HĐ GTGT & P.Thu - P.Chi

• Thread starter AiThy
  • Ngày gửi
A

AiThy

Guest
19/10/06
99
0
0
Tp.HCM
Vấn đè này thực chất rất cơ bản. nhưng em và sếp đã tranh cãi hơn tuần nay. Theo các bạn mình phải làm sao (theo ý mình hay ý sếp).

Thông thường khi thu chi tiền mình đều lập PT và PC thành 2 bản. 01 giao khách hàng 01 chuyển P.KT để ghi sổ và cuối ngày giao lại mình lưu riêng đên cuối tháng đóng thành quyển. Riêng sếp thì yêu cầu mình lập thêm bảng nửa để kẹp vào ctừ đầu vào đầu ra để sếp nhìn vào là biết ctừ nào đã thu & chi. Có nghĩa là mình sẽ yêu cầu người nhận tiền và nộp tiền ký thêm một phiếu nửa. Như vậy có thừa không các bạn. Nếu đã kẹp PT & PC vào c.từ rồi thì mình còn đóng thành quyển để làm gì nửa. Mình và sếp cách nào hay hơn và đúng quy trình lưu giữ c.từ hơn. Mong các bạn cho ý kiến nhé. Cám ơn nhiều.:flower1:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Nếu như mình thì mình cũng yêu cầu như sếp của bạn đấy. Làm như thế giúp ích cho việc quản lý rất nhiều và chứng từ kế toán lúc nào cũng luôn luôn đi kèm với chứng từ gốc.

A

AiThy

Guest
19/10/06
99
0
0
Tp.HCM
hoangaccounting nói:
Nếu như mình thì mình cũng yêu cầu như sếp của bạn đấy. Làm như thế giúp ích cho việc quản lý rất nhiều và chứng từ kế toán lúc nào cũng luôn luôn đi kèm với chứng từ gốc.
Vậy là em đã thua sếp rồi đúng không? Cám ơn Hoangaccounting nhiều nhé.:flower1:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA