Đổi ngăn cách giữa 3 số từ dấu phẩy sang dấu chấm?

• Thread starter Quỳnh Lê
  • Ngày gửi
Q

Quỳnh Lê

Guest
4/8/05
8
0
0
41
TP Hồ Chí Minh
Từ trước tới giờ, trong tờ khai thuế mình dùng excel 97 (cổ quá rồi phải không) ngăn cách giữa 3 số là dấu phẩy, giờ mình muốn đổi thành dấu chấm ngăn cách giữa 3 số, và ngăn cách phần thập phân bằng dấu phẩy. Có cách nào không hả mọi người. Giúp mình với, chân thành cám ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

Gio

Guest
20/2/06
3
0
0
40
My Home
ban co the lam duoc nhu the neu vao controlpanel muc regional and language options sau do chon tab regional options chon cutomize chon nhon' so trong digit grouping con dau thap phan trong Negative sign.
----------------
Bình_OverAC: Bạn nên viết bài có dấu nhé.

Q

Quang Kim Son

Cao cấp
21/7/06
223
0
16
Thủ đô của Resort
Quỳnh Lê nói:
Từ trước tới giờ, trong tờ khai thuế mình dùng excel 97 (cổ quá rồi phải không) ngăn cách giữa 3 số là dấu phẩy, giờ mình muốn đổi thành dấu chấm ngăn cách giữa 3 số, và ngăn cách phần thập phân bằng dấu phẩy. Có cách nào không hả mọi người. Giúp mình với, chân thành cám ơn!
Menu Start -> Setting -> Control panel -> Regional and Language Options -> Regional -> Number
Thay dấu (,) thành (.) và ngược lại.

Đào Việt Cường

Đào Việt Cường

Moderator
22/11/05
400
4
18
Khánh Hòa
Dear Quỳnh Lê,
---------------
Bạn nên cài MS Office XP trở nên, thời buổi này mà vẫn còn dùng MS Office 97 thì quá cổ chứ không phải cổ quá!:sick:
Xin mời các bạn tham gia Giaiphapexcel.com sẽ có nhiều giải pháp hơn :two:

Q

Quỳnh Lê

Guest
4/8/05
8
0
0
41
TP Hồ Chí Minh
Hay quá, cảm on Gio va Quang Kim Son, mình đã thành công rồi.
Web ke toan thật là tuyệt

Q

Quỳnh Lê

Guest
4/8/05
8
0
0
41
TP Hồ Chí Minh
Đào Việt Cường mến thân!

Mình muốn đổi window XP và dùng MS Office 2003 từ năm ngoái, năm kia cơ. Khổ nỗi, máy tính mình cấu hình thấp mà sếp không chi cho nâng cấp thì mình chỉ có thể cài được Win 98 và MS Office 98 thôi. Híc híc, lắm lúc làm cũng thấy khổ lắm, xin cảm ơn đã chia sẻ, xin cảm ơn!!!

G

gianguyen

Trung cấp
20/4/06
151
0
0
45
Hai phong
Một cách nhanh hơn thì bạn cứ đánh dấu chấm trực tiếp vào một số sau đó dùng chổi quét, quét vùng cần làm.

H

hn0313

Guest
28/10/06
9
0
0
41
haiphong
gianguyen nói:
Một cách nhanh hơn thì bạn cứ đánh dấu chấm trực tiếp vào một số sau đó dùng chổi quét, quét vùng cần làm.
Dùng cách này ko được, quét xong lại kiểm tra lại xem mình đã dánh đủ số chưa ah chị

H

hanhlinh

Guest
18/10/06
38
0
0
43
Đông hà, Quảng Trị
:wall: Mình dùng đồng thời cả dấu "," và dấu "." cho số liệu tiền tệ trong báo cáo. Số liệu trong báo cáo bằng tiền USD thì dùng dấu "," và số liệu trong báo cáo tiền VND thì dùng dấu ".". Vậy, làm thế nào mà đánh được đồng thời cả dấu "," và dấu "." không?

hieu1563

hieu1563

Guest
hanhlinh nói:
:wall: Mình dùng đồng thời cả dấu "," và dấu "." cho số liệu tiền tệ trong báo cáo. Số liệu trong báo cáo bằng tiền USD thì dùng dấu "," và số liệu trong báo cáo tiền VND thì dùng dấu ".". Vậy, làm thế nào mà đánh được đồng thời cả dấu "," và dấu "." không?
Được chứ bạn, nhưng hơi mất công chút xíu. Mình thường làm thế này.
Dùng hàm SUBSTITUTE
Nếu chỉ có một số thì đơn giản, nếu là nhiều số thì đành phải làm theo cách củ chuối thôi
VD:
Giá trị……..Loại tiền…….Kết quả
A2…………B2…………..C2
A3…………B3…………..C3

Loại tiền : VND or USD… .
Kết quả: Công thức như sau
VD tại ô C2 if(B2=”USD”;SUBSTITUTE(SUBSTITUTE(SUBSTITUTE(TEXT(A2;"#.##0,00");",";"_");".";",");"_";".");A2)

Giải thích : Nếu loại tiền là USD thì :
………Chuyển thành số thành text : VD : 12.123,05 -> 12.123,05 (đây là text)
………Thay thế dấu , (phẩy) thành dấu _ (gạch dưới) : 12.123_05
……….Thay thế dấu . (chấm) thành dấu , (phẩy): 12,123_05
……… Thay thế dấu _ (gạch dưới) thành . (chấm) : 12,123.05

Hi vọng có thể giúp bạn
(Nhớ là Kết quả chỉ là text)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA