Tình bạn là gì nhỉ

• Thread starter huemis
  • Ngày gửi
huemis

huemis

sonbt@eurowindow.biz
2/11/05
280
0
0
42
ha noi
Từ nhỏ tôi đã phải làm quen với cô đơn, không có tình nên tôi cũng chẳng cần tình,tôi đã gặp quá nhiều sự giả dối nên làm mình trở nên nóng tính.Không bạn bè,không người hiểu mình.Vậy đó,tôi trở nên (vô tình) và (lạnh lùng) (nóng tính).Thời gian qua,tôi không tin tôi đã biết tình bạn tinh yêu như thế nào,nhưng mà chuyện tình bạn tình yêu tôi không như lúc ban đầu,dần dần tôi nhận ra tôi đã lầm quen em.Lý do vì em dối gian,vì em là người sống theo kiểu.......,hay chỉ vì tôi không tin không thể ngờ em là người đầu tiên nói anh là bản chất như thế .Buồn ơi là buồn!Thế là hai đứa giận nhau,chia tay tình bạn đẹp.tôi thất vọng vì tình ban đầu tiên. tôi muốn cho tình bạn thật đẹp nhưng nó như (trăng vỡ),(khóc cho tình bạn chưa nguôi.Tôi không thể ngờ khi tình bạn của tôi với em mà em có thể vứt bỏ như thế, tôi tôn trọng tình bạn này biết bao,tôn trận trọng nó và nghĩ sẽ nâng niu để trở thành tình bạn .Nói vậy thôi chứ đừng cho tôi biết em dối gian mà nếu điều đó xảy ra thì tôi cũng sẽ vui vẻ (vào đời).Giờ đây con tim giá băng nơi tôi đã không còn ai,tôi bị (dối lòng) nhiều rồi nên đã (không đau vì quá đau),co' lẽ (tại cuộc đời mà tôi như thế),em đã không còn là em không phải em như thủa ban đầu.Điều gì đó đã khiến tôi không còn giám tin vào một tình bạn tốt khi em nói một câu là bản chất của tôi là thế,thế khi em chơi với tôi em có nghĩ không em xấu hổ,hay sao nếu tôi nghĩ là người bạn tốt thì nên góp ý với nhau thế mới là người bạn tốt.
Thế đó em,thế đó anh,tình bạn là như thế.Tình bạn,tình yêu làm chi!(ước gì) đừng ai giống như tôi, bởi vì lời nguyện cầu tình yêu,tình bạn luôn ngang trái,để cho ta phải hối tiếc vì không biết người ra đi như thế nào tình bạn thế nào.Thôi thì thà rằng sống như thế còn hơn phải (khổ khi nghĩ mình quá ngu quá tin vào tình bạn tốt,và nếu như ai giống như tôi không biết tình mình sẽ (về đâu) thì hãy để những ý nghĩ đó nơi con tim mồ côi trong dĩ vãng cuộc đời,và nếu như quên được thì quên nha,hãy bỏ lại sau lưng một nỗi đau,nỗi buồn mà vì một thế giới ngày mai sẽ có những người bạn thật sự nha,đừng giống như tôi đã lầm tin tình bạn đẹp.Nếu em đọc được những dòng chữ này thì hãy suy nghĩ nên như thế nào nếu như là những người bạn của nhau.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hocon_86

Guest
18/8/06
162
0
0
37
DH ThangLong
Anh huemis chưa gặp những người bạn thật sự theo đúng nghĩa của nó thôi.........cứ đi rồi mình sẽ gặp dc bến bờ bình yên mà !:littleang

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Tình bạn là gì ? ./ Phân tích nghĩa : Tình : là tình....
Bạn là bạn...
Gộp 2 cái ra Tình Bạn :rotfl:

huemis

huemis

sonbt@eurowindow.biz
2/11/05
280
0
0
42
ha noi
Cảm ơn mọi ngườii có thể huemis chưa tìm thấy nó và rất mng một ngày tìm thấy được một tình bạn theo đúng nghĩa của nó.mong rằng ngày đó không còn xa.
Lẻ ơi ông nên hiểu tình và bạn không thể đi liền với nhau có câu:
Kiếm người bạn tốt khó hơn tìm một người yêu.
Cũng như anh với chú làm sao mà tình được chỉ là bạn thôi.HHHHIIIIIIIII

B

BIENMAN76

Guest
23/9/06
8
0
0
Ha Noi
Hai bác Hoadon và Huemis này hay nhể. Kiểu định nghĩa của bác nào cũng có lý cả. Tình bạn luôn đi cùng với nhau chứ bác Huemis ơi. Nếu không có tình làm sao mà thành bạn được nhưng tình ở đây chỉ ở khía cạnh khác chứ không phải là tình của hai người muốn góp gạo thổi cơm chung đâu nhé

huemis

huemis

sonbt@eurowindow.biz
2/11/05
280
0
0
42
ha noi
BIENMAN76 nói:
Hai bác Hoadon và Huemis này hay nhể. Kiểu định nghĩa của bác nào cũng có lý cả. Tình bạn luôn đi cùng với nhau chứ bác Huemis ơi. Nếu không có tình làm sao mà thành bạn được nhưng tình ở đây chỉ ở khía cạnh khác chứ không phải là tình của hai người muốn góp gạo thổi cơm chung đâu nhé
:0frown: Ờ nhỉ,nhưng mà ông lẻ này toàn nói bóng gió nên cũng phải nói chứ không hôm nào ông ý mà nói tình với tớ thì có mà: sách dép chạy không kịp

khoithuocbuontrongdem

khoithuocbuontrongdem

Guest
2/12/05
180
0
0
44
hanoi
BIENMAN76 nói:
Hai các ông này nói toàn chuyện tình và bạn theo tôi:
Tình bạn không bán không cho
Mua cũng không được,bán cũng không thèm

S

shark88

Guest
29/9/06
138
0
0
Hà Nội
Khói thuốc trông còi còi vậy mà hôm trước cũng đá bóng ư? Hay thật thé mà mình ko có mặt để chiêm ngưỡng đôi giò đẹp đó nhỉ. Mà KHói thuốc ơi, anh e nhà ông đọc tiểu thuyết ở đâu mà nghe chán quá đi, suốt ngày tình tiền rồi giờ lại là tình bạn. chỉ toàn làm cho người khác đọc xong thấy thêm chán nản và ko tin vào cuộc đời thôi!

huemis

huemis

sonbt@eurowindow.biz
2/11/05
280
0
0
42
ha noi
shark88 nói:
Khói thuốc trông còi còi vậy mà hôm trước cũng đá bóng ư? Hay thật thé mà mình ko có mặt để chiêm ngưỡng đôi giò đẹp đó nhỉ. Mà KHói thuốc ơi, anh e nhà ông đọc tiểu thuyết ở đâu mà nghe chán quá đi, suốt ngày tình tiền rồi giờ lại là tình bạn. chỉ toàn làm cho người khác đọc xong thấy thêm chán nản và ko tin vào cuộc đời thôi!
Ừa thì tại vì đời dạy cho mình thế mà,còn chứ ai đọc tiểu thuyết bao giờ,mà nè nhớ rằng tui chưa biết ông hay bà nha.Thế hôm nào đi cổ vũ bóng đá thì chiêm ngưỡng cặp giò của cả tôi nữa nha>Đẹp thì phải biết

S

shark88

Guest
29/9/06
138
0
0
Hà Nội
tôi nghe nói giò của ông đang chấn thương, hàng này kém phẩm chất rồi, tôi ko chơi. hèhề.Mà ông bi quan vào cuộc đời thế nhưng đừng có khiến ai cũng nghĩ như mình. Mà trước khi nói người khác thì cũng nên uốn lưỡi vài lần đi và tự suy nghĩ xem mình làm có đúng ko chứ!

huemis

huemis

sonbt@eurowindow.biz
2/11/05
280
0
0
42
ha noi
shark88 nói:
tôi nghe nói giò của ông đang chấn thương, hàng này kém phẩm chất rồi, tôi ko chơi. hèhề.Mà ông bi quan vào cuộc đời thế nhưng đừng có khiến ai cũng nghĩ như mình. Mà trước khi nói người khác thì cũng nên uốn lưỡi vài lần đi và tự suy nghĩ xem mình làm có đúng ko chứ!
trời sao người này biết tôi thế giò tôi vẫn bình thường mà.hỏi mọi người xem,thế hả nói thế nào nhỉ khi nói ra thì đâu có gì mà phải sợ kia chứ nhưng mà cho hỏi quý danh nha

S

shark88

Guest
29/9/06
138
0
0
Hà Nội
Nick của tôi mọi người biết mà. Nhưng mà tôi chỉ thương người bạn mà Huemis nói thôi, vì tôi thấy bạn vội vàng kết luận người ta ko tốt nên nói vậy chứ chẳng có ác ý gì đâu. lần sau tôi sẽ đi cổ vũ để gặp mặt mọi người
ok, cảmơn vì lòng tốt của Huêmis cho tôi xem giò của bạn!

huemis

huemis

sonbt@eurowindow.biz
2/11/05
280
0
0
42
ha noi
oạch cái này hay đây không biết ai? Cảm ơn bạn nhưng mà không biết là ccó thể huemis trách nhầm người ta,nhưng mà người ta có biết những lời nói vô tình làm người khác thấy buồn không?với huemis thì sao đi nữa người ta vẫn là bạn mà..cảm ơn bạn đã có lời khuyên nhé..........

T

TuyenT

Guest
21/4/06
16
0
0
Ninh Binh
??

Hoadonbanle nói:
Tình bạn là gì ? ./ Phân tích nghĩa : Tình : là tình....
Bạn là bạn...
Gộp 2 cái ra Tình Bạn :rotfl:
Thế bác giả nghĩa "Hôn nhân" xem phát
có phải : hôn = hôn
nhân = người, nhân

===> hôn 1, nhiều người rồi nhân ra .. năm sáu ... phát. = "Hôn nhân"

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Tình bạn là gì nhỉ?! Lúc gặp khó khăn bạn sẽ hiểu.
Hiện tại tôi hạnh phúc với những người bạn của mình, cám ơn các bạn rất nhiều, cám ơn các bạn đã giúp đỡ, hậu thuẫn cho tôi trong lúc tinh thần rối ren thế này.

tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
theo tôi, tình bạn là tình bạn, đúng với nghĩa đen của nó. Sống ở đời mà có đc tình bạn đúng nghĩa là một trong những cái đáng quý nhất, đáng giá nhất.
:dzo:

Kino

Kino

I'm ME
6/11/05
189
6
18
HN
Tình bạn ư? Tình bạn không phân biệt tuổi tác, giới tính.Khi ta chơi với ai đó ta hãy cứ luôn sống tốt và thành thật thì ta sẽ được đáp lại đúng nghĩa của tình bạn chân thành.

khoithuocbuontrongdem

khoithuocbuontrongdem

Guest
2/12/05
180
0
0
44
hanoi
Thật khổ khi những lời nói ra làm mình vô tình thật buồn,một lúc nào đó hiểu ra thì đã muộn. Không ai muốn cuộc đời phải như thế...không ai muốn tình yêu và tình bạn bị rạn nứt. Tình và bạn là một chuỗi từ luôn đi cùng nhau khi bạn tới tình cũng sẽ tới. Hãy bỏ qua được thì bỏ qua tình bạn sẽ đẹp hơn........

Có người bạn nói với mình thế này: "Không có cái gì gọi là bạn thân (tất nhiên là khác giới :biggrin: ) cả, trừ khi một trong hai người... cực xấu" híc, mới đầu nghe thì có vẻ tiêu cực nhưng nếu mình nhìn lại "lịch sử" của mình thì thấy cũng có lý, :ladiesman , mọi người thấy thế có đúng không? :director:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA