Công việc văn phòng + máy tính & ...

• Thread starter nhung2412
  • Ngày gửi
N

nhung2412

Guest
21/9/06
4
0
0
Tây Hồ, Hà Nội
Mình làm việc cho 1 công ty TNHH đã được hơn 2 năm, CV của mình nó cũng hơi đặc thù vì mình làm hoàn toàn cho công ty bảo hiểm của Hawaii (Mỹ). Hàng ngày đến làm thì ở trong VP đến hết giờ làm không giao lưu hay tiếp xúc với ai cả ngoài máy tính và Internet. Nhiều khi mình nghĩ nó thật nhàm chán vì trước kia mình cũng học kế toán nhưng chỉ đi làm thêm kế toán thôi, CV làm thêm của mình cũng đơn giản nên không có kinh nghiệm làm kế toán. Mình muốn chuyển CV mà không biết liệu có làm nổi không. Buồn quá :-( nên mối khi rỗi mình lại vào WKT để xem và học hỏi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Buồn thật đấy!
Nhàm chán thật đấy!
Nhưng trước khi hướng tới mục tiêu khác, bạn nên tự hài lòng với công việc hiện tại đã, sau khi bạn đã cảm thấy hài lòng với vị trí hiện tại, bạn mới suy nghĩ tới việc thay đổi. Chúc bạn thành công!

nhung2412 nói:
Mình làm việc cho 1 công ty TNHH đã được hơn 2 năm, CV của mình nó cũng hơi đặc thù vì mình làm hoàn toàn cho công ty bảo hiểm của Hawaii (Mỹ). Hàng ngày đến làm thì ở trong VP đến hết giờ làm không giao lưu hay tiếp xúc với ai cả ngoài máy tính và Internet. Nhiều khi mình nghĩ nó thật nhàm chán vì trước kia mình cũng học kế toán nhưng chỉ đi làm thêm kế toán thôi, CV làm thêm của mình cũng đơn giản nên không có kinh nghiệm làm kế toán. Mình muốn chuyển CV mà không biết liệu có làm nổi không. Buồn quá :-( nên mối khi rỗi mình lại vào WKT để xem và học hỏi.

^_^ Cuộc sống nó thế mà bạn buồn làm gì, cố gắng yêu công việc của mình trước hãng rồi cơ hội cũng sẽ đến thôi. Bạn làm việc liên quan đến bảo hiểm thì chắc phải thú vị hơn kế toán chứ, vài bạn mình đang làm kế toán cho các Cty nhà nước, liên doanh gặp toàn phải các sếp... "thét ra lửa" :wall: :wall: :wall:, văn phòng thì chia nhau dùng 1260 :0sleep: muốn copy mấy tờ giấy cũng phải làm đơn trình sếp, lắm lúc làm ngoài giờ bọn nó còn tức, cóc thèm khai overtime luôn nói gì đến các khoản "hoa màu"... :wall: :wall: :wall:
Chúng nó ức lắm, kêu ầm lên nhưng vẫn phải thích nghi, thương tụi nó thiệt nhưng biết làm thế nào được?! :sad:

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA