Bảng Kê Hợp Đồng Kinh Tế đã ký.

• Thread starter ngtung2812
  • Ngày gửi
N

ngtung2812

Sơ cấp
27/9/06
47
0
6
Tp.HCM
Các bác cho em hỏi? Bảng kê hợp đồng kinh tế đã ký nộp khi nào, phòng nào ở cơ quan thuế vậy. Nó có bắt buộc không. nếu không kê thì có sao không, không nộp có sao không.:wall: :wall: :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

gianguyen

Trung cấp
20/4/06
151
0
0
45
Hai phong
sao lại phải nộp hợp đồng kinh tế nhỉ. Ở chõ mình làm ko phải nộp cho ai cả. Chẳng qua đây là hình thức ký kết để đảm bảo quyền lợi của 2 bên ( mua à bán ) mà thôi. Và là căn cứ để thanh toán giá trị hợp đồng.

N

ngtung2812

Sơ cấp
27/9/06
47
0
6
Tp.HCM
Cám ơn bạn nhiều. mình cũng nghĩ thế. chúc bạn vui và thành đạt
:beer: :thanx:

T

trang ba gia

Trung cấp
8/6/06
86
0
0
Hà Nội
360.yahoo.com
Mình cũng chưa thấy ai nộp cái bảng kê hợp đồng kinh tế bao giờ.Ko ai quy định như vậy đâu.

T

Thu_Linh

Guest
8/9/06
18
0
1
TP.HỒ CHÍ MINH
Bảng Kê hợp đồng kinh tế đã ký kết bạn phải nộp cho cơ quan thuế hàng tháng giống như bạn nộp bảng kê khai thuế vậy.Đó là yêu cầu của bên cơ quan thuế đó bạn ạ.Bên mình tháng nào cũng phải kê khai dù phát sinh hợp đồng hay không phát sinh(Bạn phải mang hợp đồng kinh tế mà bạn đã ký với đối tác lên cho chi cục thuế đóng dấu xác nhận là đã nộp kèm theo 03 bản kê khai hợp đồng đã ký kết, nhưng bạn chỉ kê khai những hợp đồng kinh tế liên quan doanh thu mà thôi)

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
TRANTHITHULINH nói:
Bảng Kê hợp đồng kinh tế đã ký kết bạn phải nộp cho cơ quan thuế hàng tháng giống như bạn nộp bảng kê khai thuế vậy.Đó là yêu cầu của bên cơ quan thuế đó bạn ạ.Bên mình tháng nào cũng phải kê khai dù phát sinh hợp đồng hay không phát sinh(Bạn phải mang hợp đồng kinh tế mà bạn đã ký với đối tác lên cho chi cục thuế đóng dấu xác nhận là đã nộp kèm theo 03 bản kê khai hợp đồng đã ký kết, nhưng bạn chỉ kê khai những hợp đồng kinh tế liên quan doanh thu mà thôi)

CHắc là bạn làm bên xây dựng?
Quy định nộp bảng kê HĐKT đã bãi bỏ tử tháng 8/2004 rồi

D

DUCHUY

Trung cấp
15/5/06
145
1
18
54
Ho Chi Minh
Theo tôi được biết thì CCT Quận XX-TP Hồ Chí Minh vẫn bắt buộc phải nộp HĐKT ngành xây dựng tại phòng hành chánh của CCT khi phát sinh hợp đồng mới.

N

Ngoc Thu

Trung cấp
1/6/06
58
0
6
42
Phu yen
TRANTHITHULINH nói:
Quy định này đã bỏ từ lâu rùi mar...các bên có liên quan chỉ lưu lại làm chứng từ thui,làm gì có chuyện nộp cho thuế...chắc bạn này nhầm rùi.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
DUCHUY nói:
Theo tôi được biết thì CCT Quận XX-TP Hồ Chí Minh vẫn bắt buộc phải nộp HĐKT ngành xây dựng tại phòng hành chánh của CCT khi phát sinh hợp đồng mới.

Bên xây dựng thì việc này vẫn còn, mà đối với xây dựng thì tôi thất cũng hợp lý vì:
1. HĐ Xây dựng thường kéo daì
2. Có thể xây dựng ở điạ phương khác
3. Giá trị hợp đồng tương đối lớn

N

nhloan

Guest
22/9/06
57
0
0
Dong thap
Bên Công ty mình cũng phải nộp hàng tháng bảng kê HĐKT đó cho dù có phát sinh hay ko

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA