Chương trình tính phí Bảo Hiểm nhân thọ

• Thread starter dqanh
  • Ngày gửi
D

dqanh

Guest
15/10/06
6
0
1
39
Tp.HCM
Chào các bạn! Mình đang cần 1 chương trình tính phí bảo hiểm nhân thọ để làm một số bài tập lớn. Lúc trước mình nhớ cũng có 1 chương trình nhưng quên mất link down. Bạn nào có cho mình xin nhé! Mình cũng định tự làm một cái bằng Access nhưng mày mò mãi vẫn không được. Giúp mình nhé! Thanks nhiều
Địa chỉ email của mình: quocanh84@gmail.com

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
dqanh nói:
Chào các bạn! Mình đang cần 1 chương trình tính phí bảo hiểm nhân thọ để làm một số bài tập lớn. Lúc trước mình nhớ cũng có 1 chương trình nhưng quên mất link down. Bạn nào có cho mình xin nhé! Mình cũng định tự làm một cái bằng Access nhưng mày mò mãi vẫn không được. Giúp mình nhé! Thanks nhiều
Địa chỉ email của mình: quocanh84@gmail.com

Trời! Bạn dùng từ "chương trình tính phí bảo hiểm nhân thọ" nghe hòanh tráng quá. Việc tính phí BHNT đâu phải đơn giản đâu. Tóan những bậc chuyên gia gạo cội về tài chính. Mà chương trình tính phí này là bí mật của công ty BH, là một tài sản đồ sồ của cty ai mà cho được? Tôi hơi ngạc nhiên khi bạn nói rằng có 1 chường trình, có cả đượng link :cheesebur

Không biết có phải bạn nói chương trình để tính phí dựa trên các hệ số tính phí đã được tính trước rồi không?

D

dqanh

Guest
15/10/06
6
0
1
39
Tp.HCM
Thật ra cái mình cần không phải là một cái gì "hoành tráng" và đồ sộ như của các công ty BH đâu. Mình chỉ muốn làm cái 1 đơn giản để tính phí Bảo Hiểm đối với những hợp đồng sinh kỳ, tử kỳ và hỗn hợp trả phí một lần và san bằng mà thôi, dựa trên những dữ liệu về: độ tuổi, số người sống, số người chết. Và phí này được tính dựa trên nguyên tắc cân bằng thu-chi, tức là Tổng phí phải thu bằng số tiền phải trả vào cuối hợp đồng, tất nhiên là phải quy tất cả số tiền phải thu-chi ở tương lai về hiện giá tại thời điểm ký kết hợp đồng, tương ứng với lãi suất kỹ thuật mà các công ty BH đã xác định trước. Tức là, nếu xét 1 hợp đồng bảo hiểm là sinh kỳ và trả phí một lần, thời hạn là 5 năm và lãi suất kỹ thuật là 8%, số người ký hợp đồng là: 1000 người và số tiền cty BH sẽ chi trả cho số người còn sống khi kết thúc hợp đồng là 100 triệu thì cty BH sẽ thu phí là 1000.X (X là số phí) và đến cuối năm thứ 5 cty sẽ chi một số tiền (giả sử đến năm này còn 700 người còn sống): (700x100 triệu)/(1+8%)^5 (tức là cty quy số tiền chi ra về hiện tại). Từ đây cty sẽ tìm ra số phí X bằng cách lập phương trình cân bằng thu-chi. Các hợp đồng khác cũng tính như thế...
Các bạn hướng dẫn giúp mình để tự làm 1 cái bằng Access nhé! ^_^

Sửa lần cuối:
B

byebye

Guest
26/2/10
1
0
0
dăklăk
Chào cả nhà!Cho mình hỏi chút nha.Có phải sang tháng 3 là mình làm tờ khai thuế GTGT trên phần mềm 2.5.1 luôn phải không?Vậy phần mềm 2.0.1 bỏ luôn không dùng nữa hả?Thank

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA