Hóa đơn xuất ra không có MST

• Thread starter Le Thu Diem
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

Le Thu Diem

Guest
1/12/06
1
0
0
39
Tp.Hồ Chí MInh
Xin chào!Mình là thành viên mới nên mong các bạn giúp đỡ cho.
Cho mình hỏi về vấn đề này, vì mình cũng vừa mới ra trường nên ko rành lắm.
Công ty của mình mới thành lập vào tháng 6/06, đến tháng 7 mới đi vào hoạt động,chuyên về phân phối điện thoại di động mạng CDMA(S-fone), nhưng đến tháng 8 mới mua được Hóa đơn GTGT.Khi mình viết hóa đơn vì mới vỡ lẽ ra là hàng đã bán hết mà trên giấy tờ thì vẫn còn 100%, vì tháng 7 đã bán nhưng báo cáo là không có doanh thu.để xuất cho cân bằng, sếp mình đã bắt mình ghi khống.Tức là lấy tên những cửa hàng để xuất, nhưng lại không có Mã số thuế, khi làm báo thuế cũng không có Mã số thuế.
Nên cho mình hỏi như vậy là sai phải ko?và nếu bị phạt là sẽ bị phạt như thế nào?và bao nhiêu?cách giải quyết?

Khóa học Quản trị dòng tiền
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Le Thu Diem nói:
Xin chào!Mình là thành viên mới nên mong các bạn giúp đỡ cho.
Cho mình hỏi về vấn đề này, vì mình cũng vừa mới ra trường nên ko rành lắm.
Công ty của mình mới thành lập vào tháng 6/06, đến tháng 7 mới đi vào hoạt động,chuyên về phân phối điện thoại di động mạng CDMA(S-fone), nhưng đến tháng 8 mới mua được Hóa đơn GTGT.Khi mình viết hóa đơn vì mới vỡ lẽ ra là hàng đã bán hết mà trên giấy tờ thì vẫn còn 100%, vì tháng 7 đã bán nhưng báo cáo là không có doanh thu.để xuất cho cân bằng, sếp mình đã bắt mình ghi khống.Tức là lấy tên những cửa hàng để xuất, nhưng lại không có Mã số thuế, khi làm báo thuế cũng không có Mã số thuế.
Nên cho mình hỏi như vậy là sai phải ko?và nếu bị phạt là sẽ bị phạt như thế nào?và bao nhiêu?cách giải quyết?

Thế các cửa hàng không yêu cầu xuất hóa dơn à?
Nếu các cửa hàng đó có MST thì bắt buuoc phải ghi rồi, nhưng nếu xuất khống như vây, mà các cửa hàng cũng múon dấu doanh thu (nà chắc chắn là vây vì ho đã không đòi hóa đơn) thì họ sẽ không kê khai hóa đơn đầu vào. Nếu xuất bán lẻ thì người tiêu dùng sẽ không có MST, và họ cũng không kê khai hóa đơn. Nếu cty ban xúat hóa đơn lùi ngày thì chăc chắn sẽ bi phạt, và phat này cũng không ít

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA