Có những nỗi niềm gắn kết suốt đời ta...

• Thread starter thuyanh311
  • Ngày gửi
thuyanh311

thuyanh311

Trung cấp
Không biết sau này anh có còn nhớ đến tôi không, chỉ vài hôm nữa thôi anh sẽ bị "giam cầm" mãi mãi... bên cạnh mái gia đình của mình, có hạnh phúc hay không thì anh cũng không còn thời gian để nghĩ đến tôi dù chỉ là 1 chút, anh lại vùi đầu vào công việc để lo cho sự nghiệp của mình. Anh đã quên hẳn 1 con bé với nụ cười có duyên, "chỉ là gió thoảng đã làm lay động lòng anh" trong chốc lát nên không bứng gốc nổi 1 cây còm cỏi, lì lợm... cố bám sâu vào đất, mặc dù chẳng biết sống vì cái gì, có ý nghĩa không, hạnh phúc hay không với anh đã không còn quan trọng. Tôi ghét anh, ghét cái suy nghĩ của anh, ghét cái nhút nhát trong con người anh, ghét vô cùng!...

Nhưng dẫu sao thì tôi cũng đã quen rồi những nỗi đau thầm lặng, chỉ một mình với những niềm riêng, không hờn, không trách, chỉ thấy đau nhói trong tim... như vừa đánh mất một cái gì mà tôi cũng đã vì nó... thay đổi 1 phần nào đó trong suy nghĩ, xóa bỏ đi những gì thuộc về quá khứ, đón nhận một luồng gió mới cho đời mình, nụ cười còn chưa dứt... đã vụt tắt trên môi...

Dù là ngắn ngủi, nhưng đã khắc ghi trong tôi những gì thuộc về anh, tôi sẽ nhớ mãi...

Ở một nơi nào đó, trong 1 hoàn cảnh nào đó, có bao giờ anh nghĩ đến em không hở anh?!... :blushings

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
khoithuocbuontrongdem

khoithuocbuontrongdem

Guest
2/12/05
180
0
0
44
hanoi
Nhớ em...!!!

Cũng lâu rồi anh không vào đây nữa e à... Thế mà sao đêm nay anh lại có cảm giác muốn nói muốn viết gì đó cho mình và cho em. Có lẽ giờ này em đã ngủ say cùng với giấc mơ nào đó... Không biết trong giấc mơ đó có anh không em nhỉ?

Em à, sao anh cảm thấy nhớ em quá dù rằng bây giờ mình không còn xa nhau nữa được gặp nhau được ở bên nhau mỗi ngày. Vậy mà anh vẫn nhớ e khi mỗi sáng thức dậy, và vẫn muốn nghe e nói "chúc ngủ ngon" mỗi khi đêm về...

Còn em? Dường như em không còn cảm nhận được điều đó nữa. Mỗi khi anh hỏi "em có nhớ anh không?" và câu trả lời lại là "mới gặp đó mà nhớ gì nữa". Ừ phải rồi, gặp nhau hoài thì nhớ gì nữa chứ. Anh hiểu mà nhưng sao anh vẫn muốn được nghe em nói "em nhớ anh honey à". Nhiều đêm đọc lại những tin nhắn lúc trước sao mà tình cảm quá, anh thật nhớ cái cảm giác đó!

Em có biết không tối nay ngồi bên nhau trò chuyện mà anh không dám nhìn vào mắt em nữa... Anh cứ dõi mắt nhìn bâng quơ những ánh đèn xe trên phố, nghĩ cũng thật buồn cười em nhỉ . Anh sợ nhìn em,anh lại không nói thành lời. Đến giờ anh cũng không nhớ mình đã nói gì với em nữa chỉ biết rằng anh muốn e hiểu a và... anh muốn biết e đang nghĩ gì?????

Sửa lần cuối:
T

thao520

Guest
26/8/05
17
0
0
39
ha noi
HoàiTịnhPhương nói:
Không biết sau này anh có còn nhớ đến tôi không, bên cạnh mái gia đình của mình, có hạnh phúc hay không thì anh cũng không còn thời gian để nghĩ đến tôi dù chỉ là 1 chút, anh đã vùi đầu vào công việc để lo cho sự nghiệp của mình. Anh đã quên hẳn 1 con bé với nụ cười có duyên, "chỉ là gió thoảng đã làm lay động lòng anh" nhưng không bứng gốc nổi 1 cây còm cỏi, lì lợm... cố bám sâu vào đất, mặc dù chẳng biết sống vì cái gì, có ý nghĩa không, hạnh phúc không với anh đã không còn quan trọng. Tôi ghét anh, ghét cái suy nghĩ của anh, ghét cái nhút nhát trong con người anh, ghét vô cùng!...

Nhưng dẫu sao thì tôi cũng đã quen rồi những nỗi đau thầm lặng, chỉ một mình với những niềm riêng, không hờn, không trách, chỉ thấy đau nhói trong tim... như vừa đánh mất một cái gì mà tôi cũng đã vì nó... thay đổi 1 phần nào đó trong suy nghĩ, nụ cười còn chưa dứt... đã vụt tắt trên môi...

Dù là ngắn ngủi, nhưng đã khắc ghi trong tôi những gì thuộc về anh khiến tôi nhớ mãi...

Ở một nơi nào đó, trong 1 hoàn cảnh nào đó, có bao giờ anh nghĩ đến em không hở anh?!... :blushings
Chị à!!!
Em đọc những câu chuyện chị viết về người đó mà muốn khóc quá,vì em cũng có một câu chuyện buồn về tình yêu.:sad: :sad: :sad: :sad:
Tình yêu làm con người ta hạnh phúc nhưng cũng mang lại cho người ta nhiều nỗi bất hạnh quá chị nhỉ?:wall: :wall: :wall: :wall: :wall:
Em cũng đã rất yêu một người.Yêu đến quên cả bản thân mình, nhưng những điều em nhận được chỉ là những giọt nước mắt khóc thương cho chính mình, khóc cho nỗi đau của mình mà thôi.Còn người ta thì đâu có biết.
Bây giờ em biết rằng, hãy yêu bản thân mình, hãy làm cho mình thật vui vẻ hạnh phúc.
Còn đàn ông bây giờ tệ bạc lắm chị ạ:1108: .Đừng mãi đau buồn vì một người đàn ông thế chị nhé.
:banana: :banana: :banana: :banana: :banana: :banana: :banana: :banana: :banana: :banana:

Sửa lần cuối:
luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
868
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
khoithuocbuontrongdem nói:
Nhớ em...!!!

Cũng lâu rồi anh không vào đây nữa e à... Thế mà sao đêm nay anh lại có cảm giác muốn nói muốn viết gì đó cho mình và cho anh. Có lẽ giờ này anh đã ngủ say cùng với giấc mơ nào đó... Không biết trong giấc mơ đó có em không anh nhỉ?

Đố ai hỉu được pác này mún viết gì??
Còn em, hỉu được chít liền :wall: :wall: :wall:

khoithuocbuontrongdem

khoithuocbuontrongdem

Guest
2/12/05
180
0
0
44
hanoi
luckygirl85 nói:
khoithuocbuontrongdem nói:
Nhớ em...!!!

Cũng lâu rồi anh không vào đây nữa e à... Thế mà sao đêm nay anh lại có cảm giác muốn nói muốn viết gì đó cho mình và cho anh. Có lẽ giờ này anh đã ngủ say cùng với giấc mơ nào đó... Không biết trong giấc mơ đó có em không anh nhỉ?

Đố ai hỉu được pác này mún viết gì??
Còn em, hỉu được chít liền :wall: :wall: :wall:
Sao không hiểu hả em hãy đọc và suy nghĩ đi bé!!!!!!

hanhlata

hanhlata

giấc mơ tình yêu!
8/3/06
88
4
8
39
Bamboo
thao520 nói:
Chị à!!!
Em đọc những câu chuyện chị viết về người đó mà muốn khóc quá,vì em cũng có một câu chuyện buồn về tình yêu.:sad: :sad: :sad: :sad:
Tình yêu làm con người ta hạnh phúc nhưng cũng mang lại cho người ta nhiều nỗi bất hạnh quá chị nhỉ?:wall: :wall: :wall: :wall: :wall:
Em cũng đã rất yêu một người.Yêu đến quên cả bản thân mình, nhưng những điều em nhận được chỉ là những giọt nước mắt khóc thương cho chính mình, khóc cho nỗi đau của mình mà thôi.Còn người ta thì đâu có biết.
Bây giờ em biết rằng, hãy yêu bản thân mình, hãy làm cho mình thật vui vẻ hạnh phúc.
Còn đàn ông bây giờ tệ bạc lắm chị ạ:1108: .Đừng mãi đau buồn vì một người đàn ông thế chị nhé.
:banana: :banana: :banana: :banana: :banana: :banana: :banana: :banana: :banana: :banana:
Đồng ý với bạn là hãy yêu chính bản thân mình, nhưng không phải sau khi mọi chuyện diễn ra mới cảm thấy mình phải yêu và thương chính bản thân mình.Bạn đã yêu người đó đến nỗi quên bản thân mình, điều đó cũng chẳng ai có thể trách đc, nhưng liệu bạn trách đàn ông bây giờ tệ bạc lắm thì cũng không hẳn vậy.
Câu chuyện của tôi cũng giống như câu chuyện của HoàiTinhPhuong, thời gian đầu tôi cũng thắc mắc và luôn đặt ra trong đầu mình liệu anh còn nhớ tới tôi không?liệu anh có biết bây giờ tôi thế nào không?vô vàn câu hỏi...???
Cho đến bây giờ tôi đã tìm ra được câu trả lời.Một câu trả lời làm tôi cảm thấy tôn trọng anh.Và bạn ơi, nếu anh thực sự giành tình cảm cho mình thì không bao giờ anh quên bạn đâu.Đàn ông cũng có nhiều tình cảm và suy nghĩ lắm chứ!!!

khoithuocbuontrongdem

khoithuocbuontrongdem

Guest
2/12/05
180
0
0
44
hanoi
Yêu là gì tôi xin định nghĩa
Yêu là tình cảm của chiều cao
Hai tâm hồn đồng dạng sẽ yêu nhau
Và từ đó ta suy ra định lý
Yêu nội tiếp là yêu chung thủy
Người trung trực yêu rồi sè khổ đau
Tình đỗ vỡ khi có đường phân giác
Có trường hợp nữ nam tiếp xúc
Hai người không hợp lại hữu duyên
Như cạnh huyền và cạnh góc vuông
Gần nhau nhưng không trùng nhau được

E

ERPSolution

Trung cấp
6/4/05
191
0
0
49
HCMC
thao520 nói:
Chị à!!!

Tôi là đàn ông, tôi ko đồng ý với quan điểm: 'đàn ông bây giờ tệ bạc lắm chị ạ'
Về câu chuyện của HOaiTinhPhuong, tôi cũng ko đồng ý với cả hai người. Thấy người ta có gia đình rồi mà vẫn ... thì ko đúng, phải nghĩ đến hạnh phúc của gia đình người khác mới đúng đạo lý.
Đã có gia đình rồi mà đi iu người khác càng ko đúng, vì chọn lựa cuối cùng ra sao đi nữa cũng làm đau khổ với bên thứ ba, người ta ko làm bạn đau khổ thì cũng gây đau khổ cho vợ con họ.

Đây cũng là một vài nguyên nhân làm ty thêm đau khổ, gia đình bất hạnh

Thấy người đã có gia đình rồi cần phải 'tránh xa'. Người đã có gia đình rồi phải lo cho hạnh phúc của gia đình mình. Thay vì đi 'lang thang tìm người mới', hãy để time đó mà kiếm tiền thêm, chăm sóc gia đình, thăm bà con, bè bạn...

To Hoaitinhphuong:tôi ko có ý muốn làm bạn đau lòng đâu nhưng tôi muốn nói cảm nghĩ thật của mình. Chúc bạn tìm được một nữa còn lại như ý

ERPS

Sửa lần cuối:
Tran Thao Cuc

Tran Thao Cuc

Guest
15/8/06
76
0
0
Sai Gon
ERPSolution nói:
Thấy người đã có gia đình rồi cần phải 'tránh xa'. Người đã có gia đình rồi phải lo cho hạnh phúc của gia đình mình. Thay vì đi 'lang thang tìm người mới', hãy để time đó mà kiếm tiền thêm, chăm sóc gia đình, thăm bà con, bè bạn...
Chuyện tình cảm nhiều khi không như mình muốn, cứ trốn mà nó vẫn cứ đến ngẫu nhiên bạn ạ. Trong trường hợp này, hai người phải có ý chí rất mạnh mẽ đó. Ngày nào cũng gặp nhau, cùng thực hiện chung những công việc yêu thích... khó nhỉ?
Mình đã gặp chuyện này khi còn rất trẻ, và mình đã rất tôn trọng người ấy vì cách ứng xữ, dù người đó chưa hề thật sự bị ràng buộc trước pháp luật. Khi mình đã là một phụ nữ trưởng thành, sự kính trọng đó càng lớn, cũng có thể người đó không cao thượng như mình thần tượng, nhưng những gì người đó hành động trong quá khứ đã để lại trong lòng mình sự kính trọng. Dù mình không có sự vươn vấn nào trong lòng, mình vẫn muốn thể hiện sự kính trọng đó, và mình tin người đó sẽ lặng lẽ hiểu được tấm lòng của mình.
Đối với người đã có gia đình, dù bạn là nam hay nữ. Bạn là người biết rõ bản thân mình đã có một mái ấm để gìn giữ, hoặc ít ra tương lai bạn lựa chọn mái ấm đó, bạn không nên tạo cho đối tượng khác sự hy vọng ở bạn. Không nên thử và đùa với tình cảm của người khác bạn nhé, dù trên mọi phương tiện...

Gau bong

Gau bong

Trung cấp
6/9/06
182
1
18
47
Ha noi
ERPSolution nói:
Tôi là đàn ông, tôi ko đồng ý với quan điểm:
Thấy người ta có gia đình rồi mà vẫn ... thì ko đúng, phải nghĩ đến hạnh phúc của gia đình người khác mới đúng đạo lý.
Đã có gia đình rồi mà đi iu người khác càng ko đúng, vì chọn lựa cuối cùng ra sao đi nữa cũng làm đau khổ với bên thứ ba, người ta ko làm bạn đau khổ thì cũng gây đau khổ cho vợ con họ.

ERPS

Tôi rất cảm phục quan điểm về đạo đức của bạn

Trong hoàn cảnh 1 phụ nữ mơ mộng và lãng mạn đã kết hôn với 1 người khô khan, không có sự quan tâm chia sẻ về trí tuệ, giao tiếp xã hội, thiếu vắng sự tế nhị.
Người phụ nữ ấy đã từng có 1 thời đắm say, yêu hết mình nhưng vì 1 sai lầm trong quá khứ đã không dẫn tới hôn nhân. Bây giờ người đàn ông của mối tình đầu ấy vẫn chỉ yêu duy nhất người phụ nữ đang trống trải ấy.

Vậy, có nên vì đứa con, vì sợ làm cho người chồng - không có đủ phẩm chất cần thiết - đau khổ mà chăm lo hạnh phúc gia đình, hy sinh niềm vui của mình, lừa dối trái tim tội nghiệp và làm chai sạn đi những cảm xúc của tình yêu?

Tôi thật sự rất cần lời khuyên của 1 người tỉnh táo.

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
268
2
0
Hanoi
Câu chuyện của các bác xem chừng phức tạp quá.

Hôm qua đám cưới bạn cũ của em, em còn quên khuấy. Bận quá đến chiều mới nhớ liền hỏi lại con bạn xem đã gửi money hộ em chưa. Hê hê, con bạn nó bảo em keo kiệt, gửi giống bạn bình thường là sao. Vậy thôi, chẳng việc gì em tạo ra cái gì đó special để vợ chồng họ phải nghĩ, mà mình thì tốn money. Cũng chẳng phải là em với bạn em thờ ơ đâu, vẫn là bạn thân, mấy tháng trước còn đánh dây thép trò chuyện đến cả 2h đêm.

Let it be các bác ạ, sống có một lần thôi! :biggrin:

thuyanh311

thuyanh311

Trung cấp
Gửi ERPSolution

ERPSolution nói:
Thấy người ta có gia đình rồi mà vẫn ... thì ko đúng, phải nghĩ đến hạnh phúc của gia đình người khác mới đúng đạo lý.

To Hoaitinhphuong:tôi ko có ý muốn làm bạn đau lòng đâu nhưng tôi muốn nói cảm nghĩ thật của mình. Chúc bạn tìm được một nữa còn lại như ý

ERPS
Tôi có cảm tưởng như bạn nói tôi là người "đi phá gia cang người khác" vậy, bạn cho rằng tôi mất lương tri ư?!

Tôi không tự cho rằng mình thánh thiện, hay mình là người "cao thượng" gì gì đó...

Cả 2 trường hợp bạn nói về tôi chỉ là trên quan điểm khách quan mà thôi, tôi cũng như bạn, cũng như bao người biết đến 2 từ "đạo lý". Nhiều khi tôi nghĩ: giá như tôi không biết đến 2 từ đó thì hay hơn, không phải đau đớn hơn, không tự làm cho mình khổ nhiều hơn. Và nếu không vì đạo lý, tôi đã không trở nên như thế này, không phải ngồi đây trãi rộng lòng mình lên trang web...

Tổn thương hay không thì tôi cũng đã trãi qua cảm giác đó rồi, không phải đến lúc này mới thấy bị tổn thương...

Quan niệm trong tình yêu mỗi người mỗi khác, mỗi một hoàn cảnh diễn ra khác nhau, tất cả cũng đều đến đích cuối cùng là được xã hội chấp nhận và sống hạnh phúc.

Tôi không trách bạn vì bạn không hiểu câu chuyện của tôi, nếu bạn là kẻ chứng kiến được những câu chuyện của riêng tôi thì có lẽ... bạn sẽ không nói thế.

Dù cho bạn có hiểu tôi hay không thì tôi cũng cảm nhận được sự quan tâm của bạn đã chân tình nhắc nhở tôi, "sống không thẹn với lòng, không thẹn với người" - đó là quan điểm của tôi.

Thân chào!:xyxwave:

E

ERPSolution

Trung cấp
6/4/05
191
0
0
49
HCMC
To HoaiTinhPhuong

To: HoaiTinhPhuong
Đúng là mình nói theo quan điểm khách quan trên xã hội chứ không phải chỉ trích bạn đâu, nhưng mình cũng buồn thật sự vì ít nhiều đã động chạm đến bạn - một người rất cần nhận được những lời chia sẽ động viên trong giai đoạn này. Hãy nhớ là mình chỉ nói trên phương diện XH thôi nhé, ERPS ko bao giờ muốn làm phật lòng ai, nhất là Wkters

To all
Có lẽ các bạn là kế toán viên, mình ko là kế toán viên nhưng cũng rất gắn bó với các bạn, là dân tư vấn giải pháp phần mềm kế toán nên căn bệnh nghề nghiệp đã ảnh hưởng mình đó, luôn muốn mọi điều tốt hơn và luôn nghĩ đến cái chung, lợi ích chung của phòng kế toán, của DN, của Xã hội .... có lẽ vì vậy nên quan điểm có hơi khác, các bạn cứ xem như là luồng gió lạ nhé. hihi

Vì mình thấy mọi người cứ nói ty đau khổ nè, phụ nữ nói đàn ông tệ bạc lắm nè, đàn ông cũng nói ngược lại (thậm chí nói ác hơn nữa, nhưng mình ko dám nói, hii) ... nhưng mọi người có biết đâu chúng ta cũng đã 'vô tình' là NGUYÊN NHÂN GÂY ĐAU KHỔ TRONG TÌNH YÊU VÀ HP GIA ĐÌNH NÓI CHUNG TRONG XÃ HỘI. Hãy nhớ lấy câu: 'điều gì mình ko muốn người khác làm cho mình thì đừng làm điều ấy cho người khác'

Các bạn cứ nói vì ty, ty ko có tội...mình khuyên hãy kìm nén lại cảm xúc có thể, tốt hơn là kìm nén ngay từ ban đầu, phải sáng suốt. Như ERPS đây, thấy e nào dễ thương mà chả động lòng, ko lẽ động lòng là lao vào tán tỉnh.. hay sao.

Các bạn cứ nói là vì người cũ ko tốt, người mới tốt hơn. Theo mình đừng nên so sánh, có ai tốt nhất đâu. Trong trường hợp người hiện tại quá tệ bạc..., ko chịu đựng được, vậy bạn có can đảm chia tay trước khi quen người mới ko?
Hãy chia tay trước khi quen người mới bạn nhé, làm điều ấy mọi người sẽ nói dại nhưng bạn sẽ nhẹ lòng đó.

Có động chạm đến ai xin lượng thứ nhé.

Riêng mình thì mình chỉ muốn iu một người và lấy làm vợ, đối xử tốt với nàng là xong, có gặp em nào khác mà động lòng thì cho lòng nó động một chút, nghe nhạc là xong, đừng làm thêm gì cả.

ERPS

Tran Thao Cuc

Tran Thao Cuc

Guest
15/8/06
76
0
0
Sai Gon
ERPSolution nói:
To: HoaiTinhPhuong
Đúng là mình nói theo quan điểm khách quan trên xã hội chứ không phải chỉ trích bạn đâu, nhưng mình cũng buồn thật sự vì ít nhiều đã động chạm đến bạn - một người rất cần nhận được những lời chia sẽ động viên trong giai đoạn này. Hãy nhớ là mình chỉ nói trên phương diện XH thôi nhé, ERPS ko bao giờ muốn làm phật lòng ai, nhất là Wkters

To all
Có lẽ các bạn là kế toán viên, mình ko là kế toán viên nhưng cũng rất gắn bó với các bạn, là dân tư vấn giải pháp phần mềm kế toán nên căn bệnh nghề nghiệp đã ảnh hưởng mình đó, luôn muốn mọi điều tốt hơn và luôn nghĩ đến cái chung, lợi ích chung của phòng kế toán, của DN, của Xã hội .... có lẽ vì vậy nên quan điểm có hơi khác, các bạn cứ xem như là luồng gió lạ nhé. hihi

Vì mình thấy mọi người cứ nói ty đau khổ nè, phụ nữ nói đàn ông tệ bạc lắm nè, đàn ông cũng nói ngược lại (thậm chí nói ác hơn nữa, nhưng mình ko dám nói, hii) ... nhưng mọi người có biết đâu chúng ta cũng đã 'vô tình' là NGUYÊN NHÂN GÂY ĐAU KHỔ TRONG TÌNH YÊU VÀ HP GIA ĐÌNH NÓI CHUNG TRONG XÃ HỘI. Hãy nhớ lấy câu: 'điều gì mình ko muốn người khác làm cho mình thì đừng làm điều ấy cho người khác'

Các bạn cứ nói vì ty, ty ko có tội...mình khuyên hãy kìm nén lại cảm xúc có thể, tốt hơn là kìm nén ngay từ ban đầu, phải sáng suốt. Như ERPS đây, thấy e nào dễ thương mà chả động lòng, ko lẽ động lòng là lao vào tán tỉnh.. hay sao.

Các bạn cứ nói là vì người cũ ko tốt, người mới tốt hơn. Theo mình đừng nên so sánh, có ai tốt nhất đâu. Trong trường hợp người hiện tại quá tệ bạc..., ko chịu đựng được, vậy bạn có can đảm chia tay trước khi quen người mới ko?
Hãy chia tay trước khi quen người mới bạn nhé, làm điều ấy mọi người sẽ nói dại nhưng bạn sẽ nhẹ lòng đó.

Có động chạm đến ai xin lượng thứ nhé.

Riêng mình thì mình chỉ muốn iu một người và lấy làm vợ, đối xử tốt với nàng là xong, có gặp em nào khác mà động lòng thì cho lòng nó động một chút, nghe nhạc là xong, đừng làm thêm gì cả.

ERPS
Good!:thumbsup:

Tran Thao Cuc

Tran Thao Cuc

Guest
15/8/06
76
0
0
Sai Gon
Gau bong nói:
Tôi rất cảm phục quan điểm về đạo đức của bạn

Trong hoàn cảnh 1 phụ nữ mơ mộng và lãng mạn đã kết hôn với 1 người khô khan, không có sự quan tâm chia sẻ về trí tuệ, giao tiếp xã hội, thiếu vắng sự tế nhị.
Người phụ nữ ấy đã từng có 1 thời đắm say, yêu hết mình nhưng vì 1 sai lầm trong quá khứ đã không dẫn tới hôn nhân. Bây giờ người đàn ông của mối tình đầu ấy vẫn chỉ yêu duy nhất người phụ nữ đang trống trải ấy.

Vậy, có nên vì đứa con, vì sợ làm cho người chồng - không có đủ phẩm chất cần thiết - đau khổ mà chăm lo hạnh phúc gia đình, hy sinh niềm vui của mình, lừa dối trái tim tội nghiệp và làm chai sạn đi những cảm xúc của tình yêu?

Tôi thật sự rất cần lời khuyên của 1 người tỉnh táo.
Mình chỉ nói trên quan điểm khách quan thôi đấy nhé!
Vậy trước khi chọn người đàn ông hiện tại của bạn, bạn có suy nghĩ đến việc anh ta có "đủ phẩm chất cần thiết"? mình không hiểu, đối với bạn "đủ phẩm chất cần thiết" là thế nào?
Nếu mối tình đầu của bạn đủ lớn và mạnh mẽ, có lẽ bạn đã không có sự lựa chọn khác trong quá khứ?
Quyết định cuối cùng vẫn là của bạn! Chúc bạn vững vàng hơn để giữ vững hạnh phúc của mình!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA