Có Lúc Nào đó Bạn Có Nhớ Những Kỉ Niệm đã Qua Không???

• Thread starter khoithuocbuontrongdem
  • Ngày gửi
khoithuocbuontrongdem

khoithuocbuontrongdem

Guest
2/12/05
180
0
0
44
hanoi
Gửi người con gái tôi yêu!!!

Đã rất lâu rồi anh không được nhìn thấy em, không biết cuộc sống của em ra sao? Từ khi xa nhau tới giờ anh mới có thể ngồi viết mấy dòng tâm sự này, mong rằng em sẽ đọc được.

Trong trái tim anh không làm sao quên được hình bóng của em. Chắc giờ này em đã có được một cuộc sống mới vui vẻ rồi đúng không em? Còn anh thì mãi mãi sống trong những kỷ niệm khi có em bên cạnh. Anh không biết mình đã sai như thế nào mà em ra đi không nói với anh được một lời tốt đẹp về nhau. Tất cả những gì anh làm cho em và gia đình của em như thế mà chưa đủ sao em? Để rồi đây anh mang một nỗi đau, một vết thương lòng mà không biết đến bao giờ ra được trong trái tim anh.

Nhưng rồi đến 1 ngày nào đó anh cũng quên được em.Anh sẽ vui vì đã có lần anh nghĩ rằng anh sẽ hận em và không bao giờ anh có thể tin một người khác. Nhưng anh nhầm khi xa em anh buôn nhưng tạo cho anh thêm sự cứng rắn hơn....................

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Hix, đã gọi là kỷ niệm, thì dù là tốt hay xấu nó cũng đã hiển hiện và tồn tại, nhưng vấn đề là ta để nó tồn tại như thế nào thôi, để nó ngủ yên, hay là vẫn để nó dõi theo mình...
Tùy cách ứng xử của bản thân mình cả,có những chuyện không phải muốn quên là được, nhưng cũng có những chuyện nếu ko cố quên thì sẽ càng làm mình khổ đau và mệt mỏi.
Không phải cứ tiến lên mà không nhìn lại quá khứ, nhưng cũng đừng để quá khứ ảnh hưởng quá nhiều đến hiện tại và tương lai. Ru ngủ quá khứ cũng là 1 cách, đôi khi nó lại trỗi dậy, nhói lên, ok, chuyện thường thôi, nhưng hãy mỉm cười rằng: Đâu đó trong trái tim mình vẫn còn một chút gì để nhớ, để yêu thương..và đó chỉ là bí mật của riêng ta mà thôi.

thuyanh311

thuyanh311

Trung cấp
To: Khoithuocbuontrongdem

Thật sự mà nói, tôi thấy những nỗi lòng của bạn khá giống tôi lắm. Về sự việc thì chắc chắn không giống nhau nhưng kết quả như nhau cả.

Tôi cũng có 1 khoảng thời gian chui rúc vào căn phòng bé nhỏ của mình, lao đầu vào công việc quên cả giờ giấc, thẩn thờ lang thang nơi công viên, ngồi đó khóc 1 mình suốt cả tháng trời, mặc cho bao mưa rơi như trút nước, qua bao toa thuốc tây y... vẫn không thể nào vơi được nỗi đau trong lòng mình...

Tôi thấy bạn là nam nhi mà có vẻ yếu đuối thế?! (xin lỗi nếu đụng chạm đến nỗi đau của bạn), tôi thấy đàn ông họ dễ dàng quên lắm bạn à. Một khi họ nói "quên" là chỉ trong vòng 1 tháng là họ quên sạch sành sanh, họ phủ nhận tất cả để mau chóng tìm một lối đi mới...

Từ khi bước chân vào diễn đàn này, tôi thấy bạn cứ... da diết mãi... tôi đã yếu đuối rồi nhưng tôi không muốn thấy một ai đó có tâm trạng giống mình, mà nhất là nam giới. Tôi không muốn họ sống trong phiền muộn, khổ đau, mệt mỏi khi phải đối diện với nỗi niềm riêng của chính mình, tôi cũng chẳng có lời nào dành cho bạn vì bản thân tôi cũng mất 1 thời gian khá dài mới có thể "tương đối bình thường" trở lại, nhưng khi vừa có một thay đổi mà những tưởng sẽ là điểm cuối thì... lại vụt tắt...

Bạn hãy quên đi, hãy lao vào công việc, hãy giải trí thật nhiều, hãy làm những điều mình yêu thích mà trước đây mình chưa thực hiện được, thậm chí có thể "quậy" 1 tí ti cho đời bớt khổ... rồi thì bạn sẽ vùng ra được thôi bạn à. Bạn cứ nghĩ đến điều này: khi mọi chuyện đã không thể nào thay đổi được nữa, không lay chuyển được gì cả, một khi người ta đã có suy nghĩ như vậy rồi, cho dù bạn cố gột rửa sạch những suy nghĩ không hay trong đầu họ thì mọi cố gắng của bạn cũng bằng thừa mà thôi.

Lời chân thành gửi đến bạn cũng như đến bản thân tôi, hy vọng bạn sẽ không phải triền miên trong tâm trạng này nữa. Tất nhiên, cảm xúc thì không thể nào chối bỏ được, vì đó là gì những gì rất thật trong mỗi người chúng ta.

Thân! :eek:know:

Sửa lần cuối:
hungh123

hungh123

Trung cấp
1/2/05
53
0
6
47
Somewhere near you
Bong bóng ơi chớ có phập phồng!
Em đi lấy chồng em chẳng về đâu

Great life

Great life

Guest
20/11/06
143
0
0
Gửi lời yêu thương
Tôi học được một điều "Tình yêu không phải là tất cả, xung quanh chúng ta còn rất nhiều điều phải làm. Cố níu kéo cũng chẳng để làm gì, chúng ta đang sống ở thì hiện tại cơ mà."

-----

"Ngày hôm qua và ngày hôm nay là những viên gạch để chúng ta xây dựng ngày mai"

Khoithuoc ơi, chúc anh một ngày mai tươi đẹp và không còn phải hoài niệm về những "nỗi nhớ buồn", mỗi ngày qua đi là những niềm vui.

V

vertumnus

Guest
23/1/07
14
1
0
sao diêm vương
Mình cũng không ngờ rằng dân kế toán như tụi mình là nhủng con người khô khan . bây giờ mình mới biết rằng họ cũng là nhửng người rất hoài niệm , có lẻ kế toán là nhửng con số biết nói và nhửng con số củng đầy đủ cảm súc . hihihi

S

Sinh tố bơ

Guest
31/10/06
6
0
0
40
Trong lòng Địch!
khoithuocbuontrongdem nói:

Đã rất lâu rồi anh không được nhìn thấy em, không biết cuộc sống của em ra sao? Từ khi xa nhau tới giờ anh mới có thể ngồi viết mấy dòng tâm sự này, mong rằng em sẽ đọc được.

Trong trái tim anh không làm sao quên được hình bóng của em. Chắc giờ này em đã có được một cuộc sống mới vui vẻ rồi đúng không em? Còn anh thì mãi mãi sống trong những kỷ niệm khi có em bên cạnh. Anh không biết mình đã sai như thế nào mà em ra đi không nói với anh được một lời tốt đẹp về nhau. Tất cả những gì anh làm cho em và gia đình của em như thế mà chưa đủ sao em? Để rồi đây anh mang một nỗi đau, một vết thương lòng mà không biết đến bao giờ ra được trong trái tim anh.

Nhưng rồi đến 1 ngày nào đó anh cũng quên được em.Anh sẽ vui vì đã có lần anh nghĩ rằng anh sẽ hận em và không bao giờ anh có thể tin một người khác. Nhưng anh nhầm khi xa em anh buôn nhưng tạo cho anh thêm sự cứng rắn hơn....................
Chết nhỉ, như thế này thì có lẽ tớ ko dám yêu đâu. Đã "vào cuộc chơi" thì ai lại:
Anh sẽ vui vì đã có lần anh nghĩ rằng anh sẽ hận em và không bao giờ anh có thể tin một người khác.
Nhưng bạn nói đúng, mỗi vấp ngã, mỗi đau thương đều giúp chúng ta thêm cứng cỏi, hãy coi như đó là thử thachs trên đường đời để chúng ta rèn luyện mình.

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Có những lúc lòng không vui... hình bóng ai kia lại hiện về... phải chăng ngày ấy em không chê, phải chăng ngày ấy anh bình tĩnh hơn, phải chăng ngày ấy anh cứng cõi hơn, phải chăng ngày ấy đứng vững hơn trên đôi chân của mình thì có lẽ giờ này (những lúc lòng không vui) em đã không nghĩ về anh, không thấy bóng dáng anh hiện về bên em như thế này... Giá như... Mọi thứ giờ đã qua rồi anh ạh, hãy tìm cho mình nơi thanh thản nhất để đi anh nhé... xin anh đừng tìm đến bên em như thế này nữa. Em sợ! Em sợ lắm anh àh.

Mọi việc đã xảy ra không như em muốn... Em rất tiếc! Xin anh hãy cho em những tháng ngày thanh thản, những tháng ngày... không phải nhìn thấy bóng dáng anh anh nhé. Ở nơi ấy, cầu mong cho anh sớm tìm được nơi ở mới, sớm tìm được một cuộc sống mới...

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Xin lỗi em, trước đây anh đã đồng ý cho em post bài này nhưng bây giờ anh thấy không cần thiết nữa. Đừng giận anh, em nhé! Anh và em sẽ vẫn là một kỷ niệm đẹp, phải không em?

Sửa lần cuối:
L

lukhach082175

Guest
21/8/06
41
0
0
Khắp nơi
Thứ 7, gặp lại người bạn cũ. Nói chuyện loanh quanh 1 hồi rồi cũng hỏi về chuyện tình yêu. Nghe nói về anh, chợt nhớ anh da diết. Cứ tưởng rằng đã quên anh. Lúc mới xa nhau, ngày nào em cũng nghe Đàm Vĩnh Hưng gào thét, bởi vì em không thể vô duyên vô cớ hét ầm lên như mong muốn. Xa anh, em lại nghe Đàm Vĩnh Hưng nhiều hơn, thích tiếng hát của Đàm Vĩnh Hưng nhiều hơn. Những bài hát buồn mà không ủy mị, buồn mà vẫn rất ngang tàng; truyền cho em niềm tin rằng mình cũng sẽ không ủy mị, không buồn khi phải xa một ai đó. Bên cạnh em là một người, mà trong lòng em lại nhớ một người. Em biết vậy là xấu. Nhưng không biết nên như thế nào. Nếu không có người đó, em đã không thể dễ dàng vượt lên được trong những ngày tháng đầu xa anh. Buồn. Ủ ê. Tưởng cuộc đời không còn gì ý nghĩa. Giờ thì em đã có thể lấy lại cân bằng trong cuộc sống, nhưng vẫn chếnh choáng khi nhớ đến anh. Chở nhỏ bạn về chỗ làm, phải đi qua con đường mà ngày đầu tiên anh chở em đi. Những kỷ niệm ngày xưa tràn về.... Em lơ ngơ đến nỗi suýt va vào xe người khác. Nhỏ bạn phải la lên hoảng hốt: "Suy nghĩ gì thế?". Cười buồn, không giải thích, chỉ thấy mắt mình ướt nhòe đi...

H

Hương Giang TL

Guest
10/4/07
3
0
0
40
Tp HCM
Nhớ anh quá!

Thật khó khăn để có thể giữ kín những điều này trong lòng. Có những lúc mình muốn khóc, nhưng lại cố gắng kìm nén và tự nhủ việc gì phải thế, dù ở bất cứ hoàn cảnh nào mình cũng phải mạnh mẽ. Thế mà cảm thấy chống chếnh, thấy sự cô đơn hiện hữu rất rõ khi không còn anh bên cạnh. Điều làm mình cảm thấy băn khoăn nhất là khi chia tay, anh không nói lý do cho mình biết, chia tay khi còn yêu thương anh thật nhiều. Giá như....

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
868
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Nhớ chứ!
Kỉ niệm mãi mãi là kỉ niệm.
Nhớ đến thì mới biết quý trọng cái mà mình đang có.
Nhớ....kỉ niệm :biggrinda

T

thuygiang

Guest
12/2/06
8
0
0
Hà Nội
Trời ơi! Cái j dã qua thì cho qua luôn đi nhớ làm j cho thêm mệt mỏi. Nếu cứ như thế này thì bao giờ bạn mới tìm được hạnh phúc mới của mình. Phải nghĩ thoáng lên đi bạn ah. Chúc bạn sớm tìm được một nửa của mình.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Kỷ niệm, dù vui dù buồn thì cũng là một phần của cuộc đời mình, quên làm sao được kia chứ ... Đôi khi cũng dặn lòng phải quên đi nhưng nói thì dễ mà làm thì khó lắm thay. Nhớ về kỷ niệm để sống tốt hơn ... Cố lên ta ơi ...

@ " ...": Em hiểu anh, em sẽ giữ mãi những kỷ niệm về anh. Chúc anh HP và hãy mở lòng với những người con gái khác. Đến một ngày nào đó anh sẽ nhận ra rằng, có nhiều người con gái xứng đáng với anh hơn em. Em không yêu cầu anh điều gì. Hãy là một thành viên như những thành viên khác anh nhé. Mong anh đọc được những lời nhắn này.
Cám ơn anh vì tất cả. Em sẽ mãi là em.

Sửa lần cuối:
quyenk4b15

quyenk4b15

Đi mô cũng nhớ về HàTĩnh
Sống ai cũng có những kỷ niệm, vui có, buồn có. Đôi lúc một mình, mình vẫn nhơ lại những kỹ niệm đã qua, cũng thật vui, ngớ ngẫn nhưng không phải vậy mà làm cho mình không mở lòng với ái, nhìn về kỹ niệm đôi lúc làm mình co cuộc sông mạnh mẽ hơn, sông mà không cso kỹ niệm, quên kỷ niệm thì cũng trống vắng, nhạt. Đôi lúc ta cần nhìn lại quá khứ để có ái nhìn sáng suốt hơn cho tương lai.

G

giayhop

Sơ cấp
20/9/08
47
0
0
38
ha nam
Tôi học được một điều "Tình yêu không phải là tất cả, xung quanh chúng ta còn rất nhiều điều phải làm. Cố níu kéo cũng chẳng để làm gì, chúng ta đang sống ở thì hiện tại cơ mà."

-----

"Ngày hôm qua và ngày hôm nay là những viên gạch để chúng ta xây dựng ngày mai"

Khoithuoc ơi, chúc anh một ngày mai tươi đẹp và không còn phải hoài niệm về những "nỗi nhớ buồn", mỗi ngày qua đi là những niềm vui.
Bạn nói đúng, tình yêu không phải là tất cả. nếu chúng ta cứ chìm đắm trong tình yêu đó thì sẽ mãi là đau khổ và thất vọng...hãy nhìn thoáng và tương lai luôn ở phía trước còn nhiều cô gái ngoài kia mà bạn chưa biết chắc chắn sẽ hợp với bạn hơn người trước....

C

cham nguyen

Guest
30/12/08
4
0
0
35
hà nội
MỌI CÍA TRÔI QUA ĐỀU LÀ QUÁ KHỨ .hãy coi đó như là kỉ niệm đẹp.và hãy tự hào là mình đã yêu và được yêu,anh ah.

kakaka

kakaka

Trung cấp
17/7/08
177
0
0
Việt Nam
Những lúc nghe tiếng guitar, kỷ niệm lại tràn về như một cuốn phim quay chậm..

D

duongacc

Trung cấp
4/3/08
87
0
6
hymalaya

hơi hơi giống....but he didnt:biggrinda

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA