ghi sổ Kế toán chi tiết

• Thread starter longly
  • Ngày gửi
L

longly

Trung cấp
18/8/06
152
0
16
hồ chí minh
hi, xin chào các anh chị, các anh chị cho em hỏi: cách ghi sổ kế toán chi tiết như thế nào, và có cần mở sổ này không? em cảm ơn.:friend:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tonglutinhta

Guest
15/8/06
69
0
0
38
hà nội
Tất nhiên là phải có chứ, mỗi hình thức ghi sổ kế toán lại có những sổ chi tiết khác nhau, thế công ty bạn làm đang ghi sổ theo hình thức nào?

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Thường, người ta mở sổ chi tiết cho những tk nào phát sinh thường xuyên hay phải theo dõi chi tiết như: SCT TM, SCT TGNH, SCT Phải thu KH, SCT Người bán...

hollytree

hollytree

Guest
6/4/06
48
0
0
38
tp HCM
thu6tudo nói:
Thường, người ta mở sổ chi tiết cho những tk nào phát sinh thường xuyên hay phải theo dõi chi tiết như: SCT TM, SCT TGNH, SCT Phải thu KH, SCT Người bán...
T6 nói ko sai nhưng Hollytree muốn nói rõ hơn:
đối với hình thức kế toán này thì ngoài hệ thống sổ chi tiết giống như các hình thức kế toán khác còn có hệ thống sổ nhật ký đặc biệt, phản ánh thu chi mua bán của doanh nghiệp gồm sổ nk chi tiền, sổ nk thu tiền, sổ nk bán hàng, sổ nk mua hàng

Quangteo

Quangteo

tình - tiền - tù - tội
10/10/04
180
1
18
TPHCM
nhungAD nói:
nếu công ty em là công ty thiết kế ghi sổ theo hình thức nhật ký chung thì ghi những sổ chi tiết nào hả các bác

Trên sổ các và NKC chỉ ghi TK cấp, Bạn phải mở sổ chi tiết cho hàng hóa, thành phẩm, sổ chi tiết, sổ chi tiết TSCD, công cụ dụng cụ, các TK TK 621,622,627,641,642,...nếu có tài khoản cấp 2 bạn đều mở sổ ghi chép

kidmandang

kidmandang

Giang Hồ Thuật Sĩ
10/11/05
522
2
18
HCM
Sao các bác ko mở 15/2006/QĐ-BTC ra coi nhỉ? trong đó có danh mục sổ kế toán áp dụng cho doanh nghiệp.

C

camvy22

Guest
9/3/04
9
0
0
cho Vy hỏi là nếu trong trường hợp Cty tư vấn du học thi Vy chỉ mở các sổ: sổ quỹ tiền mặt,TSCĐ có được ko ? vì cty mới thành lập được 1 tháng.Thanks!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA