Quy định về lương tháng 13

• Thread starter Brightmoon
  • Ngày gửi
B

Brightmoon

Guest
24/11/06
4
0
0
Hà Nội
Biết diễn đàn này đã lâu mà hôm nay em mới chính thức đăng ký thành viên. Trước là để làm quen với các bác, sau là để nhờ vả ạ :thanx:

Chả là em đang cần tìm tất cả các văn bản pháp quy (luật, nghị định, thông tư...) có liên quan đến tháng lương thứ 13. Các bác chỉ giúp em với ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Trương Thu Hà

Guest
4/10/06
162
0
0
Gia Định
Mình không có VB ở đây, mình chỉ biết rằng người LĐ phải làm việc đủ 12 tháng thì mới được hưởng lương tháng 13. Nếu Cty bạn thành lập vào tháng 3,4 gì đấy thì không được chấp nhận lương tháng 13 đâu.Cty mình khi thuế xuống quyết toán đã bị gạt ra đó.

Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
Lương T13 được đưa vào CP

Đính kèm

• CV 3734-04 hach toan luong thang 13 vao cp.zip
    5.3 KB · Lượt xem: 521
N

Ngọc Trâm

Guest
19/9/06
10
0
0
Tp.Hồ Chí Minh
Lương T13 sẽ được tính vào CP với điều kiện vào đầu năm khi đăng ký kế hoạch tiền lương với cơ quan Thuế cty phải đăng ký quy chế trả lương T13 cho NLD

L

levy2007

Sơ cấp
13/9/10
28
0
6
TP. HO CHI MINH
Hợp thức hóa khoản tiền lương tháng 13

Mọi người ơi cho mình hỏi về vấn đề này nhé.

Khoản lương tháng 13 bên công ty mình không để rõ trong hợp đồng lao động, nhưng thực tế bên mình có chi cho nhân viên. Bây giờ mình có thể hợp lý hóa bằng cách ký thêm phụ lục hợp đồng cho người lao động được không? và ngày ký phụ lục hợp đồng gần với thời điểm chi tiền thì có hợp lý?

Lao động dưới 6 tháng kể từ ngày bắt đầu làm việc có được nhưng vẫn được hưởng lương tháng 13 thì có được xem là hợp lý?
Cám ơn mọi người đã đọc và xin cho mình ý kiến đóng góp!:1luvu:

hong hanh le

hong hanh le

Cao cấp
6/9/10
373
49
28
ba ria
Mọi người ơi cho mình hỏi về vấn đề này nhé.

Khoản lương tháng 13 bên công ty mình không để rõ trong hợp đồng lao động, nhưng thực tế bên mình có chi cho nhân viên. Bây giờ mình có thể hợp lý hóa bằng cách ký thêm phụ lục hợp đồng cho người lao động được không? và ngày ký phụ lục hợp đồng gần với thời điểm chi tiền thì có hợp lý?

Lao động dưới 6 tháng kể từ ngày bắt đầu làm việc có được nhưng vẫn được hưởng lương tháng 13 thì có được xem là hợp lý?
Cám ơn mọi người đã đọc và xin cho mình ý kiến đóng góp!:1luvu:

bạn chi không ảnh hưởng j hết, ngoài ràng buộc luật trong HĐ, còn trong thoả ước LĐTT, nội quy cty, và luật LĐ.
lương thưởng cuối năm ( nói cách n ng wen sdung là lương tháng 13), thì vẫn phát bình thường, có thể phát tỉ lệ với tgian ng LĐ làm tại cty bạn.:015:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA