Phân bổ chi phí như thế nào

Thảo luận trong 'QĐ 15 - Chế độ kế toán DN' bắt đầu bởi vuvo, 10 Tháng mười 2006.

2,459 lượt xem

1. vuvo

vuvo Thành viên sơ cấp

Công ty em lúc trước khi làm công trình có thuê container, nhưng bây giờ để thuận tiện , bên em tự làm container tri giá gần 40 triệu, vậy em phải hạch toán và phân bổ như thế nào ạ?

2. Nhat Dieu

Nhat Dieu Thành viên thân thiết

Đọc mãi mà mình chẳng hiểu ý bạn hỏi là sao cả. Mình đoán thế này nhá có phải ý bạn là container do tự cty bạn làm ra. Với giá trị là 40triệu?
    Nếu như thế thì đây là TSCĐ của cty bạn. Lúc đó thì bạn sẽ hạch toán vào TSCĐ và tính khấu hao hàng tháng.

3. vuvo

vuvo Thành viên sơ cấp

Em phải trích khấu hao mỗi tháng là bao nhiêu với giá trị 40tr và phải đăng ký vơi cơ quan thuế như thế nào?em hạch toán như như thế nào????

4. Hong83nd

Hong83nd Thành viên thân thiết

Bạn tham khảo Quyết định 206/2003/QĐ-BTC nhé

5. Lê Nhung

Lê Nhung Guest

Cty bạn không có TSCĐ hay sao ma bạn lại không biết trích khấu hao vậy
    Bây giờ theo quy định thì tài sản cố định tăng từ ngày nào trong năn thì trích khấu hao từ ngày đó dựa vào thời gian dử dụng hữu ích của tài sản mà côngty bạn quy định để tìm ra tỉ lệ khấu hao sau đó rồi dựa vào đoq để trích khấu hao còn nữa Cong ty bạn trích khấu hao theo phương pháp nào

6. Biển Núi

Biển Núi Thành viên sơ cấp

Bạn đọc QD 206/2003 Qd-BTC, container thuộc nhóm phương tiện vận tải để bạn biết khấu hao bao nhiêu? Xong bạn đăng ký với cơ quan thuế.

7. springthuy18

springthuy18 Thành viên sơ cấp

Bạn có quyền chọn phương pháp khấu hao, làm thủ tục với cơ quan thuế và cứ thế mà phết,
    Thân