với!Khẩn cấp lám rùi.
Thank!
Bạn làm công văn giải trình về việc chuyển nhầm số dư trên tờ khai thuế và xin đổi lại tờ khai thuế theo số đúng là được.
Có trường hợp bạn làm công văn và mang dấu đến cơ quan thuế sửa và đóng dấu trực tiếp lên tờ khai thuế T8 họ cũng chấp nhận vì đây chỉ là sai sót khi chuyển số dư trên tờ khai thôi.
Tôi đã từng gặp trường hợp này và cũng không gặp phiền hà gì đáng kể đâu.
Nhưng bạn nên làm ngay thủ tục đi.
Chúc bạn may mắn!:now:

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Nói chung là nếu sai sót đó không ảnh hưởng đến số thuế fải nộp trong kì (trường hợp ở đây là dù sai hay không vẫn chưa fsinh nộp thuế) thì chỉ cần làm Công văn giải trình thôi, và không fải là lỗi cố ý để trì hoãn việc nộp thuế.
Thân,

N

nhorung

Trung cấp
10/10/06
180
0
0
Ha Noi
ban yen tam di. Thue se ko khuan hang cua ban di dau
Thue den ktra yeu cau phai gap GD va Ktoan. Ho trao doi so qua voi gd nhung viec ho can lam con chu yeu de giai trinh moi viec la deu do KToan ca day
Truoc tien ho ktra HD mua vao va ban ra, Ktra BCTC...noi chung nhieu van de khac nua.
Ban can photo hop dong va HDon ban hang truoc di

B

BacKieuPhong

Guest
10/10/06
65
0
0
44
Hai Phong
Thue se kiem tra rat ki doanh thu chi phi cua ban. Do do ban can hoan thien day du chung tu cho hop ly hop le. Con cac hang hoa mua ban ngoai thi ban nen theo doi rieng, khong hach toan de nen bao cao tai chinh.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA