Phân bổ chi phí như thế nào

• Thread starter vuvo
  • Ngày gửi
V

vuvo

Guest
5/10/06
21
0
0
41
Tp.HCM
Công ty em lúc trước khi làm công trình có thuê container, nhưng bây giờ để thuận tiện , bên em tự làm container tri giá gần 40 triệu, vậy em phải hạch toán và phân bổ như thế nào ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
vuvo nói:
Công ty em lúc trước khi làm công trình có thuê container, nhưng bây giờ để thuận tiện , bên em tự làm container tri giá gần 40 triệu, vậy em phải hạch toán và phân bổ như thế nào ạ?
Đọc mãi mà mình chẳng hiểu ý bạn hỏi là sao cả. Mình đoán thế này nhá có phải ý bạn là container do tự cty bạn làm ra. Với giá trị là 40triệu?
Nếu như thế thì đây là TSCĐ của cty bạn. Lúc đó thì bạn sẽ hạch toán vào TSCĐ và tính khấu hao hàng tháng.

V

vuvo

Guest
5/10/06
21
0
0
41
Tp.HCM
Em phải trích khấu hao mỗi tháng là bao nhiêu với giá trị 40tr và phải đăng ký vơi cơ quan thuế như thế nào?em hạch toán như như thế nào????

Hong83nd

Hong83nd

Cao cấp
7/3/06
294
1
18
41
Ha Noi
Bạn tham khảo Quyết định 206/2003/QĐ-BTC nhé
Em phải trích khấu hao mỗi tháng là bao nhiêu với giá trị 40tr và phải đăng ký vơi cơ quan thuế như thế nào?em hạch toán như như thế nào????

L

Lê Nhung

Guest
Cty bạn không có TSCĐ hay sao ma bạn lại không biết trích khấu hao vậy
Bây giờ theo quy định thì tài sản cố định tăng từ ngày nào trong năn thì trích khấu hao từ ngày đó dựa vào thời gian dử dụng hữu ích của tài sản mà côngty bạn quy định để tìm ra tỉ lệ khấu hao sau đó rồi dựa vào đoq để trích khấu hao còn nữa Cong ty bạn trích khấu hao theo phương pháp nào

B

Biển Núi

Guest
28/11/05
52
0
0
tp.hcm
vuvo nói:

Bạn đọc QD 206/2003 Qd-BTC, container thuộc nhóm phương tiện vận tải để bạn biết khấu hao bao nhiêu? Xong bạn đăng ký với cơ quan thuế.

S

springthuy18

Guest
15/9/05
47
0
0
44
Ha Noi
vuvo nói:
Bạn có quyền chọn phương pháp khấu hao, làm thủ tục với cơ quan thuế và cứ thế mà phết,
Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA