Tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế

• Thread starter Hoaha
  • Ngày gửi
H

Hoaha

Trung cấp
4/7/06
112
0
16
Vung Tau
Em có một vấn đề muốn hỏi các anh chị và các bạn: Công Ty em mới thay đổi địa chỉ trụ sở. Cục thuế yêu cầu phải lập tờ khai mẫu số: 08-MST. Tờ khai này có 03 cột. Cột thứ nhất là chỉ tiêu:Em không biết chỉ tiêu này điền vào là gì? ( mà cục thuế hướng dẫn cột 1 ghi chỉ tiêu ghi trên mẫu tờ khai đăng ký thuế)mà em thì mới làm công việc này nên Có ai biết chỉ giùm em với và cho ví dụ nữa . Em cám ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
Trong mục chỉ tiêu, bạn chỉ cần ghi là - Chỉ tiêu 3 : Địa chỉ trụ sở hoặc chỉ cần ghi Địa chỉ trụ sở, 2 cột còn lại chắc bạn đã biết cách ghi.

T

tqphuc

Sơ cấp
6/1/05
16
1
3
43
hanoi
www.vakt2.eu.tc
Bạn vào đây load mẫu tờ khai đăng kí thuế về "http://www.hcmtax.gov.vn/huongdan.aspx?itemid=261" (mẫu 01-DKT-TCT) xem công ty mình thay đổi đăng ký thuộc phần (sô) nào thì ghi vào bảng kê 08. Chúc thành công

K

khanhlytvc

Sơ cấp
17/7/09
20
1
1
QUảng Nam
Cty mình có thay đổi lần thứ nhất: Bổ sung ngành ngề kinh doanh. Làm thủ tục xong thì thay đổi cả giấy phép lẫn con dấu. Mình không kê khai bên thuế, lần này thay đổi địa chỉ thì bắt buộc mình phải thông báo điều chỉnh bên thuế mà không biết là lần đầu có gì sai sót không nữa?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA