về việc ký tên đóng dấu phiếu thu chi, sổ sách

• Thread starter phanthidiem
  • Ngày gửi
P

phanthidiem

Trung cấp
18/4/06
66
0
6
42
TP.HCM
công ty mình 5 năm nay kế toán làm không ghi sổ sách, phiếu thu chi, năm nay mình làm thì công ty lại bị quyết toán, mình đã làm sổ sách , ghi phiếu rồi,
nhưng con dấu lại thay đổi địa chỉ, bây giờ ko có dấu củ để đóng, Giờ mình phải làm sao đây? các bạn ơi help mình với! Mình gấp lắm

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Công ty bạn "niều" nhỉ ? mình cũng chả bít phải xử lý trường hợp này ra sao nữa.:sorry: Các bạn nào có kinh nghiệm gì về vụ này thì chỉ cho bạn ấy với !!!:wall:

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Ôi trời, bạn báo cáo với giám đốc tình hình và thông báo chuẩn bị tiền nộp phạt, chỉ ngạc nhiên là trong suốt 5 năm qua thì Báo cáo tài chính lấy số liệu ở đâu ra, hay cũng là báo cáo láo nốt. Cty bạn đúng là "niều"

L

lethuyduong82

Guest
25/10/06
17
0
0
ha noi
mình tự hỏi tại sao công ty bạn đến giờ mà vẫn tồn tại được nhỉ? bạn chỉ cho mình công ty bạn ở đâu với để mình đến mình giúp cho nha?

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Muốn biết bị phạt thế nào thì xem NĐ 185/2004/NĐ-CP ngày 04/11/2004 Quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực kế tóan và TT 120/2004/TT-BTC ngày 15/12/2004 Hướng dẫn thực hiện một số điều của Nghị định số 185/2004/NĐ-CP ngày 04 tháng 11 năm 2004 của Chính phủ về Xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực Kế toán.

Tuy nhiên, CQ Thuế không có thẩm quyền phạt nếu việc vi phạm sổ kế toán không dẫn tới trốn lậu thuế.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
HaiTam nói:
Tuy nhiên, CQ Thuế không có thẩm quyền phạt nếu việc vi phạm sổ kế toán không dẫn tới trốn lậu thuế.
Người có quyền ra quyết định xử phạt là Sở Tài Chính hoặc UBND các cấp.

T

Tochanphong1980

Guest
1/12/06
12
0
1
43
Ha Tay
Chài. sao mọi người phức tạp vấn đề lên wá vậy. Theo tôi, khi cơ quan thuế đến kiểm tra quyết toán, nếu họ có hỏi thì bạn chỉ cần nói là sơ suất, chưa đóng dấu, sẽ hoàn chỉnh sau. Khi họ về rồi, có hoàn chỉnh hay ko là việc của bạn, chẳng ai đi kiểm tra lại những cái đã kiểm tra rồi. đừng có đóng dấu mới vào chứng từ cũ, cẩn thận lợn lành thành lợn què đấy.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Tochanphong1980 nói:
Chài. sao mọi người phức tạp vấn đề lên wá vậy. Theo tôi, khi cơ quan thuế đến kiểm tra quyết toán, nếu họ có hỏi thì bạn chỉ cần nói là sơ suất, chưa đóng dấu, sẽ hoàn chỉnh sau. Khi họ về rồi, có hoàn chỉnh hay ko là việc của bạn, chẳng ai đi kiểm tra lại những cái đã kiểm tra rồi. đừng có đóng dấu mới vào chứng từ cũ, cẩn thận lợn lành thành lợn què đấy.

Chuyện không phức tạp, chỉ có tốn tiền phạt thôi. Nếu thích thì có thể không công nhận đó là chưng từ họp lệ.==> tiền

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
thiếu gì công ty như thế các bác, em đang ngồi làm lại toàn bộ sổ sách của 1 công ty mà trong năm vừa rồi không có kế toán>>>không khác gì nhai đá cuội, nhưng đói thì cái gì nhai được cứ nhai, hậu quả có vô bệnh viện phẩu thuật không thì hồi sau sẽ rõ (khi nào phẫu thuật em báo cho các bác biết bệnh gì để mà tránh nhai nhầm đá như em, he he)

K

kieuloan122

Guest
22/12/06
12
0
0
39
quảng ngãi
hi! đúng là phải nhai đá thôi.chứ biết mần răng bây chừ,cố lên bạn nhé

H

hoaidt

Guest
15/12/06
11
0
0
Hà Nội
lethuyduong82 nói:
mình tự hỏi tại sao công ty bạn đến giờ mà vẫn tồn tại được nhỉ? bạn chỉ cho mình công ty bạn ở đâu với để mình đến mình giúp cho nha?
chị lê thùy dương82 ơi công ty em cũng gần giống với công ty của phanthidiem đó nhưng mà sao chị bao chi den giúp à vậy chị đến giúp em nha bây giờ em đang rối lắm em chẳng biết là thế nào nữa công ty em 2 năm liền ko nộp tờ khai thuế TNDN và các chứng từ thì e ko thấy đủ chán quá phải ko chị.em cảm ơn chị trước

V

vannhat

~*Vô Đối*~
xuantham nói:
Chuyện không phức tạp, chỉ có tốn tiền phạt thôi. Nếu thích thì có thể không công nhận đó là chưng từ họp lệ.==> tiền
vậy nếu không công nhận những chứng từ này là hợp lệ thì lấy đâu ra tiền để bù đắp những chi phí suốt mấy năm qua đây hic hic

shmily

shmily

Trung cấp
4/7/06
144
0
0
Việt nam
lại gặp thêm 1chỗ giống chỗ mình, đúng là đau tim. Đừng có đóng dấu mới, tớ can đấy, lúc nào thuế quyết toán thì đành chịu hợp lý nó kiểu khác thôi......lúc đấy sẽ biết

H

honghanh85

Trung cấp
20/12/07
50
0
0
VN
lại gặp thêm 1chỗ giống chỗ mình, đúng là đau tim. Đừng có đóng dấu mới, tớ can đấy, lúc nào thuế quyết toán thì đành chịu hợp lý nó kiểu khác thôi......lúc đấy sẽ biết

nếu đóng dấu mới rồi bảo rằng công ty vừa mới phát hiện ra sai phạm, nên sửa lại. Như thế có b phạt ko? Công ty em giống y chang chị trên kia. Hic hic...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA