Kế toán xây dựng

• Thread starter anabuisoftware
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

tuyetptm

Sơ cấp
31/8/11
34
0
0
36
Ba Vì
Chào cả nhà! Mình cũng là kế toán xây dựng, mình làm bên lĩnh vực xây dựng dân dụng được hơn 1 năm rồi, nhưng bi giờ mình làm bênh xây dựng nhưng làm bên địa chính, đo đạc. Có ai có mẫu biểu gì liên quan đến lĩnh vực đo đạc chúng ta cùng thảo luận nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuyetptm

Sơ cấp
31/8/11
34
0
0
36
Ba Vì
Bản có thể làm bảng chấm công và trả lương theo nhân viên công ty luôn cũng được , do thủ quỹ chi và bảo họ ký nhận vào bảng lương. Làm hợp đồng thời vụ để khỏi phải đóng BHXH cũng như khỏi phải đăng ký mã số thuế TNCN cho lao động đấy bạn ạ. Tuy nhiên bạn phải có bảng cam kết với công ty của người lao động đó là thu nhập hàng tháng của họ không đến mức phải nộp thuế TNCN , để khi chi trả lương không bị trích lại 10% thuế đó bạn. Mình đã làm như vậy và thanh tra thuế đã OK rồi

Bạn ơi mình tưởng là trong bản cam kết đấy chỉ áp dụng cho nhưng người đã đăng ký mã số thuế cá nhân rồi chứ. Chi cục thuế chỗ mình còn yêu cầu tất cả công nhân xây dựng đều phải đăng ký mã số thuế, mà có đến mấy trăm công nhân

N

ngocdanghpvn

Guest
6/7/11
1
0
0
hai phong
các bác nói nhiều e nghe cũng vẫn lơ tơ mơ, bác nào có cái nick name hay yhoo ko chat cùng với e, e hỏi cho chi tiết:
Thank các bác!
về các chi phí nguyên vạt liệu những cái nào cho vào 621, cái nào cho vao 6271,6272, 6273.... e chưa biết phân biệt sao. Toàn cát đá bê tôg, xi măng, máy móc, ống, ngênh xanh.. hu hu hu

M

mrhuynhkhoa

Guest
10/4/11
3
0
1
Vinh Long
em có câu hỏi này bác nào biết giúp dùm em.
Em mới vào làm kế toán cho Cty xây dựng, không có bảng chấm công thực tế, chỉ dựa vào dư toán tính lương của công nhân. Nhưng công trình chưa hoàn thành mà tới kỳ báo cáo Quý. Em phải tính lương như thế nào để đưa vào chi phí cho kỳ này. Hay là phải đợi hoàn thành bàn giao công trình mới tính luôn, Pro nào rành vấn đề này giúp em nhá. Cảm ơn rất nhìu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Khongchuyen

Khongchuyen

Cao cấp
các bác nói nhiều e nghe cũng vẫn lơ tơ mơ, bác nào có cái nick name hay yhoo ko chat cùng với e, e hỏi cho chi tiết:
Thank các bác!
về các chi phí nguyên vạt liệu những cái nào cho vào 621, cái nào cho vao 6271,6272, 6273.... e chưa biết phân biệt sao. Toàn cát đá bê tôg, xi măng, máy móc, ống, ngênh xanh.. hu hu hu

Bạn cứ theo nguyên tắc vật liệu nào trực tiếp cẫu thành nên sản phẩn công trình xây dựng thì bạn cho nó vào 621. Còn lại thì cho vào chi phí vật liệu sản xuất chung (6271) thông thường chi phí vật liệu sản xuất chung có giá trị không lớn lắm.

P

phongnq

Sơ cấp
11/3/10
6
1
0
39
Quang Nam
Ðề: Kế toán xây dựng

Chào các bạn. Mình cũng đang làm kế toán trong đơn vị xây lắp.
Hiện tại mình gặp một số vấn đề mong các thành viên webketoan.vn và các anh chị hỗ trợ giúp.
Vấn đề của mình gặp phải là:
- Để cân đối chi phí đầu vào mình dựa trên khối lượng nghiệm thu tích ra được các khoản chi phí theo Định mức xây dựng
+ Vật tư = A
+ Nhân công = B
+ CP chung = C
+ Máy thi công = D
Nhưng minh không biết cách tính chi phí của 1 ca máy (bao gồm những mục chi phí nao) để tập hợp CP đầu vào phần CP Máy thi công cho phù hợp.
Mong các bạn hỗ trợ giúp
Xin chân thành cám ơn.

Nguyễn Quốc Phong
DT: 0935679500
Email: phongnqs3@yahoo.com.vn

N

nguyendinhhungquynhon

Trung cấp
18/2/12
69
1
0
quy nhon

Chào các bạn. Mình cũng đang làm kế toán trong đơn vị xây lắp.
Hiện tại mình gặp một số vấn đề mong các thành viên webketoan.vn và các anh chị hỗ trợ giúp.
Vấn đề của mình gặp phải là:
- Để cân đối chi phí đầu vào mình dựa trên khối lượng nghiệm thu tích ra được các khoản chi phí theo Định mức xây dựng
+ Vật tư = A
+ Nhân công = B
+ CP chung = C
+ Máy thi công = D
Nhưng minh không biết cách tính chi phí của 1 ca máy (bao gồm những mục chi phí nao) để tập hợp CP đầu vào phần CP Máy thi công cho phù hợp.
Mong các bạn hỗ trợ giúp
Xin chân thành cám ơn.

Nguyễn Quốc Phong
DT: 0935679500
Email: phongnqs3@yahoo.com.vn
CP Máy thi công gồm : Xăng dầu nhớt , tiền lương lái máy . Các khoản chi phí sửa chữa máy , khấu hao máy nên đưa vào TK 627 CP chung , sau đó kết chuyển vào TK 154 để tính giá thành CT xây dựng . Chúc thành công .

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội

Do có một số topic mở ra nói chung chung về "Kế toán xây dựng" hay "Kế toán trong công ty xây dựng" hoặc "kế toán công ty xây dựng mới thành lập" ...vv bị trùng lắp về nội dung nên xin khóa một số topic như vậy và đưa về một mối là http://www.webketoan.vn/forum/threads/65476-Ke-toan-trong-cong-ty-xay-dung/page5. Tuy nhiên giá trị các bài viét ở các topic khóa đều rất đáng được đọc. Mọi người nên hỏi cụ thể về tình huống mình vướng mắc hoặc mở đề tài mới thì sẽ có câu trả lời chính xác hơn, ngay cả việc tìm kiếm cũng nhanh hơn mà chưa chắc đã phải hỏi rồi lại chờ đợi câu trả lời.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA