Sếp không cho xuất lại hóa đơn mà vẫn bắt bên mua thanh toán.

• Thread starter 3www
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Cam Van nói:
Nhưng mà chị ah, trường hợp mình lưu chứng từ ko cẩn thận để trộm vào rinh thì sao? lúc đó mình báo mất ko lẽ ko được, mà trộm vào lấy hóa đơn hay hóa đơn mình làm mất lúc nào thì sao mà thuế biết được :)
Hmm... :eyepop: Hi vọng thuế sẽ okie khi nghe em nói như rứa! Chúc em may mắn nhé! :error:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tentet

Guest
20/10/06
15
0
0
Hà nội
Khi hủy hóa đơn, em phải yêu cầu khách hàng trả lại liên 2. Sau đó lưu đủ 3 liên cùng với Biên bản hủy hóa đơn. Nếu không lấy lại được liên 2 hủy thì em phải chịu ghi nhận doanh thu 02 lần của cùng một mặt hàng bán ra rồi. Em nên giải thích cụ thể cho khách hàng hiểu.

C

Cam Van

Guest
28/2/05
38
0
6
42
TP.HCM
letmyha nói:
Hmm... :eyepop: Hi vọng thuế sẽ okie khi nghe em nói như rứa! Chúc em may mắn nhé! :error:
:inlove: ý em nói như vậy có được ko? hi vọng? chị ủng hộ em hay có ý gì khác...:inlove:
Em lấy lại được hóa đơn sau vài lần liên lạc..hic..hic..tưởng kì này mình khổ rồi. Cũng may...rút kinh nghiệm :)

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Cam Van nói:
:inlove: ý em nói như vậy có được ko? hi vọng? chị ủng hộ em hay có ý gì khác...:inlove:
Em lấy lại được hóa đơn sau vài lần liên lạc..hic..hic..tưởng kì này mình khổ rồi. Cũng may...rút kinh nghiệm :)
Từ đầu đã bảo là không được rồi mà lị! Thiệt tình! Doanh nghiệp khai gian dối trong vấn đề sử dụng, xử lý và bảo quản hóa đơn chứng từ thì thuế sẽ... phạt nặng đấy chứ chẳng phải là chuyện đùa đâu! Ai cũng làm như em thía thì... loạn cả lên àh.

Chúc mừng là em đã...trở thành dân đòi nợ chuyên nghiệp! :friend:

D

dunguyen48

Guest
28/10/06
6
0
1
Binh Duong
giải quyết hóa đơn bị mất

3www nói:
Cty mình mới có 1 anh FC người nước ngoài về làm. Ông này rất kì quặc và khó tính trong việc xuất lại hóa đơn cho khách hàng.

Đợt rồi do gửi đi gửi lại 1 hóa đơn GTGT (giá trị khá lớn) qua đường EMS, nhưng bên mua thông báo là trong phong bì không có hóa đơn, (ặc ặc) và yêu cầu bên mình xuất lại hóa đơn để họ kê khai thuế.
Bên mình không đồng ý, và bên mua nói rằng sẽ không thanh toán số tiền trên hóa đơn đó.
Mình gửi thông báo lại là nếu không thanh toán sẽ trừ vào tiền đặt cọc và tính lãi suất nếu thanh toán quá hạn.
Bên mua kêu bên mình gây khó khăn ( cũng khó khăn thật) và yêu cầu hợp tác. Mình đã giải thích là rất khó có thể xuất lại do anh FC nhất quyết không đồng ý, trong khi đó các khoản phát sinh khác vẫn tiếp tục.

Vụ này dây dưa, sếp thì cứ đập bàn đập ghế hỏi sao nó không thanh toán nhưng nhất nhất không chịu làm thủ tục mất hóa đơn.
Bó tay, các cao thủ có cách nào giải quyết không???. (Mình cực chẳng dã phải đã gửi cho bên mua 1 bản Copy đóng dấu)
Ván đề này minh có ý kiến như sau:
Hai bên tiến hành làm biên bản xác nhận việc mua bán hàng hóa của tờ hóa đơn này và lập biên bản thất lạc hóa đơn trên. Sau đó bên bán gửi bản photo (có đóng dấu sao y) của liên 1 và 3 của hóa đơn đó (phải có chủ ký của bên mua) cho bên mua, kèm theo bản kê hóa đơn bán ra của kỳ kê khai thuế đó cùng với tờ khai thuế hàng tháng. Cuối cùng thông báo mất hóa đơn đến cơ quan thuế và chơ đóng phạt.....

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA