Mua vật tư không có hóa đơn, có xuất hóa đơn ra cho công trình không?

• Thread starter Huỳnh Công Tấn
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

Huỳnh Công Tấn

Guest
4/11/06
1
0
0
46
Cà Mau
:eek:fftopic::eek:fftopic: các bạn thân mến!
tôi vừa vào làm một công ty TNHH TM DV, nhưng hiện nay tôi có 1 việc không biết làm thế nào mong ai biết chỉ dùm.
tôi có 1 công trình sửa chửa cấp nước cho 1 trường học, vật tư mua bênb ngoài không có hóa đơn đầu vào, vậy tôi ra hóa đơn đầu ra được không , ra như thế nào , mong các bạn hướng dẫn, nhân công làm có ra hóa đơn không.
mong các bạn chỉ dùn gấp nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Huỳnh Công Tấn nói:
tôi vừa vào làm một công ty TNHH TM DV, nhưng hiện nay tôi có 1 việc không biết làm thế nào mong ai biết chỉ dùm.
tôi có 1 công trình sửa chửa cấp nước cho 1 trường học, vật tư mua bênb ngoài không có hóa đơn đầu vào, vậy tôi ra hóa đơn đầu ra được không , ra như thế nào , mong các bạn hướng dẫn, nhân công làm có ra hóa đơn không.

Hóa đơn xuất ra thì nộp thuê (GTGT là tất nhieen rồi. Còn hóa đơn đàu vào không có, hoăc không hợp lệ thì cứ nộp TTNDN cao chú có gì

B

BaoNgoc01

Guest
17/6/05
39
0
0
50
HCM city
Rút kinh nghiệm lần sau mua hàng hóa dịch vụ bên ngoài phải nhớ lấy hóa đơn vậy, còn bán hàng hóa dịch vụ cho khách hàng tất nhiên là phải xuất hóa đơn tài chính cho khách rồi,

levanton

levanton

Cao cấp
Huỳnh Công Tấn nói:

Bạn xuất hóa đơn trong trường hợp này, phải tính đến các khoản thuế phải nộp, gồm
Thuế GTGT 10%.
Thuế TNDN : Bạn chỉ có chi phí nhân công sửa chữa, không có vật tư => giá vốn chỉ có nhân công, thuế phải nộp sẽ cao.
Theo mình bạn nên đến chổ bán vật tư, đề nghị họ xuất hóa đơn, nếu họ nói khi bán, giá đó chưa có thuế GTGT, bây giờ phải nộp thuế cũng nên làm.

H

Huỳnh Công Tấn

Guest
4/11/06
1
0
0
46
Cà Mau
Xin cám ơn ,Thuế TNDN : chấp nhận trả,nhưng cách ghi trên hóa đơn mình ghi 2 hóa đơn khác nhau phải không anh, lỡ giúp giup cho tới luôn nhé !

Vật tư không có đầu vào , vậy đẩu ra tính 10% Thuế GTGT và thuế thu nhập doanh nghiệp được khộng? ( vật tư ngành nước bao gồm ống và phụ tùng)

Tiền nhân công có ghi riêng ra 1 hóa đơn không , hay lá tính chung vào tiền vật tư ( Cty của mình là Cty TNHH Thương Mại Dịch Vụ chuyên về dịch vụ mua bán, thi công và sửa chữa ngành nước).

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
Huỳnh Công Tấn nói:
:Tiền nhân công có ghi riêng ra 1 hóa đơn không , hay lá tính chung vào tiền vật tư ( Cty của mình là Cty TNHH Thương Mại Dịch Vụ chuyên về dịch vụ mua bán, thi công và sửa chữa ngành nước).
Mà mình hỏi nè, có phải bạn đang nói đến công trình sữa chữa cấp nước cho trường học? Như vậy trên hợp đồng của bạn ghi nội dung là gì?Nếu là sữa chữa hệ thống cấp nước thì khi xuất hóa đơn cho người ta bạn đâu phải viết hóa đơn xuất vật tư rồi tiền công riêng đâu, mà nội dung chỉ là: Chi phí sữa chữa ht cấp nước". ( theo giá trị trên hợp đồng đã ký giữa 2 bên).
Do vậy chuyện bạn không có hóa đơn đầu vào cũng chẳng ảnh hưởng gì đến việc bạn xuất hóa đơn cho bên kia cả.
Việc không có hóa đơn đầu vào của vật tư nó chỉ ảnh hưởng đến chi phí, giá vốn của bạn cho công trình sữa chữa này thôi. Vì nếu không có thì thuế TNDN bạn sẽ đóng nhiều hơn.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA