Tâm Sự đời Trai

• Thread starter okanemochi.jp
  • Ngày gửi
okanemochi.jp

okanemochi.jp

Guest
Em xin nói thật suy nghĩ mãi em mới viết bài này mong anh chi hiểu và yếu quí em hơn.chuyện là như thế này.
cách đây 5 tháng em đã chia tay với người yêu của em.lý do chính em xin nói thật chúng em không hợp nhau. Nhưng những kỷ niệm của nhưng ngày đầu thật đẹp.Từ ngày chia tay em không dành thời gian đi đâu cả,suốt ngày ở nhà,lang thang trên mạng.những lúc như vậy em không còn để ý đến bất cứ cái gì.nhưng làm gì có ai có thể làm việc cả ngày được?và em cũng vậy,những lúc mệt mỏi em hay lang thang quán nước chè(đặc biệt vào buổi tối)có rất nhiều đôi yêu nhau lướt qua mắt mình,chính lúc đó em lại cảm thấy buồn và cô đơn khủng khiếp,nhiều khi em nghĩ yêu tạm lấy một cô cho đỡ buồn nhưng nghĩ đến tương lai của người sẽ yêu mình,và công việc của em nữa.Em không thể bỏ công việc để đi đâu với ai đó.ĐÓ có phải là tật xấu không ạh.nói chính xác em và người yêu cũ của e chỉ có biết quán nước chè đầu ngõ,chỉ khi chia tay em và cô ấy mới có điều kiện vào 1 quán cafe!
Em phải làm gì để cho cuộc đời của mình trở nên đẹp hơn!
Xin cho em lơi khuyên chân thành!
ARIGATOU GOZAIMASU!

okanemochi.jp(om em ko can chi)

Khóa học Quản trị dòng tiền
Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
okanemochi.jp nói:
Nhưng những kỷ niệm của nhưng ngày đầu thật đẹp.

okanemochi.jp nói:
nói chính xác em và người yêu cũ của e chỉ có biết quán nước chè đầu ngõ,chỉ khi chia tay em và cô ấy mới có điều kiện vào 1 quán cafe!
Kỷ niệm đẹp thật! Toàn trà đá!

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
okanemochi.jp nói:
Em xin nói thật suy nghĩ mãi em mới viết bài này mong anh chi hiểu và yếu quí em hơn.chuyện là như thế này.
cách đây 5 tháng em đã chia tay với người yêu của em.lý do chính em xin nói thật chúng em không hợp nhau. Nhưng những kỷ niệm của nhưng ngày đầu thật đẹp.Từ ngày chia tay em không dành thời gian đi đâu cả,suốt ngày ở nhà,lang thang trên mạng.những lúc như vậy em không còn để ý đến bất cứ cái gì.nhưng làm gì có ai có thể làm việc cả ngày được?và em cũng vậy,những lúc mệt mỏi em hay lang thang quán nước chè(đặc biệt vào buổi tối)có rất nhiều đôi yêu nhau lướt qua mắt mình,chính lúc đó em lại cảm thấy buồn và cô đơn khủng khiếp,nhiều khi em nghĩ yêu tạm lấy một cô cho đỡ buồn nhưng nghĩ đến tương lai của người sẽ yêu mình,và công việc của em nữa.Em không thể bỏ công việc để đi đâu với ai đó.ĐÓ có phải là tật xấu không ạh.nói chính xác em và người yêu cũ của e chỉ có biết quán nước chè đầu ngõ,chỉ khi chia tay em và cô ấy mới có điều kiện vào 1 quán cafe!
Em phải làm gì để cho cuộc đời của mình trở nên đẹp hơn!
Xin cho em lơi khuyên chân thành!
ARIGATOU GOZAIMASU!

okanemochi.jp(om em ko can chi)
Chuyển từ trà đá sang trà sít đi.

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
Ohh! chà đá thật mát phải không! nhưng uống nhiều thì cũng không tốt lắm đâu.
Vào mùa hè còn đỡ chứ uống vào những ngày mùa đồng thì thật sự ...cần phải cân nhắc lại đi thôi. Những cái không thuộc về mình thì cố cũng chẳng được gì! người ta không sống bằng hoài niệm, quá khứ mà phải sống bằng hiện tại và tương lai. Biết từ bỏ cái cũ thì mới tìm được cái mới....Hy vọng bạn sẽ tìm được những giây phút bình yên....:wall: :wall: :wall:

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Chuyển sang "Cuốc lủi " đi , món này ngộ lắm ! :rotfl:

Không ai muốn thay đổi cả, nhưng thay đổi là nền tảng của sự phát triển, biết đâu chú lại kiếm được món gì hay hơn trà đá thì sao? Cuốc lủi chẳng hạn... :alcon: :alcon: :alcon:

Quá khứ qua rồi >>> hoài niềm làm gì, vô ích... chú có nằm nhà ủ rũ cả ngày "nó" cũng không quay lại với chú đâu, cố quyên nó đi, do chú suy nghĩ cả thôi... :DJ:

Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
Hoadonbanle nói:
Chuyển sang "Cuốc lủi " đi , món này ngộ lắm ! :rotfl:
Làm chai cuốc lủi thấy cũng hay
Sáng xỉn chiều say suốt cả ngày
Phê phê thức tỉnh không cần biết
Thiên hạ ai người có đổi thay!

F

Face_to_destiny

Trung cấp
26/9/04
113
0
0
42
In the end...
Katherine nói:
Làm chai cuốc lủi thấy cũng hay
Sáng xỉn chiều say suốt cả ngày
Phê phê thức tỉnh không cần biết
Thiên hạ ai người có đổi thay!

Cô "Cà thơ rỉn" rõ là hay
Xui người ta chuyện vớ vẩn này
Cuốc lủi uống vào chỉ thêm chán
Yêu nhau trà đá uống vẫn say... :boldred:

Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
Face_to_destiny nói:
Cô "Cà thơ rỉn" rõ là hay
Xui người ta chuyện vớ vẩn này
Cuốc lủi uống vào chỉ thêm chán
Yêu nhau trà đá uống vẫn say... :boldred:
Yêu nhau trà đá uống vẫn say
Nhưng đây đang nói chuyện chia tay
Làm bạn với vài chai cuốc lủi
Để mà quên hết chuyện chua cay!

F

Face_to_destiny

Trung cấp
26/9/04
113
0
0
42
In the end...
Katherine nói:
Yêu nhau trà đá uống vẫn say
Nhưng đây đang nói chuyện chia tay
Làm bạn với vài chai cuốc lủi
Để mà quên hết chuyện chua cay!
Người ta sống ở trên đời này
Cần 2 chữ "tỉnh táo" lắm thay
Chắc "Cà thơ rỉn" cũng biết thế
Cớ sao cứ khuyên bạn uống say?

Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
Face_to_destiny nói:
Người ta sống ở trên đời này
Cần 2 chữ "tỉnh táo" lắm thay
Chắc "Cà thơ rỉn" cũng biết thế
Cớ sao cứ khuyên bạn uống say?
Hôm trước vào xem hội túy tiên
Nghe người ta bảo hết ưu phiền...
Thấy ông bạn này đang sầu nhớ
Tôi dành mạo muội có lời khuyên
Đến túy tiên!:wine_2:

okanemochi.jp

okanemochi.jp

Guest
Hỏi trên đời sao sinh ra rượu?
Để giờ đây nô'ck cạn từng hơi
Để quên đi những chuyện do ông trời!:food-smil

U

Uyen

Guest
tặng bạn mấy câu này:
Có thể là thượng đế ngài muốn chúng ta gặp trước những người ko phải thuộc về mình trước khi cho mình gặp được người bạn trăm năm, để cuối cùng mình biết quý trọng người đó hơn.
có 1 người bạn đã nói với tui như thế này: kết thúc ko phải là chấm hết mà là bắt đầu của 1 sự khởi đầu khác.
bạn đừng tự buộc mình vào những hoài niệm cũ, hãy để nó vào dĩ vãng. cuộc sống còn rất nhiều điều cần ta phải làm.

okanemochi.jp

okanemochi.jp

Guest
Uyen nói:
tặng bạn mấy câu này:
Có thể là thượng đế ngài muốn chúng ta gặp trước những người ko phải thuộc về mình trước khi cho mình gặp được người bạn trăm năm, để cuối cùng mình biết quý trọng người đó hơn.
có 1 người bạn đã nói với tui như thế này: kết thúc ko phải là chấm hết mà là bắt đầu của 1 sự khởi đầu khác.
bạn đừng tự buộc mình vào những hoài niệm cũ, hãy để nó vào dĩ vãng. cuộc sống còn rất nhiều điều cần ta phải làm.
Tôi vẫn đi lang thang
Trên đường dài mỏi mệt
Tìm nốt nửa của mình
Cám ơn bạn Uyen rất nhiều?mình đã cảm thấy tự tin lên rất nhiều!

B

bichvanho

Guest
22/2/06
35
0
0
Hanoi
www.shopmuaban.com.vn
có câu thời gian sẽ xóa nhòa tất cả, để thấy cuộc đời tốt đẹp hơn, bạn nên chịu khó vào trangwebketoan nhé

okanemochi.jp

okanemochi.jp

Guest
Anh yêu em-em có biết?
trái tim anh đã dành trọn cho em.
Anh vẫn yêu em-dù biết
Trái tim em không còn hình bóng anh
Chiều nay Hà nội Mưa!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA