Tình yêu là gì!

• Thread starter fooly_kid
  • Ngày gửi
L

lamly

Guest
7/12/03
10
0
0
Tình yêu là giọt nước mắt tròn trịa, lung linh nhất.
Muốn biết tình yêu như thế nào thì chỉ có cách là nếm nó, và muốn nếm nó thì chờ nó vỡ ra khi đó bạn sẽ thấy vị ngọt, vị đắng......
Còn giọt nước mắt không vỡ ra thì đó không phải là tình yêu.

Khóa học Quản trị dòng tiền
vannamnh

vannamnh

Trung cấp
8/9/04
58
1
8
Ha Noi- Viet Nam
Đã khi nào con mắt bạn " bị mù màu" chưa?, nếu "bị", tức là bạn đang yêu , thế thôi!!!

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
vannamnh nói:
Đã khi nào con mắt bạn " bị mù màu" chưa?, nếu "bị", tức là bạn đang yêu , thế thôi!!!
Uh đúng phết ! Khi yêu thì không biết màu gì là màu Vàng bác nhỉ !
Đôi khi còn cả mầu đen trong suy nghĩ nữa chứ :dzo:

C

coralmoonlight

Guest
21/3/04
36
0
0
Nghe các bác định nghĩa có vẻ triết lý quá, đọc xong lại càng chăng hiểu gì hơn hic hic hic hic chuối vô cùng là chuối he heh e

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
Làm sao biết được tình yêu?
Làm sao biết được người ta yêu mình?
Làm sao biết cách tỏ tình?
Làm sao biết được rằng mình đã yêu?

Nhớ thương mới biết là yêu
Bông hồng gởi đến là ai yêu mình
Yêu hong cần phải tỏ tình
Chỉ cần rung động là mình đã yêu

Yêu tha thiết là yêu bằng ánh mắt
Yêu mặn mà là gắn chặc làn môi
Yêu nhè nhẹ là xiết chặt đôi tay
Yêu giã dối là yêu bằng lời nói

Yêu tha thiết tôi chưa hề được biết
Yêu mặn mà tôi chưa dám thử qua
Yêu bằng lời nói là yêu của phôi pha
Tôi chỉ biết tình yêu là câm nín

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
Tôi chỉ biết tình yêu là câm nín :0frown:

Sửa lần cuối:
cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Mật mèo nói:
Tôi chỉ biết tình yêu là câm nín :0frown:
Nhưng câm nín thì có :dogrun: nó yêu !

L

lamly

Guest
7/12/03
10
0
0
gâu gâu gâu gâu gâu gâu gâu....anh yêu em! anh yêu em! anh yêu em!anh yêu em!.....
Đó là cách của cam to 80 sao????????????????????????????????????????????????
cam to 80 ơi em yêu anh! cam to 80 ơi em yêu anh! cam to 80 ơi em yêu anh!.......
gâu gâu gâu gâu gâu gâu gâu gâu ............

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
Kho^? tha^n DDa`i ta^`u dde^'n :dogrun: no' cu~ng kho^ng tha
:lol: :lol: :lol:

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Đề tài này chẳng nhẽ lại kô phải là đề tài nghiêm túc hay sao mà có cả dog thế này.

Anyways, trích đoạn này từ đâu đó cho mọi người nhé: (của I đấy, trước đây I chẳng bao giờ nghĩ đến cái cảm xúc hay định nghĩa về đề tài này cả)

"Tôi thì không thể định nghĩa được chữ "Yêu" vì kô có đủ từ, đủ nghĩa, đủ lời, đủ ý thơ, đủ ... tất cả mọi thứ để diễn tả trạng thái lúc mà tôi đang Y"

L

lamly

Guest
7/12/03
10
0
0
Tôi thì không thể định nghĩa được chữ "Yêu" vì kô có đủ từ, đủ nghĩa, đủ lời, đủ ý thơ, đủ ... tất cả mọi thứ để diễn tả trạng thái lúc mà tôi đang Y"
Phải sự im lặng nói lên được nhiều điều hơn ta tưởng.

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Thôi hôm nay nói tử tế cái !

Tình yêu có rất nhiều ý nghĩa - không ai phủ nhận. Và tình yêu gây ra nhiều mệt mỏi - cũng không ai có thể phủ nhận. Yêu 1 người là...

5. Tình yêu gây nhiều ảo tưởng, và ảo ảnh. Tất cả là do trí óc nhạy cảm và giàu tưởng tượng của con người. Những điều hoàn hảo nhất được hình dung ra chỉ qua 1 ánh mắt, 1 lời nhận xét lịch thiệp (dù chẳng có mấy ý nghĩa) hay 1 cử chỉ nhã nhặn...Thế rồi 1 lời thề "chỉ có cái chết mới chia rẽ chúng ta" lại vẫn có thể tiêu tan trong vòng 48h. Nếu không tin, bạn cứ thử hỏi Briney Spears và Jason Allen Alexander!
4. Tình yêu nhiều khi rất...mất mặt. Bạn có bao giờ đếm hết được những điều kỳ cục mà con người làm vì tình yêu? Từ 1 anh chàng ôm con gấu bông cao 1m60 đi dọc thành phố để tặng cho người yêu, mặc dù anh ta chúa ghét thú bông, cho đến 1 cô gái cũng đi khắp thành phố chỉ để tìm được 1...cái bật lửa mà cô nghĩ là người yêu mình sẽ thích, mặc dù bản thân cô chưa bao giờ hài lòng về việc hút thuốc lá? Đấy là chưa kể những lần các cô gái ôm gối nằm khóc cả đêm mỗi khi 2 người cãi nhau và cả nhà ai hỏi gì cũng không nói...
3. Tình yêu có rất nhiều đòi hỏi. Những bông hoa và những món quà bạn cần phải tặng (tất nhiên, có những khi là bạn muốn tặng, nhưng xin đừng phủ nhận là có những khi bạn "phải" tặng, không thì không xong đâu!) Những bài thơ bạn phải sáng tác. Và đôi khi cái tôi "vĩ đại" của bạn cũng phải dẹp!
2. Tình yêu là mù quáng. Lúc mới yêu, con người thường mù quáng. Những điểm khác biệt được coi là đáng yêu. Những nhược điểm cũng trở nên ngộ nghĩnh và dễ chấp nhận. Và qua thời gian thì [đa số] những gì mà một thời là "dễ chấp nhận" ấy lại trở thành "sự lập dị và khó ưa".
1. Tình yêu dễ gây tổn thương. Dù nóng hay lạnh, tình yêu là điều dễ gây đau khổ nhất.

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Êu ơi dài thê thảm quá, mỗi tội mình chả biết viết gì.

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
cam_to_80 nói:
Thôi hôm nay nói tử tế cái !
2. Tình yêu là mù quáng. Lúc mới yêu, con người thường mù quáng. Những điểm khác biệt được coi là đáng yêu. Những nhược điểm cũng trở nên ngộ nghĩnh và dễ chấp nhận. Và qua thời gian thì [đa số] những gì mà một thời là "dễ chấp nhận" ấy lại trở thành "sự lập dị và khó ưa".
Đúng thế, nên cần phải...
http://www.webketoan.com/forum/showthread.php?t=1423&page=9&pp=10

C

coc_nuoc_day

Guest
Tớ thấy cam_o hỏi lâu quá rồi mà không ai trả lời kìa,!?
Thôi thì để tớ nhé: nghĩa là cậu chỉ còn mỗi cái chữ ký là tuyệt vời thôi đấy! Và thế thì đừng có để trường hợp đó xảy ra nhé!

C

coc_nuoc_day

Guest
Tớ thấy cam_to hỏi lâu quá rồi mà không ai trả lời kìa,!?
Thôi thì để tớ nhé: nghĩa là cậu chỉ còn mỗi cái chữ ký là tuyệt vời thôi đấy! Và thế thì đừng có để trường hợp đó xảy ra nhé!

ketoan@

ketoan@

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
24/5/04
317
6
18
Bụi mận gai...
Ô, hóa ra góc này toàn những chuyên gia về "YÊU". Tôi gọi các bạn là "yêutinh" nhé (vì người đang yêu, thì danh động từ theo English có thể thêm đuôi "ing" = yêu-ing - thôi thì viết ra thành yêutinh cho nhanh).

Tôi mạo muội nói 1 tí thế này về tình yêu;
Yêu là khi bạn có thể quên đi bản thân mình và sống vì người khác - người mà bạn yêu.
Có lúc nó là sự dịu dàng không tả nổi khi nghĩ về người đó.
Có lúc nó là sự đau đáu nhớ mong.
Có lúc nó cũng làm cho ta đau đớn......

hic.. chả hiểu còn những gì nữa. giá mà tôi còn là 1 "yêutinh" thì chắc sẽ viết ra được nhiều nhiều thứ hay hay hơn nữa.

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Lâu lém rồi mới thấy Bác @ xuất hiện ở cái mục này nhỉ !
Em cũng rống bác ở cái đoạn là hết thời Yêutinh rồi chứ không thì phải bi bô vài câu với mọi người !
Từ khi cam_to xuống tóc thành ra chẳng buồn tham dự vào những đam mê tầm thường mà bây giờ cố gắng tĩnh tâm hy vọng tu thành chín Quả.
Mà bà chị nhớ bảo @ con chào em bằng chú đấy nhé

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
Tình yêu là sự chờ đợi Ặc ặc, ketoan@ Mama ơi, cho phép fooly_kid "chờ đợi" "còng" con nha. :1luvu:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA