Cách làm Báo cáo Tài chính

• Thread starter Luong Thuy
  • Ngày gửi
ketoanducha12

ketoanducha12

Trung cấp
18/10/11
158
10
18
Hà Nội
ketoanducha.vn
Ðề: Cách làm Báo cáo Tài chính

Công ty bạn m[í thành lập, chưa có doanh thu thì ở tờ khai tự quyết toán thuế TNDN bạn để số liệu bằng 0 hết. Phaanf chi phí phát sinh bạn để treo trên TK242 đến khi nào phát sinh doanh thu thì phân bổ
Chi phí 642 không treo đâu bạn ạ, vẫn phải báo cáo lỗ đấy nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
thienthannhobn

thienthannhobn

Cao cấp
22/3/11
223
4
18
Nơi ấy bình yên!

Bạn đọc kỹ lại nhé. Mình nói là treo trên TK242 mà. Đã kinh doanh đâu mà báo lỗ hả bạn. Treo trên TK242 rồi khi nào phát sinh doanh thu thì mình phân bổ vào chi phí thì khi đó mới tính lãi lỗ

D

duongphuongtan

Guest
10/12/10
6
0
0
TP CHM

Mấy anh chị cho em hỏi, công ty em mới thành lập T4/2011. Tức nghĩa ở BCĐTK năm trước không có gì đúng không ạ? Công ty chỉ có toàn là chi phí thì những chỉ tiêu không có là để trống hết luôn à?

Anh chị nào có hướng dẫn chi tiết của 4 bảng BCTC cho em xin với ạ.
Mail em: tan.duongphuong@gmail.com

Em xin cảm ơn trước ạ!

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Mấy anh chị cho em hỏi, công ty em mới thành lập T4/2011. Tức nghĩa ở BCĐTK năm trước không có gì đúng không ạ? Công ty chỉ có toàn là chi phí thì những chỉ tiêu không có là để trống hết luôn à?

Anh chị nào có hướng dẫn chi tiết của 4 bảng BCTC cho em xin với ạ.
Mail em: tan.duongphuong@gmail.com

Em xin cảm ơn trước ạ!
Mới thành lập thì không có số dư, chỉ có số phát sinh trong năm thôi bạn. Chỉ tiêu nào có thì điền vào, không có thì để trống.

M

minhhuong2709

Guest
21/9/10
1
0
0
37
Hà Nội

Năm nay em cũng làm báo cáo tài chính lần đầu. Em cũng không biết phải làm sao. Hướng dẫn các bước làm báo cáo tài chính cho em với nhé. gmail của em minhhuong2709@gmail.com
Em cảm ơn!

V

viettu

Sơ cấp
9/7/09
9
0
0
Cần Thơ

làm báo cáo tài chính là 1 năm 1 lần. Nếu công ty bạn thành lập tháng 11 hoặc 12 thì năm đó có thể gửi công văn tới cơ quan thuế để năm sau làm vì mới nên chưa có nghiệp vụ phát sinh nhiều. Nếu bạn có mail mình có thể gửi cho bạn các bước làm báo cáo tài chính. hạn cuối cùng nộp báo cáo tài chính là tháng 3 của năm sau. Chúc bạn hoàn thành công việc tốt.

bạn có thể gửi cho minh với được ko?? chúc bạn vui mail của minh tuvt86@gmail.com

M

macdt

Sơ cấp
18/3/10
29
2
3
37
thanh hoa

Bạn congdanVN có thể gửi cho mình 1 bản các bược làm BCTC nhé, cảm ơn bạn nhiều.

Bạn congdanVN có thể gửi cho mình 1 bản các bược làm BCTC nhé, mail của mình là macdt86@gmail.com, cảm ơn bạn nhiều.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Ở WKT có nhiều file đó, các bạn vào tải về

Sửa lần cuối:
H

hiennguyencd

Sơ cấp
2/4/10
34
0
6
HN

Cho em xin 1 bản hướng dẫn với ạ. Thanks các bác nhiều. Công ty em về thương mại, dich vụ.

H

hiennguyencd

Sơ cấp
2/4/10
34
0
6
HN
H

hue2804

Guest
21/1/10
6
0
0
36
quang binh

Các anh chị cho em hỏi với ạ: Công ty em mới thành lập giữa tháng 09/2011, đến tháng 10 mới chính thức đi vào hoạt động và em làm tờ khai thuế từ tháng 10/2011, mọi người cho em hỏi vậy em có cần làm báo cáo tài chính năm 2011 không ạ? Em cảm ơn.

levanton

levanton

Cao cấp

Các anh chị cho em hỏi với ạ: Công ty em mới thành lập giữa tháng 09/2011, đến tháng 10 mới chính thức đi vào hoạt động và em làm tờ khai thuế từ tháng 10/2011, mọi người cho em hỏi vậy em có cần làm báo cáo tài chính năm 2011 không ạ? Em cảm ơn.
Công ty bạn phài làm BCTC và quyết toán thuế TNDN nộp, khi nào cty thành lập trong tháng 10 mới có thể không làm BCTC, nhập chung vào số liệu năm sau.

nam276

nam276

Trung cấp

Theo Luật kế toán số 03/2003/QH11 ngày 17 tháng 06 năm 2003 quy định tại khoản 4, điều 13 ghi rõ:
4. Trường hợp kỳ kế toán năm đầu tiên hoặc kỳ kế toán năm cuối cùng có thời gian ngắn hơn chín mươi ngày thì được phép cộng (+)với kỳ kế toán năm tiếp theo hoặc cộng (+) với kỳ kế toán năm trước đó để tính thành một kỳ kế toán năm. Kỳ kế toán năm đầu tiên hoặc kỳ kếtoán năm cuối cùng phải ngắn hơn mười lăm tháng.
Nghĩa là: Công ty thành lập trong tháng 10 sẽ có thời gian ngắn hơn chín mươi ngày cho kỳ kế toán năm đó.
Như vậy Công ty của bạn Thành lập giữa tháng 9 thì bạn vẫn phải làm báo cáo tài chính năm 2011 bình thường bạn àh.
Thân!:eek:know:

T

ThanhHoan8286

Guest
27/5/11
7
0
0
37
Hai Phong

Chào các bạn! Mình mới tham gia webketoan nên không có quyền gửi bài. Mình đành nhờ "đất" của bạn Luong Thuy để nhờ các bạn tư vấn giùm mình. Mình là dân kế toán mới đi làm nên chưa có kinh nghiệm. Hiện tại mình đang làm cho 1 công ty TNHH, nhưng cty thành lập từ tháng 05/2011, nhưng hiện tại đến nay chưa có đầu ra, chỉ có đầu vào như điện thoại. Mà giám đốc cũng chưa góp vốn. Mình đang băn khoăn không biết phải làm BCTC như thế nào. Nhờ các bạn tư vấn giùm mình. Cảm ơn các bạn nhiều. Xin lỗi bạn Luong Thùy nha! Chúc cả nhà vui vẻ, công việc thăng tiến nhé. Mail của mình là: nguyen_hoan288@yahoo.com,

N

NHUNGVIA

Guest
22/4/09
2
0
0
39
ha noi

Chào các bạn! Mình mới tham gia webketoan nên không có quyền gửi bài. Mình đành nhờ "đất" của bạn Luong Thuy để nhờ các bạn tư vấn giùm mình. Mình là dân kế toán mới đi làm nên chưa có kinh nghiệm. Hiện tại mình đang làm cho 1 công ty TNHH, nhưng cty thành lập từ tháng 05/2011, nhưng hiện tại đến nay chưa có đầu ra, chỉ có đầu vào như điện thoại. Mà giám đốc cũng chưa góp vốn. Mình đang băn khoăn không biết phải làm BCTC như thế nào. Nhờ các bạn tư vấn giùm mình. Cảm ơn các bạn nhiều. Xin lỗi bạn Luong Thùy nha! Chúc cả nhà vui vẻ, công việc thăng tiến nhé. Mail của mình là: nguyen_hoan288@yahoo.com,
Mình
cũng giống câu hỏi của bạn này, nhờ các bạn tw vấn giúp mình cách làm báo cáo tài chính năm với ah,tks cả nhà nhiều ah.mail của tớ:nguyennhung020232@gmail.com

H

hagiang274

Sơ cấp
14/7/09
15
0
0
Hà Nội

Em cũng xin 1 bản hướng dẫn làm BCTC với, mail của e là hagiang86@gmail.com. Em cảm ơn nhiều

luongtanyb

luongtanyb

Cao cấp
13/4/11
211
1
18
37
yen bai

các bạn nên dowl mẫu QĐ 15 hây 48 tùy theo hình thức cty mình áp dung về rồi nhạp số liệu vào là dc. o đó bác levanton đã chỉ rát rõ rùi đó.thân

Tồn tại quá nhiều: cần giúp cách làm BCTC

Em chào các anh chị,
Em mới vào nghề kế toán, làm cho một công ty mới thành lập. Ở đây không có ai hướng dẫn em, cũng không có phần mềm lưu lại từ những năm trước. Em vừa làm nhân viên văn phòng, sếp vừa chỉ định em làm kế toán, tất nhiên là lương rẻ mạt thôi, nhưng vì muốn học hỏi nên em vẫn đồng ý.Em chỉ tìm hiểu và biết làm những cái đơn giản như thuế TNDN. tờ khai thuế GTGT, thuế TNCN.
Tới hết tháng 3 phải lập BCTC rồi mà giờ em vẫn chưa biết được nhiều,
Em cũng đã có tìm hiểu, có học hỏi mà không có tiến bộ nhiều.
Em nghĩ là mình tiếp thu cũng không đến nỗi tệ lắm, chắc đường đi của em sai.
Các anh chị có tài năng, kinh nghiệm, xin chỉ dẫn cho em cùng các bạn mới vào nghề như em biết làm thế nào để học hỏi nhanh, và cách học để biết lập BCTC?
EM mong mỏi nhận được sự giúp đỡ của các bạn, các anh chị
Em xin chân thành cảm ơn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA